ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่า GC ไมล์สาย ตัด 180 ใช้สัญญาณจากไหน???  (อ่าน 3770 ครั้ง)

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
พอดี รถผมเป็นเครื่อง 260 V.2 มันตัดที่ 180 ซึ่งยังไม่รวมที่ไมล์อาจจะอ่อนอีกครับ บางทีโดนพวกรถบ้านๆดูดซะงั้น

จะฉีกก็ได้แค่ช่วงเร่ง พอปลายๆก็เข้ามาได้อีก  ใจไม่อยากจะขับเร็วมากหรอกครับ เพียงแค่อนากให้ฉีก เยอะๆ เห็นๆ

แล้วพอเท่านั้นเองครับ ไม่งั้น ก็เข้ามาดูด มาเล่นไม่เลิก ผมก็รำคาญครับ แบบว่า มากๆเข้ามันคันน่ะ    emo74o

เลยอยากจะถามว่า

ECU ใช้สัญญาณ จากไหนไปตัดน้ำมันครับ ถ้าผมลองถอดสายไมล์วิ่งแล้ว จะตัดไหมครับ รู้สึกว่า 180 แล้ว

มันยังดูเหมือนๆกับยังไม่เร็วเท่าไหร่เลยครับ แล้วมีวิธีที่ทำให้ เข็มความเร็วรถเราเที่ยงตรงไหมครับ

สุดท้ายคือ สำหรับกล่องที่มาจาก ญี่ปุ่น ซึ่ง ตัด 180 จะทำยังไงบ้างครับ ที่จะปลด 180 ได้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BMX มองแต่เธอ

• Global Moderator
  • Popular Vote : 57
Re: อยากรู้ว่า GC ไมล์สาย ตัด 180 ใช้สัญญาณจากไหน*?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 06:05:47 PM »
260 ก่อนจะปลดล็อค เตรียม" คอแดง " ไม่เอาแพไว้ซัก 1 ตัวน้า  คริ  คริ     emo76o
ขายอะไหล่ นำเข้าจากญี่ปุ่นโดยตรง หัวตัด ฯลฯ

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary
Re: อยากรู้ว่า GC ไมล์สาย ตัด 180 ใช้สัญญาณจากไหน*?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 06:06:17 PM »
ถ้าเป็นไมล์สาย มันจะต่อออกจากเกียร์เลยครับ

ถ้าเป็นไฟฟ้า มาจากกล่อง ครับ
Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

ออฟไลน์ BMX มองแต่เธอ

• Global Moderator
  • Popular Vote : 57
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 06:09:14 PM »
ถ้าเป็นไมล์สาย มันจะต่อออกจากเกียร์เลยครับ

และแล้ว เค้าก็มา    emo64o
ขายอะไหล่ นำเข้าจากญี่ปุ่นโดยตรง หัวตัด ฯลฯ

• SSS
  • *
  • BeNatural
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 06:10:57 PM »
260 ก่อนจะปลดล็อค เตรียม" คอแดง " ไม่เอาแพไว้ซัก 1 ตัวน้า  คริ  คริ     emo76o
เยี่ยมเลย ลูกเพ่       emo70o     งบล่ะครับ  หาโช้คยังไม่ได้เลยครับ

ครับพี่อัศ  แล้วถ้าถอดสายไมล์ออก แล้ววิ่งไป มันจะตัดไหมครับ

อยากให้ เข็มความเร็วเที่ยงจังครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 06:16:40 PM »
ครับพี่อัศ  แล้วถ้าถอดสายไมล์ออก แล้ววิ่งไป มันจะตัดไหมครับ

อยากให้ เข็มความเร็วเที่ยงจังครับ

ไม่แน่ใจนะครับ เพราะไม่เคยทำ เคยสายไมล์ขาดครั้งนึงตอนใช้  GC แต่ตอนนั้น ใส่จอฟ้า มันตัดทิ้งเรียบร้อยและ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อยากให้เที่ยง ก็วิ่งแค่ตอนเที่ยงสิครับ ......................... นั้น มาพร้อมมุขควาย

ก็พยายาม ใส่ล้อที่ วงนอกเท่าๆกะล้อ Standard ถ้า GCก็ขอบ 16 กันเลย หรือถ้า 17 ก็คงเกินไป  ซึ่ง............มันก็ไม่สวยชะมะล๊าาาาาาาาาาาาา

ซึ่ง สายสัญญาน มันวัดตามอัตตราการหมุนของเฟือง ถ้าล้อใหญ้ เฟืองหมุนช้า ก็เป็นเรื่องธรรมดาที่มันจะเพี้ยน แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะเยอะนะ

และแล้ว เค้าก็มา    emo64o

เออ สงสัยมีคนจุดธูปเรียกกรูมาเนี่ย

Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

• SSS
  • *
  • BeNatural
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 06:22:44 PM »
คือว่าปัญหาที่เจออีกอย่างก็คือ ผมลองเปลี่ยนเรือนไมล์ 2 อันเทียบดูนะครับ

1.  ไมล์ 220 เดิมๆ ติด GC6  อันนี้ รู้สึก ok แต่ ไม่สวยครับ เลยเป็น
2. ไมล์ 240 STI อันนี้ใช่เลย ดูมีสถุล  เอ้ย สกุลกะเค้ามา แต่มันทำไมขึ้นไว้ไว แปปๆ 100 ซะละ

เรื่อนไมล์ 2 อัน บอกค่าต่างกันได้ไหมครับ พี่อัศ รถผม ล้อ 17 ยาง 215/45/17 ครับ

ขอบคุณนะครับ พี่ที่ช่วยตอบข้อสงสัย

ส่วนท่านกระหม่อมน้า แอม ท่านเฝ้าบอร์ดเลยหราครับ 55555     emo76o

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 06:29:10 PM »
ถ้าตามที่ว่ามาก็เป็นไปได้คับ

เนื่องจากสัญญาณจำพวกนี้ มันเอา Voltage ไปกระแทกให้มันขยับขึ้นลง ซึ่ง Voltage เท่าเดิม แต่ตัวอ่าน คนละตัว ก็เป็นไปได้ครับ

แต่ถ้าเกิดว่า มันไม่ใช่ ผมแนะนำว่า ให้ใส่ตัว 240 STI ไว้อะครับ ดีออก เปลี่ยนแค่เรือนไมล์ รอบก็เร็วขึ้นแล้ว.......................เป็นการโมรถแบบประหยัดไปอีกทาง ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 07:57:26 PM »
รถญี่ปุ่น ล้อยาง Standard  ไมล์มันจะขึ้นมากกว่าของจริงอยู่ประมาณ 5%  เทียบกับ GPS ครับ

เคยถามใน pantip มีคนบอกว่าบริษัทรถทำมาเพื่อให้คนขับ ไม่โดนจับความเร็ว ถ้าเข็มชี้ไม่เกินพิกัดกฎหมาย รถก็ยังเผื่อไว้ให้อีก 5%

เท็จจริงอย่างไรไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ Gap_SRC_prototype

• *
  • Popular Vote : 1
  • แรงม้าน้อยนิด แรงตีนมหาศาล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 09:03:01 PM »
มีเพื่อนทำงานอยู่โรงงานtoyota เค้าบอกว่าที่ไมล์รถส่วนใหญ่จะอ่อนกว่าความเร็วจริง

เพราะเค้าเอาไว้คำนวณตัวเลขความประหยัด ไมล์ยิ่งอ่อนตัวเลขต่อลิตรจะเยอะ ทำให้ดูประหยัดน้ำมัน

จริงเท็จยังไง ไม่รุ ฟังเค้ามาครับ555