ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า รอบเครื่อง มันสวิง เกิดจาก ไรครับ  (อ่าน 1629 ครั้ง)

ออฟไลน์ gookgikz

• *
  • Popular Vote : 0
พอดี ผมไปเปลี่ยนหัวฉัดเหลืองมา กับคอยล์ ไฟ ตัวตาเหยี่ยวแบบ 3 สาย มาใส่ กับ GC8 ไม่ทราบเกี่ยวกันมั้ยครับ
 ผู้รู้รบกวนบอกหน่อยครับ ตอนนี้ บูทมาช้ามาก วิ่งแล้ว สะอึกด้วยครับ วิธีแก้ ควรทำกับเป็นแบบเดิมมั้ยครับ
ขอความกรุณาช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณอย่างสูง

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary
Re: อยากทราบว่า รอบเครื่อง มันสวิง เกิดจาก ไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 06:09:01 PM »
สามารถมาได้หลายอย่างมากๆครับ

ขอตอบแบบครอบคลุมไว้ว่า เกิดจากความไม่สมดุลของระบบ ไฟ น้ำมัน อากาศ ในระบบเผาไหม้ครับ

ซึ่งอาจจะมาจากหลายสาเหตุ ครับ

เช่น Sensor เสีย

ท่อรั่ว

หัวเทียนบอด

Etc
Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
Re: อยากทราบว่า รอบเครื่อง มันสวิง เกิดจาก ไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 06:13:31 PM »
ผมเคยเจอ จากหัวเทียนครับ ลองดูตามพี่อัศครับ หลายทางเลยครับ

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 08:11:21 AM »
น่าจะลองไล่ระบบไฟจุดระเบิด สายไฟที่ดัดแปลงมาใช้คอยล์ของเหยี่ยวดูก่อนนะครับ เพราะจะต้องตัดต่อกันหลายจุด
เลย และถ้าสลับสายกันด้วยลำดับการจุดระเบิดแต่ละสูบผิดเลย

ขั้วปลั๊กไฟการลง สายกราวด์ ของแต่ละสูบ ถูกต้องสมบูรณ์หรือไม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2010, 10:24:09 AM โดย POPEYE »
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ gookgikz

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 08:39:56 AM »
ขอบคุณครับ