ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มีคนว่าทำไหมถึงซื้อSubaru Lagacy คนมีเงินเยอะยังไม่กล้าซื้อเลย  (อ่าน 8374 ครั้ง)

ออฟไลน์ Johny KOB

• *
  • Popular Vote : 4
วันนี้มีคนว่าทำไหมถึงซื้อSubaru Lagacy คันละหลายล้าน คนมีเงินเยอะยังไม่กล้าซื้อเลย

ผมตอบว่า ใจมันชอบครับ ให้เอา อีใหม่ s5 ไหม่ มาเปลียนก็ไม่เอาครับ

แล้วเพื่อนๆถ้ามีคนมาถามว่าทำไมถึงซื้อ จะตอบว่ายังกันไงครับ
LINE ID kob_remix

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
วันนี้มีคนว่าทำไหมถึงซื้อSubaru Lagacy คันละหลายล้าน คนมีเงินเยอะยังไม่กล้าซื้อเลย

ผมตอบว่า ใจมันชอบครับ ให้เอา อีใหม่ s5 ไหม่ มาเปลียนก็ไม่เอาครับ

แล้วเพื่อนๆถ้ามีคนมาถามว่าทำไมถึงซื้อ จะตอบว่ายังกันไงครับ

ตอบยากเลยคำถามนี้

ส่วนมากผมก้จะบอกไปว่า ไม่ลองไม่รุ้ ต้องลองหามาใช้ดูแล้วจะรุ้ว่าทำไม

ผมว่า ซุบารุนี่เปนรถที่ขับดีมากๆเลยนะครับ แต่คนไม่ค่อยจะรุ้จักกันเลย T T

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
มีความสุขทุกครั้งที่ได้ขับ และเวลาเข้าอู่ซู   emo77o

ถ้า bmw ก็มือสั่นเวลาตจ่ายเงินค่าซ่อม   emo71o
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
เพราะ "เค้าเหล่านั้นไม่เคยสัมผัส"  ไงครับ 

ออฟไลน์ teng

• subaru family
  • *
  • Popular Vote : 7
  • subaru family
ผมก็ตอบว่ารถมันดียังงัยครับ ต้องมาขับถึงจะรู้

ออฟไลน์ tip

• *
  • Popular Vote : 2
ตอบไปว่า  มีเงินอย่างเดียวไม่พอครับ  ต้อง...... == ใจรักด้วย ==  emo49o

ออฟไลน์ tone gt

• see view
  • *
  • Popular Vote : 11
  • bkkfypg
อันนี้ผมคิดเอาเองนะครับ ผมคิดว่าหลายคนซื้อรถเพราะ 1.จำเป็นต้องใช้งาน  2.ซื้อเพราะความชอบส่วนตัว
ผมว่าหลายคนที่ใช้รถเพราะจำเป็นต้องใช้งาน เค้าต้องการความสะดวกสบาย และซื้อง่าย ขายได้ราคา รวมทั้งซ่อมง่ายครับ
มีหลายคนฟังเค้ามาอีกทีว่า ซูบารุ ซ่อมยาก อะไหล่แพง จุกจิก แต่ก็อย่างนี้แหละครับ ไอ้คำว่าเค้าเล่าต่อกันมา เค้าบอกมา เค้าเลาว่า คำพวกนี้ทำให้หลายคนไม่รู้จักซูบารุอย่างแท้จริง

ออฟไลน์ Mcrae555

• *
  • Popular Vote : 20
  • Rally Driver
สำหรับคนอื่น ผมไม่รู้นะครับ แต่สำหรับผม ซื้อเพราะรัก Subaru ครับ  emo47o

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ใครมาถามผมก็มักจะบอกกับเค้าแบบนี้ครับว่า "ถ้าไม่อยากซื้อ อย่าไปลองขับ" ครับ

แล้วที่เหลือก็ลองให้เค้าไปคิดดูว่าทำไมถึงบอกแบบนี้ emo57o emo57o

หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ 066043415

• *
  • Popular Vote : 6
ใครมาถามผมก็มักจะบอกกับเค้าแบบนี้ครับว่า "ถ้าไม่อยากซื้อ อย่าไปลองขับ" ครับ

แล้วที่เหลือก็ลองให้เค้าไปคิดดูว่าทำไมถึงบอกแบบนี้ emo57o emo57o

อ่านแล้วเป็นคำตอบที่ถูกใจมากคับ

เพราะ  ใครทดลองขับซูบารุแล้วมักต้องซื้อ...................

ผมและหลายคนอยากได้รถอย่างคุณกบจะแย่   แต่ปัญหาเรื่องกะตังอย่างเดียวแหละ........ซื้อไม่หวายยย........... emo62o emo62o emo62o

ออฟไลน์ Pong_naja

• *
  • Popular Vote : 7
ลองแล้วเป็นติดครับ เลิกยากซะด้วย ถ้าไปขับคันอื่น ยังไงก็ต้องอยากกลับมาขับอีกครับ ในตลาดมีรถให้ขับตั้งมากมาย ทำไมไม่ขับกัน emo76o

เหตุผลอย่างเดียว คือใจรักครับ emo73o

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
 emo57oตรงที่น้อยคนที่ได้สมผัสรวมถึงคนที่บอกด้วย
Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ S 202

• *
  • Popular Vote : 6
  • Ready to Dance with SUBARU Symmetrical AWD
ตอบว่า.............  ถ้านับได้ครบ 3  ข้อ................ให้ซื้อเลย

1  Boxer with Turbo     emo72o

2  Symmrtrical  AWD     emo73o

3  สมรรถนะยุโรป  Maintainance  ญี่ปุ่น      emo76o

:sunglasses:   SU-LOVER    :sunglasses:

ไม่ใช่ทุกความพยายามจะประสบความสำเร็จ   แต่ทุกความสำเร็จล้วนเกิดจากความพยายาม

ออฟไลน์ option4

• *
  • Popular Vote : 0
ผมว่าเป็นมุมมองหนึ่งมากกว่าครับ คนที่มีเงินซื้อได้แต่ไม่กล้าซื้อก็มีเยอะ หรือ คนที่ซื้อได้และกล้าซื้อก็มีหลายคนเช่นกัน รถ Legacy นั้นเป็นรถที่ใช้ดีใช้แล้วติดใจแน่นอน แต่ข้อเสียใหญ่ที่เจอมาคือ  ราคาขายต่อจะตกมากกว่า subaru รุ่นที่ได้รับความนิยมอย่าง impreza แต่ถ้าไปเทียบกับรถใหม่นำเข้าอื่นๆ ยังไงราคามือสองมันก็ตกเยอะเหมือนๆกันนั่นหละครับ ดังนั้นคนที่ไม่กังวลเรื่องราคา ก็ไม่น่าจะมีประเด็นอะไร อีกอย่างคือ กลุ่มคนเล่น legacy มีน้อยกว่า เวลาขายก็จะหาคนซื้อต่อยากหน่อย ขายเต้นท์นี่ยากมาก ส่วนใหญ่ไม่รับ ที่รับก็กดราคาหนักมากเพราะเต้นท์ก็ไม่รู้ว่าจะต้องเก็บไว้นานแค่ไหน กว่าจะขายได้ เทียบกับรถนำเข้าที่เป็นตลาดที่ราคาระดับเดียวกัน พวกนั้นจะหาคนซื้อง่ายกว่า

ออฟไลน์ limk@korat

• *
  • Popular Vote : 19
  • BD5 and BG7
คนมีเงินไม่กล้าซื้อ  แต่คนที่เสพความเร็วและแรงทนได้     ศูนย์บริการซูบารุมันน้อย ไม่มีตัวแทนรับผิดชอบในไทย    ช่างฝีมือชำนาญเครื่อง Boxer ก็มีน้อยหาตัวก็ยาก   อะไหล่ใหม่เวลาซื้อ ไม่มีคำตอบดีๆ   

รถอะไร เสียงก็ดัง  นั่งก็ไม่นิ่มเด้งอีกต่างหาก  แต่ทำไม มันแรงแบบนี้