ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ..ไฟท้าย GC มีไอน้ำ...  (อ่าน 1569 ครั้ง)

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
ช่วยหน่อยครับ..ไฟท้าย GC มีไอน้ำ...
« เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 11:27:29 AM »
 emo72o เปลี่ยนไฟท้ายขาวแดง 1 ข้าง ผลังจากนั้นได้เอาหลอดไฟที่ติดมาออกเอาหลอดไฟชุดเก่าใส่เข้าไปแทน...หลังจากใส่ไฟท้ายเสร็จได้นำรถไปล้าง..ปรากฏว่ามีไอน้ำเกาะข้างใน..ทำงัยดีครับ..ใครพอมีประสบการณ์บ้าง..ที่จะไม่ให้ไอน้ำมาจับด้านในอีก...ขอบคุณมากครับ... emo72o

ออฟไลน์ lominator

• *
  • Popular Vote : 2
Re: ช่วยหน่อยครับ..ไฟท้าย GC มีไอน้ำ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 06:19:12 PM »
ถอดไฟออกมาก่อนเลยครับ ผมเคยเป็นไม่ได้มีแค่ไอน้ำนะครับ น้ำท่วมในช่องเก็บแม่แรงเลยครับ emo63o

สาเหตุมาจากซิลิโคนรอบๆไฟท้ายไม่เต็ม น้ำมันจะไหลมาตามทางน้ำครับแต่เพราะกาวมันหายไปมันเลยแวะอยู่ตามไฟท้ายและขังอยู่ในนั้น
ถ้ามีกาวซิลิโคนอยู่เต็มรอบๆไฟท้ายน้ำมันก็จะไหลไปตามทางระบายอะครับ
ลองดูครับ ของผมอาการเป็นแบบนี้ ทำแล้วหายครับ  emo65o

ออฟไลน์ w_prakrit

• Im Samui
  • *
  • Popular Vote : 1
  • www.monkey-foto.com
    • www.monkey-foto.com
Re: ช่วยหน่อยครับ..ไฟท้าย GC มีไอน้ำ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 05:55:31 PM »
โอ่ว ของผมเป็นอยู่ เลี้ยงปลาได้เลย  mush17
ขอบคุณครับ