ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องตำแหน่งการแปะตราSTIหรือWRXที่ถูกต้องสำหรับGC8ครับ  (อ่าน 2354 ครั้ง)

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
อยากทราบตำแหน่งจริงๆกับหน้าตาของตราสำหรับฝาท้ายGCอะครับ คือตอนนี้ตรา STI มันมีมากมายหลายเวอร์ชั่นมากเลย เลือกซื้อไม่ถูก (แต่จริงๆก็ซื้อมาแล้วหละ -*-ถูกรึเปล่าก็ไม่รู้ เป็นSTIตัวbackgroundสีชมพู ตัวอักษรสีโครเมี่ยมครับ) แต่ด้วยความงงงวย อยากรู้ว่าของเดิ้มๆพี่ยุ่นเค้าติดยังไงกันตอนออกจากโรงงาน หาเท่าไหร่ก็ไม่เจอ เจอแต่ติดsticker WRX ตัวบะเริ่มอยู่กลางฝา ซึ่งถ้าจะเอาแบบน้นผมคงปล่อยโล่งไว้แบบเดิมดีกว่า ทีนี้เลยอยากถามครับ ว่า ตกลงแล้วมันติดตรงไหนกันแน่ครับ WRX กับ STI อันไหนอยู่ขวาอยู่ซ้าย ใต้รูกัญแจหรือเยื้อง หรือยังไง ติดทั้งทีอยากให้ดูดีหน่อยอะครับ ถ้ามีรูปประกอบจะกรุณามากเลยครับ

ขอบคุณพี่ๆมากครับผม

ที่ซื้อมาหน้าตาประมาณนี้ครับ แต่สีชมพู ไม่แดงหนะครับ

ออฟไลน์ nuttyzx

• *
  • Popular Vote : 7
แล้ว ตำแหน่งการติด  gc กับ gf ที่เดียวกันหรือป่าวคับ รอผู้รู้มาตอบ.....

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1

origanal ของ GC8/GF8 ไม่มีemblemที่ฝาท้ายครับ จะมีก็แต่stickerสกรีนลายWRX tune by sti หรือWRXที่มุมซ้าย
เว้นแต่ว่าจะเป็นspecial ver.หรือหามาติดกันเองครับ หากจะติดSTI emblemตรงไหนนั้น ส่วนมากจะเห็นติดกันที่
มุมล่างซ้ายนะครับ หรือไม่ก็ตามตำแหน่งที่GDA/GDBติด

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า

origanal ของ GC8/GF8 ไม่มีemblemที่ฝาท้ายครับ จะมีก็แต่stickerสกรีนลายWRX tune by sti หรือWRXที่มุมซ้าย
เว้นแต่ว่าจะเป็นspecial ver.หรือหามาติดกันเองครับ หากจะติดSTI emblemตรงไหนนั้น ส่วนมากจะเห็นติดกันที่
มุมล่างซ้ายนะครับ หรือไม่ก็ตามตำแหน่งที่GDA/GDBติด

ตามความเห็นข้างบนนี้เลยครับ
ผมว่า ชอบตรงไหนก็ติดตรงนั้นเลยครับ  emo49o  ขอแค่ติดแล้วมันไม่หลุดก็พอครับ
ผมติดมันสองที่เลย หุหุ (เพราะได้มาสองอัน)

ออฟไลน์ kookai

• *
  • Popular Vote : 0
  • ไม่เข้มข้น เราไม่นอน !!!
มองจากท้ายเข้าหารถนะครับ

GC จะไม่มี emblem ตัวนี้ครับ แต่ถ้าจะติดให้ติดตำแหน่งเดียวกันหรือใกล้เคยงกับ GD ครับ คือไม่บน ก็ล่างรูกุญแจครับ

ส่วนอีกฝั่งหนึ่งก็ติด WRX ด้านบนและ Impreza ด้านล่างครับ
CHICKEN RUN

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับ  emo7o