ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รับรถแล้วครับ ... แมว WRX สีน้ำเงิน  (อ่าน 13035 ครั้ง)

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
Re: ได้รับรถแล้วครับ ... แมว WRX สีน้ำเงิน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:17:11 AM »
ขอบคุณทุกๆคนมากๆนะครับ

ขอถามนิดนึงครับ
ไม่เคยขับ ซูบารุเกียร์ธรรมดามาก่อน แต่เคยขับรถเกียร์ธรรมดา มาครับซึ่งคันเก่าผมไม่เป็นแบบนี้
คือ ระหว่างที่เราขับอยู่มือซ้ายจับที่หัวเกียร์ไว้ แล้วขับ มันรับรู้ถึงความสั่นของเครื่องยนต์ด้วยหรือครับ คือมันสั่นเบาๆตามจังหวะเครื่องยนต์  อันนี้ ปรกติรึเปล่า

เป็นปรกติของซูบารุครับ เพราะคันเกียร์ถูกเชื่อมต่อด้วยแท่งโลหะโดยตรงไปสู่เกียร์

จึงส่งแรงสั่นสะเทือนจากเครื่องยนต์และเกียร์กลับมาด้วย ให้ความรู้สึกสั่นที่คันเกียร์คล้ายรถขับหลังครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
Re: ได้รับรถแล้วครับ ... แมว WRX สีน้ำเงิน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 12:11:29 PM »
ยินดีด้วยครับ  รถสวยเงางาม

ออฟไลน์ MIDBULL

• *
  • Popular Vote : 11
  • " อย่าเข้าใกล้ อะไหล่แพง "
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 02:23:13 PM »
เป็นปรกติของซูบารุครับ เพราะคันเกียร์ถูกเชื่อมต่อด้วยแท่งโลหะโดยตรงไปสู่เกียร์

จึงส่งแรงสั่นสะเทือนจากเครื่องยนต์และเกียร์กลับมาด้วย ให้ความรู้สึกสั่นที่คันเกียร์คล้ายรถขับหลังครับ

ขอบคุณครับพี่ : ตกลงรถผมปรกติดีเนอะ   

และเกียร์ถอยหลัง เข้ายากกกมาก / ขับมาจากศูนย์ถึงบ้าน เข้าเกียร์ถอยไป 4-5 ที ไม่ลงเลยครับลองพยายามฝืน..ตึงๆมือนิดๆก็ยังไม่ลง   ต้อง1ก่อนตลอด
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

ออฟไลน์ Kawin

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 06:28:24 PM »
ยินดีด้วยครับ

ผม 2.0r auto สีน้ำเงิน ยังป้ายแดงอยู่
W - icked
R - adical
X - treme

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 06:31:01 PM »
ขอบคุณครับพี่ : ตกลงรถผมปรกติดีเนอะ   

และเกียร์ถอยหลัง เข้ายากกกมาก / ขับมาจากศูนย์ถึงบ้าน เข้าเกียร์ถอยไป 4-5 ที ไม่ลงเลยครับลองพยายามฝืน..ตึงๆมือนิดๆก็ยังไม่ลง   ต้อง1ก่อนตลอด

มันมีจังหวะครับ อีกหน่อยก็ คล่อง
ลองเข้า สอง ก่อน ก็ได้ครับ จะได้ เรียงเฟืองก่อน

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 07:09:44 PM »
ความรู้สึกมันขับแล้วไม่เมื่อยดี ไหลๆเรื่อยๆเพลินๆ  ช่วงล่าง ยวบยาบไปหน่อย ผมไม่ค่อยชอบมันนิ่มไป แต่ที่บ้านชอบบอกสบายดี 
*ตอนนี้ยังใช้งานอุปกรณ์อะไรข้างในยังไม่ค่อยเป็นครับ เพราะคู่มือรถดันหมด !  รอก่อน  emo44o
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

ออฟไลน์ maddoc

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 03:49:36 PM »
เวลาเข้าเกียร์ถอยหลังบางครั้งต้องย้ำคลัชนิดนึงครับ

ออฟไลน์ Donald_Duck

• เป็ดมีปัญหา~หา~หา
  • *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 04:45:50 PM »
วันนี้ก็เพิ่งได้ 1.5r สีน้ำเงินเหมือนกันครับ ถูกใจสุดๆ emo64o

ส่วนเรื่องเกียร์ก็เข้ายากเป็นปกติ ตั้งแต่ผมใช้ GC ล่ะ ไม่รู้จะทำให้เป็นเอกลักษณ์ทำไม (ฮา)

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 05:23:48 PM »
ยินดีด้วยครับคุณเอ
อย่าลืมติดสติกเกอร์ sss นะครับ
อิอิ

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 06:22:01 PM »
มันก็ขับดีครับ เนียนๆ นิ่งๆ แบบรถคนแก่ อ่ะ  ตอนนี้ยังรันอินอยู่ครับออกมาอาทิตย์นึงวิ่งไป 200 โลเอง จอดไว้บ้านหมาที่บ้านเยี่ยวใส่ทั้งวัน
อาทิตย์หน้าจะเริ่มเอาออกมาคลานต่อ แล้ว  / มันยังไม่เข้ามือ ตอนนี้ไปเรื่อยๆไม่รีบ ขับไม่เกิน 100  ..555
แต่แอบเห็นรถแต่งๆชำเลืองๆเหมือนกัน นะ (หรือ เค้าคิดว่า อิม ที่ว่าแรงนี่มันวิ่งได้เท่านี้เองหรอ)  emo76o
------------------------------
* ไม่ลืมติดครับ คุณตั้ม หาตำแหน่งติดอยู่  emo64o

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 10:53:43 PM »
ยินดีด้วยครับ ขอให้สนุกกับอิมนะครับ
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 12:23:01 PM »
ตอนนี้รู้สึกว่า..ไต่ขึ้นลูกระนาดในหมู่บ้านเบาๆมันดัง "แอ๊ดๆ" แถวๆโช๊ค (ข้างหน้า)

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 02:26:58 PM »
ตอนนี้รู้สึกว่า..ไต่ขึ้นลูกระนาดในหมู่บ้านเบาๆมันดัง "แอ๊ดๆ" แถวๆโช๊ค (ข้างหน้า)

ทำท่อให้ดังเข้าไว้ปัญหาพวกนี้จะหมดไปครับ      emo64o
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 08:55:03 PM »
 emo72o

ยินดีด้วยอีกคนครับ  ขี่แมวสบายๆ ถูกใจครอบครัวแน่นอน

แถมให้นิดนึงครับ เรื่องเกียร์ถอยหลังเข้ายาก ลองขยับเข้าเกียร์1 หรือ 2ก่อนก็ได้  แล้วค่อยดันกลับไปเกียร์ถอย

หรือจะย้ำคลัทช์เบาๆก่อนซักทีก็ช่วยได้ครับ    เกียร์ขับ4 มันรับภาระหนักครับ ใจเย็นกับเค้าซักนิด แล้วจะอยู่กับเราอีกนาน  emo64o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ Gong Pista

• Y@H Track Cyclist
  • *
  • Popular Vote : 0
  • SSS FC / Shirt #23
    • The Forever Kids
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 09:17:30 PM »
ยินดีด้วยนะครับ

emo65o
Y@H Cycling Club