ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเร่งไม่ขึ้นหน่อยครับ  (อ่าน 2322 ครั้ง)

ออฟไลน์ BK_Legacy

• *
  • Popular Vote : 6
สอบถามเรื่องเร่งไม่ขึ้นหน่อยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 10:37:58 PM »
ผมใช้ตัวนิวเล ทวิน สภาพเร่งช่วงต้นบางครั้งพบว่าเร่งไม่ขึ้น ไม่ทราบว่าเกี่ยวข้องกับตัวเทอร์โบหรือเปล่าครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ
ขอบคุณครับ
คิดดี ทำดี พูดดี เป็นสิ่งที่ดี
จงพอใจ ในสิ่งที่ตนมี

ออฟไลน์ Full Throttle

• *
  • Popular Vote : 11
  • Boxer Passion
    • P.P.C. Factory Co., Ltd.
Re: สอบถามเรื่องเร่งไม่ขึ้นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 11:20:25 AM »
ปัญหาอาจเกิดได้จากหลายสาเหตุ แนะนำให้เอารถเข้าอู่ให้ช่างเช็คให้ดีกว่าครับ
คนตอบ ตอบแบบไม่เห็นของจริงก็ได้แต่เดาเท่านั้น อาจจะเดาผิดก็ได้ :a24:
พบช่างผู้ชำนาญงานง่ายที่สุดครับ

ขอให้โชคดี :a119:

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
Re: สอบถามเรื่องเร่งไม่ขึ้นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 11:25:13 AM »
คำว่าเร่งไม่ขึ้นนี่มันค่อนข้างกว้างนะครับ คงต้องดูเกจ์วัดประกอบด้วยว่า

บูสต์ขึ้นเกิน 0 ไหม บางครั้งทวินจะเจอปัญหาบูสต์ตัดเวลากระทืบคันเร่งแรงๆ

เร่งไม่ขึ้นนี่เป็นบางครั้งหรือเป็นตลอด

หลักใหญ่ๆของทวินส่วนมากเป็นเรื่องระบบแวคคั่มครับ เพราะสายแวคคั่มมันเยอะเหลือเกิน ต้องลองให้ผู้ชำนาญการไล่ดูอย่างที่พี่โจ้ว่าครับดีที่สุด  :a30:

.

ออฟไลน์ BK_Legacy

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 12:41:02 AM »
เร่งไม่ขึ้นเป็นบางครั้งครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
คิดดี ทำดี พูดดี เป็นสิ่งที่ดี
จงพอใจ ในสิ่งที่ตนมี

ออฟไลน์ Paul_ZZ

• *
  • Popular Vote : 1
    • หจก.ปืนนายพล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 01:19:42 AM »
บางครั้งนี้คือตอนกลางวัน แดดแรงๆอากาศร้อนๆเปล่าครับ ถ้าติดแก้สด้วยก็คงเป้นอาการเดียวกันเลย
ผมก็ตกใจเหมือนกัน พอมาลองตอนเช้ากับกลางคืนก็ปกรติดี

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 09:10:47 PM »
พยายามฟังเสียงดูครับเวลาจะติดบูสมีเสียงลมฟีดออกไหม ยิ่งกดยิ่งดังแต่บูสไม่ขึ้นก็อาจเป้นที่ เวสเกต ได้ครับ มันอาจ leak ออก เลยทำให้บูสไม่ขึ้นก็เป็นได้ อาการตอนนี้บูสไม่ขึ้นเลยหรือว่าขึ้นแต่ขึ้นน้อยละครับ
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport