ผู้เขียน หัวข้อ: SSSจะมีจัดไปมั้ยครับ  (อ่าน 2784 ครั้ง)

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
SSSจะมีจัดไปมั้ยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 02:36:16 AM »
พอดีไปเจอมาจาก rcwebอะครับ เป็นสอบ Gymkhana แบบไปกันเป็นคลับ ไม่รุ้ sssจะไปมั้ยเอ่ย  emo49o

http://rcw.ms/forums/showthread.php?781925-RUNSTOP-THAI-GARAGE.COM-GYMKHANA-PARTY

RUNSTOP THAI-GARAGE.COM GYMKHANA PARTY

งานเทรนนิ่งทักษะการขับขี่ในรูปแบบ GYMKHANA ขั้นพื้นฐาน พร้อมการแข่งขัน GYMKHANA ในงาน RUNSTOP THAI-GARAGE.COM GYMKHANA PARTY

มาเดียวลุยเดียว มันคนเดียว หรือ รวมตัวมาเป็นคลับ แล้วมาวิ่ง GYMKHANA แบบคลับใครคลับมัน วิ่งกันให้สุดคุ้ม ซ้อมกันให้เต็มที่

รายละเอียดการสมัคร
วิ่งเป็นคลับ มีถ้วยรางวัล และของรางวัลจาก RUNSTOP และ thai-garage ให้ผู้ชนะ 1-3 อันดับ
คลับต้องส่งรถเข้าอบรม คลับละไม่ต่ำกว่า 15 คัน

มาเดียว วิ่งรุ่นรวม
แบ่งรุ่นแบบบวกเวลา ตามรถ ตามซีซี ตามการโมดิฟาย มีถ้วยรางวัล และของรางวัลจาก RUNSTOP และ thai-garage ให้ผู้ชนะ 1-3 อันดับ

ค่าสมัครในการอบรม คนละ 600 บาท พร้อมอาหารกลางวัน และน้ำดื่มตลอดงาน
ระยะเวลาอบรม 1 วัน
รายละเอียดการอบรม
7.00 - 8.00 น. ลงทะเบียนการอบรม
8.30 - 10.30 น. เรียนทฤษฏีการขับขี่ในรูปแบบ GYMKHANA ขั้นพื้นฐาน
10.30-14.00 น. WORKSHOP การขับขี่ และการซ้อมในสนามจริง
14.00-17.30 น. การแข่งขัน GYMKHANA พร้อมแจกรางวัลและถ่ายรูปร่วมกัน

ทีมวิทยากรจากทีม PLAYDRIVE
คุณธวัชชัย พิชิตรณชัย จากทีม playdrive Thailand
เกียรติประวัติ
แชมป์ประจำปี รายการแข่งขัน Yokohama Gymkhana Thailand Championship 2005
รุ่นแคมเดี่ยว 1500 cc.
รองแชมป์ประจำปี รายการแข่งขัน รายการชิงแชมป์ประเทศเทศไทยของ รยสท. ปี 2006
ได้รับเลือกเป็นตัวแทนเข้าร่วมการแช่งขันชิงแชมป์เอเชีย ที่อินโดนีเซีย ปี 2007

การอบรมต่อครั้ง รถที่เข้าร่วมไม่เกิน 40 คัน ต่อรุ่น

การสมัคร
แบบคลับโทร แจ้งจำนวนรถ และวันที่สามารถอบรมได้ (วันเสาร์ตามช่วงเวลา) พร้อมอีเมล์ ชื่อ นามสกุล รถที่เข้าร่วมโดยลงรายละเอียดการตกแต่ง
โดยต้องจองล่วงหน้า 20 วันก่อนเทรนนิ่ง โดยทางเราจะยืนยันวันที่สามารถลงได้อีกครั้ง

แบบเดี่ยว ไม่เป็นคลับโทร แจ้งวันเสาร์ที่สามารถเข้าร่วมอบรม พร้อมส่งอีเมล์ พร้อมอีเมล์ ชื่อ นามสกุล รถที่เข้าร่วมโดยลงรายละเอียดการตกแต่ง
โดยต้องจองล่วงหน้า 20 วันก่อนเทรนนิ่ง โดยทางเราจะยืนยันวันที่สามารถลงได้อีกครั้ง

สถานที่ MPAT อ้อมใหญ่
วันเวลา ทุกวันเสาร์ ตั้งแต่ เสาร์ที่ 25 ธันวาคม 2553 เป็นต้นไป จนถึงเสาร์ที่ 26 กุมภาพันธ์ 2554

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ ก้อง 0894417073 0852456969

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
Re: SSSจะมีจัดไปมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 02:45:28 AM »
น่าสนน๊ะครับ  จิมคาน่าคือพื้นฐานของการแข่งรถหลากหลายชนิดเลย....
เคยคุยกับพี่อั๋นไว้นานแล้วว่าจะ จัดสนามสอนกัน แต่ยังไม่ลงตัวในหลายๆเรื่อง
มีเปิดสอนสำเร็จรูปอย่างนี้เลยก็น่าจะสะดวกดี เด๋วจะรีบเอาเข้าที่ประชุมครับ
มีใครสนใจบ้างครับ เด๋วรีบไปติดต่อให้ เผื่อจะได้ขอกลุ่มเราล้วนๆน่าจะสนุกดี

ปล. ธวัธชัยนี่ใช่ วิทย์ หรือเปล่าหว่า.. จำชื่อจริงกันไม่ค่อยได้แฮะ แหะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2010, 02:46:47 AM โดย Hiter »

• *
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 03:43:09 AM »
ลงชื่อสนใจคนแรกเลยครับ  emo64o

ออฟไลน์ sleep

• *
  • Popular Vote : 0
  • Good Job
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 08:10:06 AM »
น่าสนน๊ะครับ  จิมคาน่าคือพื้นฐานของการแข่งรถหลากหลายชนิดเลย....
เคยคุยกับพี่อั๋นไว้นานแล้วว่าจะ จัดสนามสอนกัน แต่ยังไม่ลงตัวในหลายๆเรื่อง
มีเปิดสอนสำเร็จรูปอย่างนี้เลยก็น่าจะสะดวกดี เด๋วจะรีบเอาเข้าที่ประชุมครับ
มีใครสนใจบ้างครับ เด๋วรีบไปติดต่อให้ เผื่อจะได้ขอกลุ่มเราล้วนๆน่าจะสนุกดี

ปล. ธวัธชัยนี่ใช่ วิทย์ หรือเปล่าหว่า.. จำชื่อจริงกันไม่ค่อยได้แฮะ แหะๆ

น่าจะเป็น พี่เอ๋ PD น่ะครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 01:07:38 PM »
น่าสนน๊ะครับ  จิมคาน่าคือพื้นฐานของการแข่งรถหลากหลายชนิดเลย....

emo2o emo2o

ตามที่พี่เต้อบอกครับผม ตอนนี้กำลังพยายามดันจิมคาน่ากลับมาครับ เพราะเป็นพื้นฐานที่ดีอย่างที่พี่เต้อบอกครับ emo64o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 01:22:21 PM »
น่าจะเป็น พี่เอ๋ PD น่ะครับ

อ่อ... เอ๋ นี่เอง 555..

ออฟไลน์ pimniyoum

• SUBARU IMPREZA STI
  • *
  • Popular Vote : 5
  • ลูกแมวอ้วนGRB 2500 เดิมๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 03:27:16 PM »
น่าไปจัง

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 03:45:05 PM »
emo2o emo2o

ตามที่พี่เต้อบอกครับผม ตอนนี้กำลังพยายามดันจิมคาน่ากลับมาครับ เพราะเป็นพื้นฐานที่ดีอย่างที่พี่เต้อบอกครับ emo64o

อยากไห้จิมคาน่ากลับมาฮิตฮอทอีกครั้งอะพี่ต่อ  ผมว่าค่าใช้จ่ายก็ไม่เยอะด้วย น่าจะเหมาะกะมือใหม่ดีครับ

ปล.อยากไห้เคนบ้อกมาโชวที่ไทย gymkhanaจะได้ฮิต  emo52o

ออฟไลน์ erggy

• *
  • Popular Vote : 3
  • hYdra EMS
    • hYdra EMS
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 10:30:30 PM »
มีสอนเป็น course เลยดีจัง น่าสนครับเมื่อก่อนไม่มีอย่างนี้เลย  อยากให้จิมคาน่ากลับมาอีกครั้ง ผมว่ามันสนุกกว่าดูรถไถข้างเปลืองยางไปเรื่อยๆอ่ะครับ

ไม่ก็ผมว่าเอาพวก SSS และเพื่อนๆนี่แหละมาลองแนะนําดูก่อนว่าชอบแนวนี้มั๊ย แต่ล่ะคนก็เป็นแขมป์จิมคาน่าเมื่อก่อนกันเพียบครับ พี่อั๋น ปอม ป็อป หนึ่ง พี่เต้อ พี่เอ้อ พี่โอ และอีกมากมาย  emo64o
เรารักในหลวง
the fully sequential hYdra EMS

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 12:28:27 PM »
ไม่มีใครสนใจไปเลยรึ.. มาลงชื่อหน่อย

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 12:45:25 AM »

ใครสนใจไปลงชื่อกระทู้นี้ได้เลยครับ
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=82624.0
รับรองว่าได้อะไรดีดีกลับมาแน่
จิมคาน่า รถไม่ต้องแรง ช่วงล่างไม่ต้องเทพ ทักษะและฝีมือหัดกันได้ครับ
งานนี้จะเป็นรถแต่งหรือรถบ้าน ได้ความสนุกกลับมาเท่าๆกัน เท่าาที่เห็นรถบ้านทำเวลาได้ดีกว่ารถแข่งซ่ะด้วยซิ อิอิ
เกม จิมคาน่า เราวิ่งเพื่อนคอยดูเป็นสิบ ถูกหรือผิดยังไงมีหลายตา หลายสมองช่วยกันแนะนำให้เยอะ
สนามเล็กๆ ไปดูก็ได้อรรถรสในการดูทั่วถึงครบทั้งสนาม ไม่ใช่แค่ผ่านไปผ่านมาเท่านั้น สนุกไปอีกแบบ
จะได้รับรู้ถึงความสนุกในความเร็วที่ไม่สูง ไม่ต้องห่วงเรื่องอุบัติเหตุ สนุกปลอดภัยมากครับ

ปล.ใครสนใจอยากทำเบรคมือให้จับดีๆแน่นๆ เผื่อเอาไว้ใช้ในการเล่นจิมคาน่าสอบถามรายละเอียดได้น๊ะครับ (เพื่อไม่ให้ผิดกฎจึงไ่ม่ขอบอกร้านในนี้ครับ)
เบื้องต้นคือ ทำผ้าเบรคมือใหม่ ให้จับได้ดีขึ้นค่าทำประมาณ 2000 บาท (เต้อไม่ได้โฆษณาแฝงขายของน๊ะครับ ไม่ต้องย้ายไปบอร์ดซื้อขาย 555)
จิมคาน่า อาจไม่จำเป็นต้องใช้เบรคมือ แต่ถ้ามีไว้รับรองก็ได้เพิ่มอรรถรสความสนุกกันไปอีกแบบครับ..อิอิ

เนื่องจากเกิดเหตุขัดข้องบางประการ ทีมงานที่รับผิดชอบด้าน  Motorsport ขออภัยที่ไม่ได้สานต่อให้น๊ะครับ
อาจจะขอไปเรียน หรือไม่ก็ไปเชียร์ครับ
จากที่ประชุมคณะทำงานกันเพื่อแก้ไขปัญหาแล้ว หวังว่าหลังการแก้ไขในประมาณเดือนมกราคมปีหน้าเสร็จ น่าจะมีอะไรๆที่ดีขึ้นสำหรับชมรมครับ