ผู้เขียน หัวข้อ: ej20 โบ วาล์วน้ำพัง ถอดวาล์วน้ำทิ้ง ต่อวนใช้ชั่วคราวก่อนได้ป่าวครับ?  (อ่าน 3955 ครั้ง)

ออฟไลน์ Safety

• *
  • Popular Vote : 0
ตอนนี้วาล์วน้ำพังอยู่ ไม่ทราบว่าถอดออกแล้วต่อวนใช้ไปชั่วคราวก่อนได้รึป่าวครับ?
ขอบคุณครับ emo51o

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
 emo72o

ชั่วคราว ไม่เป็นไรครับ แต่อย่าปล่อยไว้นาน วาล์วน้ำเปิดตลอด ไม่ดีกับอุณหภูมิเครื่อง(เย็นเกินไปก็เสี่ยงครับ)  emo64o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
ตอนนี้วาล์วน้ำพังอยู่ ไม่ทราบว่าถอดออกแล้วต่อวนใช้ไปชั่วคราวก่อนได้รึป่าวครับ?
ขอบคุณครับ emo51o
ชั่วคราวได้ครับ สตาร์ทรถแล้วก็วิ่งออกตัวช้าๆ วอร์มเครื่องให้นานๆกว่าปรกติ อย่าซัดมาก จนกว่าจะได้วาวล์น้ำใหม่มาใส่

• *
ขอบคุณครับ
ไปให้ร้านหม้อน้ำหรืออู่ทั่วไปทำก็ได้ใช่ป่าวครับ?

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
ขอบคุณครับ
ไปให้ร้านหม้อน้ำหรืออู่ทั่วไปทำก็ได้ใช่ป่าวครับ?

วาวล์น้ำซื้อใหม่เอาก้ได้มั่ง ห้าร้อยกว่าบาทนะถ้าจำไม่ผิดเบิกศูนย์ แต่ถ้าไม่มีก็ไม่เป้นไรไม่พังเพราะเรื่องแค่นี้หรอกคร้าบ
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
จะถอดวาล์วน้ำเพื่อวิ่งไปเปลี่ยนวาล์วน้ำเนี่ยล่ะคับ emo57o

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
ไม่พังหรอกพี่เซฟ ว่าแต่ซื้อซูมาขับอีกแล้วเหรอพี่

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
จะถอดวาล์วน้ำเพื่อวิ่งไปเปลี่ยนวาล์วน้ำเนี่ยล่ะคับ emo57o

อ่อ งั้นไม่เป็นไรหรอก รถวาวล์น้ำค้างมาเป็นปียังขับได้เลย
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
ไม่พังหรอกพี่เซฟ ว่าแต่ซื้อซูมาขับอีกแล้วเหรอพี่

ป่าวคับ ซื้อมาซ่อม emo54o