ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะยี่ห้ออะไรดีครับ นั่งแล้วไม่ปวดหลัง  (อ่าน 8378 ครั้ง)

ออฟไลน์ csacrew

• *
  • Popular Vote : 0
ณ ตอนนี้ใช้เบาะตัวWRXอยู่ สีดำ
นั่งแล้วปวดหลังมากเลยครับ มีเบาะไหนที่นั่งแล้วไม่ปวดบ้างครับ emo68o

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
Re: เบาะยี่ห้ออะไรดีครับ นั่งแล้วไม่ปวดหลัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 07:06:52 PM »
เบาะแมวก็สบายดีครับ  emo61o

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: เบาะยี่ห้ออะไรดีครับ นั่งแล้วไม่ปวดหลัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 08:40:29 PM »
ถ้าแจกแจงรายละเอียดให้หน่อย จะได้แนะนำได้ถูกใจมากกว่าครับ

1. ใช้รถรุ่นอะไร

2. ตัวใหญ่เล็ก สูงต่ำ ขนาดไหนครับ

3. ความต้องการของเจ้าของรถเป็นยังงัย เช่น เบาะกระชับ หรือเบาะนั่งสบาย
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ DCT

• *
  • Popular Vote : 19
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 09:35:46 PM »
Recaro ครับ  emo18o   เคยใช้ตัว recaro evo7 นั่งสบายมาก  แต่ บีบขา สุดๆ ครับ 
C2Z Sunrise Yellow ^^

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 10:51:44 PM »
ใช้หน้าหมูอยู่ครับ สูง 176หนัก80
อยากได้แบบนั่งสบายๆไม่เมื่อยหลัง

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 11:40:11 PM »
ผมใช้เบาะของตัวหน้าหมู ตัวติดรถเครื่อง1600 ลายผ้า Isoflex ครับ
ปีกไม่สูงเท่าเบาะ WRX แต่ ปีกมันก้อไม่ได้เตี้ยนะครับ ปีกมันสูงประมาณเบาะ Recaro ตัว หมอนตัน กับหมอนตาข่าย
ขยับตัว และหลังได้สบาย แถม กระชับตัวในระดับนึงครับ
เคยใช้เบาะเหยี่ยว WRX STi ครับ นั่งไม่สบายเลย เลยเอาตัวนี้มาใส่
ตอบโจทย์ได้เลยครับ แถมลายผ้าสวยอีกด้วยครับ  emo65o

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 10:15:16 AM »
la z boy ครับนุ่มเหมือนลอยได้
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 10:42:07 AM »
ใช้หน้าหมูอยู่ครับ สูง 176หนัก80
อยากได้แบบนั่งสบายๆไม่เมื่อยหลัง

ลองไปหาพวกเบาะ WRX ตากลม มาลองนั่งดูสิครับ อาจจะสบายกว่า แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นเบาะรถเราเอง เพราะฉะนั้นต้องไปลองนั่งเองถึงจะบอกได้ดีที่สุดครับ

จริงๆ แล้วมันมีอีกประเด็นนึงที่ทำให้ปวดหลังได้เหมือนกันนะครับ คือ ท่านั่ง ในการขับรถครับ ถ้าท่านั่งไม่ถูก มันก็ปวดหลังได้เหมือนกันนะครับ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 11:57:40 AM »
เรื่องเบาะนั่ง ขึ้นอยู่กับสรีระของแต่ละคน และท่าทางนั่งขับ ครับ ลองแก้ไขดังนี้

1. ลองจัดท่านั่งให้เหมาะสมกับเบาะเดิม อาจช่วยได้ ซึ่งวิธีการจัดท่านั่ง อาจารย์อั๋นและนิชิฮาร่า เคยสอนไว้ในงาน trackday หลายครั้งแล้ว
ถ้าได้มา meeting แล้วเจอสมาชิกที่เคยไป trackday ก็ลองสอบถามท่านั่งขับดูครับ

2. ถ้าจัดท่านั่งแล้วยังเมื่อยอยู่ ก็ไปลองนั่งเบาะรุ่น/ยี่ห้ออื่นๆดูบ้าง ใช้เวลาลองนั่งสักพักนึง ดูว่าตัวไหนสบายสุดก็ตัวนั้นครับ
ลองเบาะ subaru หลายๆรุ่น และพวก recaro ในรุ่นที่เป็น touring ก็นั่งสบายดีครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 12:27:46 PM »
recaro sp-j  ที่ได้มาจากคุณแบ๊งค์ นั่งสบายจริง ๆ ยังนึกขอบคุณถึงตอนนนี้เลยครับ    emo65o
Deestone the heart of your control

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 05:54:03 PM »
ที่ไหนมีเบาะให้ลองนั่งเยอะๆมั่งครับ

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 11:51:03 AM »
RECARO เท่านั้นครับ
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 12:52:58 PM »
RECARO เท่านั้นครับ

หาให้น้องซักคู่สิครับ พี่ชาย 555+  emo64o emo64o emo64o

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 03:38:32 PM »
ทำไมเพิ่งมาบอก

ปล่อยไปไม่นานเอง 4,000 พวกเอาไปแปลงใส่ civic ตาโต

emo63o
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 05:18:36 PM »
ทำไมเพิ่งมาบอก

ปล่อยไปไม่นานเอง 4,000 พวกเอาไปแปลงใส่ civic ตาโต

emo63o
อ้าว... emo46o
ถ้ามีอีกรบกวนส่งขาวด้วยนะพี่ชาย...ขอบคุณก๊าบบบบ