ผู้เขียน หัวข้อ: คาลิปเปอร์ BREMBO ทองเหยี่ยวคู่หน้าใส่จานสองชิ้น 350mm ได้ไหมครับ?  (อ่าน 1446 ครั้ง)

ออฟไลน์ Changee

• *
  • Popular Vote : 0
คาลิปเปอร์ BREMBO ทองเหยี่ยวคู่หน้าใส่จานสองชิ้น  350mm ได้ไหมครับ??

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
ใหญ่กว่าจานเดิมไม่มาก สามารถใช้ได้ครับ แต่ต้องทำ adaptor ต่อขา caliper ออกไปอีก
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ Changee

• *
  • Popular Vote : 0
แล้วใช้ผ้าเบรคเดิมได้ไหมครับ จะมีปัญหาอื่นๆหรือเปล่า? ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
 คาลิปเปอร์ BREMBO ทอง เดิมๆใส่ได้สุดๆที่ไม่น่าเกิน 335 ม.ม. ครับไม่แน่ใจว่าถึง 340 ป่าว

เพราะขนาดปกติอยู่ที่ 328 ครับ ถ้าใส่จาน 350 ต้อง

ทำอแดปเตอร์แบบที่ท่านรองพี่แบงค์บอกเลยครับ ส่วนผ้าเบรคใช้ได้ครับ ถ้าจะมีปัญหาอื่นๆก็คงจะ

ต้องดูที่ตัวเนื้อจานที่จะสัมผัสกับผ้าเบรคครับว่า เนื้อจานกับผ้าเบรคมันขนาดพอดีกันหรือไม่

แต่ส่วนใหญ่จานจะออกแบบมาใช้ได้อยู่แล้วครับ และอีกอย่างก็คือระยะออฟเซตของจาน( ไม่รู้เรียกถูกป่าว)

และขาต่ออแดปเตอร์ว่ามันมีระยะที่สัมพันธ์กันหรือไม่ด้วยครับ ถ้าหาของตรงรุ่นได้จะดีมากเลยไม่ต้องกังวลเลยครับ

อย่างอื่นคงต้องรอผู้รู้อีกทีครับ emo57o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2010, 01:31:46 AM โดย pomaru »