ผู้เขียน หัวข้อ: มีพี่ๆเพื่อนๆ สนใจลงแข่ง Gymkhana มั้ยครับ? วันที่ 30 มกราคม 2011  (อ่าน 5418 ครั้ง)

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
ของ nittoอะครับ  

http://rcw.ms/forums/showthread.php?784106-NITTO-Sport-Truck-GYMKHANA-2011-%CA%B9%D2%C1%B7%D5%E8-1

ถ้าเป็นซูบารุตอนนี้ น่าจะลงได้รุ่นเดียว คือรุ่น OVER1800cc   แต่ถ้าเราไปกัน ห้าคันหรือมากกว่านั้น เค้าจะเปิดรุ่นขับ 4 ให้ครับ

เลยมาลองโพสถามดูครับ ว่าไครไปได้บ้าง เผื่อผมจะได้บอกเค้าไห้เปิด รุ่นขับ 4อะครับ  emo64o

ปล. พอเรียนของ mpat วันที่ 29ปั้ป30ก็แข่งเลย  55

ตัวอย่าง GYMKHANAครับ
http://www.youtube.com/watch?v=M4w3e3U3G_Q

อันนีมุมจากในรถ
http://www.youtube.com/watch?v=ZWbIe-LIYKQ&feature=channel

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2010, 06:09:43 PM โดย SUBANU »

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
น่าสนใจครับ ไว้เพื่อนๆกลับจากเที่ยวปีใหม่ แล้วจะลองชวนกันไปครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ OKUMI

• *
  • Popular Vote : 2
น่าจะไปครับ ไม่ได้แข่งมานาน ไปเคาะสนิมซะหน่อย

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
มีขับสี่ไปอีกมั้ยครับ  จะได้บอกเค้า  emo64o

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62

ถ้าไม่ติดอะไร ไปเคาะสนิมปะผุโป๊วสีกัน ให้สนุกสนานกันหน่อย... emo77o emo77o

ออฟไลน์ erggy

• *
  • Popular Vote : 3
  • hYdra EMS
    • hYdra EMS
น่าไปๆๆๆๆๆ
เรารักในหลวง
the fully sequential hYdra EMS

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
เท่าที่ดูเห็นมีแต่มือเก๋าๆทั้งนั้นเลย

มือใหม่ su ดูๆไม่ค่อยมีใครสนใจเท่าที่ควร ทำไมหว่า... หรือว่ามันพังรถเกินไป หรือว่าต้องใช้เบรคมือ ...   emo8o

มือเก๋าๆครับ ช่วยบอกเรื่องการเตรียมรถหน่อยครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2011, 12:30:39 PM โดย M a r u K o »

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
เท่าที่ดูเห็นมีแต่มือเก๋าๆทั้งนั้นเลย

มือใหม่ su ดูๆไม่ค่อยมีใครสนใจเท่าที่ควร ทำไมหว่า... หรือว่ามันพังรถเกินไป หรือว่าต้องใช้เบรคมือ ...   emo8o

มือเก๋าๆครับ ช่วยบอกเรื่องการเตรียมรถหน่อยครับ...

ไม่รู้จะเก๋็าพอตอบให้พี่โกะได้รึเปล่านะครับ  emo76o

การลงแข่งจิมคาน่า  จริงๆแทบไม่ต้องเตรียมตัวอะไรมากมายเลยครับ  เป็นการแข่งแบบสปีดไม่สูง ไม่อันตราย เพราะแข่งทีละคัน จับเวลา แค่นั้นเอง

การเตรียมรถก็คงตามปกติครับ  ตรวจเช็คระบบสำคัญๆ ไม่ว่าจะเป็นระบบเบรค ช่วงล่าง เครื่องยนต์ เกียร์ ว่าอยู่ในสภาพพร้อมลุยรึเปล่า

สำหรับผู้ที่ไม่ถนัดเรื่องการใช้เบรคมือ ก็ไม่ต้องไปใช้ครับ วิ่งตามไลน์ให้ถูกต้องเป็นพอ  เพราะในบางกรณี ไม่ใช้เบรคมือก็เร็วไม่แพ้กัน

ที่สำคัญคือ ความเข้าใจเรื่องการควบคุมรถ+ทักษะการขับที่ถูกต้อง    แต่ถ้ายังไม่เคยเล่น อยากให้ไปลองครับ  สนุก รถไม่พัง  emo64o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
 emo72o

ชมตัวอย่างของ All Japan Gymkhana ไปพลางๆก่อนนะครับ  emo65o

http://www.youtube.com/watch?v=wr9uB_aciu8
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

• *
วันที่ 23 ผมจะเหมางาน runstop gymkhana ให้กับพวก bangkokclassiccar หัดขับกัน มีใครสนใจจะไปร่วมด้วยไหมครับ เพราะผมจะให้ผู้จัดเค้าจัดไลน์กว้างๆไม่เน้นเบรคมือจะได้เหมาะกับรถทั่วๆไป รวมถึงคนที่มาเป็นมือใหม่ทั้งนั้น ผมเองจะช่วยสอนด้วย
http://rcw.ms/forums/showthread.php?781922-%E0%BE%D4%E8%C1%BB%C3%D0%CA%BA%A1%D2%C3%B3%EC%E1%C5%D0%B7%D1%A1%C9%D0%A1%D2%C3%A4%C7%BA%A4%D8%C1%C3%B6-%A1%D1%BA-RUNSTOP-THAI-GARAGE.COM-GYMKHANA-PARTY

• *

มือใหม่ su ดูๆไม่ค่อยมีใครสนใจเท่าที่ควร ทำไมหว่า... หรือว่ามันพังรถเกินไป หรือว่าต้องใช้เบรคมือ ...   emo8o

การเตรียมรถก็ เติมน้ำมันเต็มถัง  ใส่ยางเปอร์เซ็นมาจะดีมาก ก่อนนอนกินเหล้าเยอะๆ พักผ่อนน้อยๆครับพี่...
อ่า..พอดีผมเก๋ามาก แบบ ต้องวางยาคู่แข่งอ่ะครับ 555... emo72o

ไม่ได้เก๋าอ่ะครับ แต่พอเคยได้ผ่านการแข่งมาบ้าง คิดว่าอย่างนี้ครับ
จริงๆไม่มีอะไรมากครับ เพราะใช้ความเร็วค่อนข้างต่ำ รถเดิมๆโช๊คนิ่มๆบางทียังวิ่งเวลาดีกว่ารถแต่งด้วยซ้ำ (เพราะฉะนั้นรถบ้านเดิมๆก็มาวิ่งกันได้ครับ)
การเตรียมรถก็ทั่วไปครับ น้ำมันเติมพอดี ไม่น้อยจนเกินไปเด๋วฟ๊อด ไม่มากจนเกินไปเด๋วหนักเหวี่ยงไป
ลมยางก็เติมมาแข็งกว่าปกติหน่อย เพราะตอนวิ่งซ้อมเราค่อยมาเซ็ทได้ง่ายกว่า (เอาออกง่ายกว่าเติมเข้า) ที่สำคัญ เผื่อเรื่องแก้มยางไม่ให้บิดตัวด้วย
เครื่องยนต์ก็ตามปกติครับ เพราะเราวิ่งรอบนึง ไม่ถึง 1 นาทีนิดๆ ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรเท่าไหร่ (เช็คน้ำ และอื่นๆตามปกติ)
เช็คน้ำมันเกียร์น้ำมันครัชหน่อยก็ดีครับ
น๊อตล้อ ถ้ามีเวลาลองย้ำแน่นดูซักหน่อยก็ดีครับ
เบรคมือ ถ้าจะทำก็เปลี่ยนผ้าเบรคมือเท่านั้นแหละครับ
สำหรับคนขับก็ พักผ่อนเยอะๆ นอนให้พอ เพราะจิมคาน่าบางทีมันต้องใช้สติในการจำทางด้วย เด๋วเห็นไพล่อนแล้วตาลายหลงทางกันครับ (เต้อประจำ)

วันแข่งไปกันเร็วๆหน่อย จะได้มีเวลาเดินดูสนาม (สำคัญมาก) เพราะเส้นทางบอกตำแหน่งด้วยไพล่อน ถ้ามีโอกาสได้เดินดูในมุมมองจริงๆ กลางสนามจะเห็นและจำทางได้ดีกว่าดูจากมุมเดียวจากพิทครับ...

ออฟไลน์ S-P-E-D 101

• *
  • Popular Vote : 0
วันที่ 23 ผมจะเหมางาน runstop gymkhana ให้กับพวก bangkokclassiccar หัดขับกัน มีใครสนใจจะไปร่วมด้วยไหมครับ เพราะผมจะให้ผู้จัดเค้าจัดไลน์กว้างๆไม่เน้นเบรคมือจะได้เหมาะกับรถทั่วๆไป รวมถึงคนที่มาเป็นมือใหม่ทั้งนั้น ผมเองจะช่วยสอนด้วย
http://rcw.ms/forums/showthread.php?781922-%E0%BE%D4%E8%C1%BB%C3%D0%CA%BA%A1%D2%C3%B3%EC%E1%C5%D0%B7%D1%A1%C9%D0%A1%D2%C3%A4%C7%BA%A4%D8%C1%C3%B6-%A1%D1%BA-RUNSTOP-THAI-GARAGE.COM-GYMKHANA-PARTY

พี่โอ ครับ สนใจครับ หากไม่ได้อยู่ในคลับ BCC และ SSS จะสามารถเข้าไปร่วมแจม  ซ้อมวิ่ง หัดขับ ด้วยได้หรือไม่ครับ

• *
พี่โอ ครับ สนใจครับ หากไม่ได้อยู่ในคลับ BCC และ SSS จะสามารถเข้าไปร่วมแจม  ซ้อมวิ่ง หัดขับ ด้วยได้หรือไม่ครับ

ไม่รู้พี่โอจะทันมาตอบก่อนไปเที่ยวหรือเปล่า เลยมาตอบแทนให้แล้วกันครับ
ไปได้เลยไม่น่ามีปัญหาครับ เพราะปกติเขามีการเปิดการเรียนการสอนอยู่แล้ว เพียงแต่พี๋โอเขาช่วยรวบรวมทางสมาชิกทาง BCC ไปพร้อมกันท่านั้นเองครับ

ออฟไลน์ S-P-E-D 101

• *
  • Popular Vote : 0
ไม่รู้พี่โอจะทันมาตอบก่อนไปเที่ยวหรือเปล่า เลยมาตอบแทนให้แล้วกันครับ
ไปได้เลยไม่น่ามีปัญหาครับ เพราะปกติเขามีการเปิดการเรียนการสอนอยู่แล้ว เพียงแต่พี๋โอเขาช่วยรวบรวมทางสมาชิกทาง BCC ไปพร้อมกันท่านั้นเองครับ

ขอบคุณครับพี่เอ้อ ไว้confirm กันแน่นอน จะได้เข้าไปร่วมด้วยครับ emo65o

• *

จริงๆงานมันวันที่ 23 เป็นของ BKCC ครับ แต่ถ้าคนอื่นจะแจมขอให้มาคุยกับผมก่อนครับ เพราะว่างานนี้จัดให้กับมือใหม่มากๆ ไลน์จะเน้นกว้างๆไม่เน้นดึงเบรคมือ ถ้าเป็นคนที่อยากไปฝึกดึงเบรคมือเป็นหลักอาจไม่เหมาะครับเพราะรถส่วนใหญ่จะเป็นรถบ้านๆและรถเก่าๆที่ดึงเบรคมือไม่ติดกัน แล้วแต่ละคันอาจวิ่งช้าหน่อยทำให้ต้องรอรอบกันนานนิดนึง ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องพวกนี้ก็แจมได้ครับ

ถ้าสนใจโทรหาผมได้ครับ 086-0000-676 รับแค่ไม่เกิน 30 คันนะครับ ตอนนี้ได้ราวๆ 24 คันแล้ว