ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้ปรับบูสไฟฟ้า HKS รุ่นนี้บ้างครับ  (อ่าน 6882 ครั้ง)

ออฟไลน์ yun

• *
  • Popular Vote : 0
เพิ่งได้มา  ตอนแรกคิดว่าเป็น EVC 4   downlod คู่มือจากแหล่งต่างๆมาดูแล้ว  ปรากฏว่าไม่ใช่

เอาไปติดในรถ มันจะแสดง rpm ด้วย  (ตามรูป)  ในคู่มือ EVC 4 ไม่บอกอะไรเกี่ยวกับ rpmเลย

ปัญหาคือตอนนี้เอาไปต่อในรถ  โดยต่อตามคู่มือ EVC 4 โดยต่อไฟเข้า +12, gnd และต่อสายไฟจากชุด solinoid เข้ากล่องเท่านั้น  (มีสายเหลืออีกหลายเส้น)  แต่พอสตาร์ทรถ  จะไม่แสดงแรงดันท่อไอดีและเข้า mode Learn ไม่ได้

ขอคำแนะนำหน่อยครับ  ผมลงรูปของผมเทียบกับ EVC4
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2011, 12:05:23 PM โดย yun »

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
Re: ใครเคยใช้ปรับบูสไฟฟ้า HKS รุ่นนี้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 12:40:36 AM »
ปกติแล้ว ต้องต่อสาย vacuum จากท่อร่วมไอดีมาเข้าที่เครื่องด้วย เพื่อให้เครื่องรู้ค่าบูสต์

และถ้าต้องการให้ learn ก็ต้องต่อ สายความเร็ว (vehicle speed) และสาย rpm ด้วยครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ Blade Carbon

• *
Re: ใครเคยใช้ปรับบูสไฟฟ้า HKS รุ่นนี้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 10:09:12 AM »
ใช้ได้หรือยังครับ

ผมเคยใช้ EVC4 อยู่ (คนละตัวกับของเจ้าของกระทู้)  ตอนติดตั้งครั้งแรกก็ไม่สามารถเข้า Mode Learn ได้ ลองอยู่หลายที

สุดท้ายลอง Reset ใหม่ทั้งหมด (ถ้า Download คู่มีอของ EVC4 มาจะมีบอกวิธีการ reset อยู่)

หลังจากนั้นไปลอง Set อีกรอบ ก็สามารถเข้า Mode learn และปรับตั้งค่าต่างๆ ได้ตามปกติครับ

วิธีนี้ไม่แน่ใจว่าจะใช้กับตัวของเจ้าของกระทู้ได้หรือเปล่านะครับ  emo40o

ออฟไลน์ yun

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 11:51:58 AM »
ขอบคุณครับ  ลองต่อดูแล้ว vacuum ไม่ขึ้น  สงสัยเสีย 

ตอนนี้เลยไม่ได้ใช้แล้วครับ