ผู้เขียน หัวข้อ: กรองน้ำมันเครื่อง ใช้ของรถยี่ห้ออื่นแทนได้มั้ยครับ  (อ่าน 4777 ครั้ง)

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
นอกจากกรองน้ำมันเครื่องของซูบารุแล้ว  มีกรองน้ำมันเครื่องยี่ห้ออื่นที่ใช้แทนกันได้มั้ยครับ

เป็นของรถยี่ห้ออะไร รุ่นไหน

ออฟไลน์ 066043415

• *
  • Popular Vote : 6
แต่ก่อนเอาของฮอนด้าใส่ มั่ง ของยี่ห้ออื่นใส่มั่ง  เป็นรถเทอร์โบ   ก็ไม่เห็นพังใช้ราวหมื่นกม.   แต่เค้าห้ามไว้ว่าไม่ดีเลยเลิกซะแล้ว     ตะก่อนกรองเครื่องซูบารุผลิตในไทยสีฟ้า คับ

แต่ไม่แนะนำคับเพราะกรองเครื่องหาง่ายไม่แพงด้วยเป็นของญี่ปุ่นอีกต่างหาก

เห็นที่ญี่ปุ่นเค้าก็ใส่ของยี่ห้ออื่นแทนกันอยู่เหมือนกัน  สีแดงมั่ง  สีขาวมั่ง ไม่ทราบยี่ห้อ

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
VIC ครับ ราคาไม่แพง

ออฟไลน์ JoDHonda

• *
  • Popular Vote : 0
ผมใช้ของ Vavoline ครับ สีขาวๆ  emo64o

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
 emo72o

พวกกรองน้ำมันเครื่อง Nissan หรือ Honda(ไม่ทราบรุ่น) ก็เคยใช้ครับ มันก็ไม่ได้ทำให้พังแต่อย่างใด (ของผมเครื่องเดิมๆนะ) emo76o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
Nissan ใช้กันของ SR20 ได้ครับ

.

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
ขอบคุณทุกๆข้อมูลครับ

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
  • Popular Vote : 11
กรองอากาศ ก้อใช้ของ นิสสัน ได้นะครับ

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
ของเดิมๆ ก็หาง่ายตามอู่ SU ทั่วไปครับ
ไม่กล้าใช้ยี่ห้ออื่น  ยี่ห้อของใครก็คงดีไซน์มาให้เหมาะสมกับแรงดันของแต่ละค่าย
ยังไม่อยากข้ามพันธุ์ครับ

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
Nissanจะใกล้เคียงกับ Subaruที่สุดครับ เห็นว่าอดีตเคยมีความสัมพันธ์กันอยู่คร้าบ
ผมเคยใช้แค่กรองอากาศ อย่างอื่นยังไม่กล้าเสี่ยงครับ ใช้ของsubaruเลยจะ100%กว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2010, 11:04:33 PM โดย ST@BL3 »