ผู้เขียน หัวข้อ: @@@!!! ใครว่างเสาร์นี้ 22 ม.ค. ไปกินกุ้งที่อยุธยากันครับ !!!@@@  (อ่าน 14289 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
ขอเชิญทุกท่านที่ว่างในวันเสาร์นี้ 22 ม.ค. เอารถมาออกกำลังยามเช้าด้วยกัน โดยเราจะขับรถไปกินกุ้งที่อยุธยากันครับ เรื่องเกิดจากว่าสมาชิกในกลุ่ม BB ที่เราเล่นกันอยู่มีความชอบสรรหาที่กิน, ของกินอร่อยๆ บางครั้งก็จะมีการนัดไปกินกันโดยไม่ได้นัดหมาย (แต่ก็มีคนไปเยอะทุกที) สรุปเป็นกลุ่มที่ชอบกิน ชอบเที่ยว และชอบขับรถ โดยทุกเดือนในวันเสาร์หรืออาทิตย์ ประมาณเดือนละ 2-3 ครั้ง เราจะมี Sunday Morning Drive กัน บางทีไม่มีอะไรก็ขับรถไปกินกาแฟที่มอเตอร์เวย์, กินข้าวบางแสน ดูได้จากกระทู้เหล่านี้ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=81059.0, http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=83085.0, http://www.subaruclubthailand.com/viewtopic.php?t=6059  โดยจะแบ่งที่นัดพบกันเป็นสองกลุ่ม

กลุ่มที่ 1 ลานจอดรถ Lotus พระราม3 ด้านฝั่งถ.นราธิวาสราชนครินทร์ (เพราะส่วนใหญ่พวกผมอยู่โซน สาทร, สุขุมวิท, พระโขนง) โดยเราจะนัดพบกันเวลา 9.30 น. ล้อหมุนออกจากโลตัสเวลา 10.00 ใครมาหลังจากนั้นไปเจอกันที่จุดจ่ายตังค์ทางด่วนแจ้งวัฒนะ 10 บาท (กลุ่มผมค่อนข้างตรงเวลากันครับ) แต่ถ้าท่านใดไม่สะดวกจะไปเจอที่ Lotus พระราม3 สามารถขึ้นทางด่วนแจ้งวัฒนะ-บางปะอิน เพื่อไปรวมตัวกันได้ที่จุดจ่ายตังค์ทางด่วนแจ้งวัฒนะ 10 บาท ซึ่งจะเป็นจุดนัดพบที่ 2 โดยต้องมารอที่จุดจ่ายตังค์ก่อน 10.20 น. หลังจากกลุ่มที่ 1 จ่ายตังค์เสร็จก็จะขับตามกันออกไปพร้อมกัน ใครมี ว.แดงให้เอาไปด้วยนะครับ emo65o

โปรแกรมการเดินทาง

ออกเดินทางจากปั๊มป.ต.ท.เพื่อไปกินกุ้งที่อยุธยา โดยมีจุดมุ่งหมายที่วัดเชิงเลนเพื่อไปทำบุญไหว้พระแล้วก็ไปทานกุ้งกันต่อที่ร้านเรือนไทยโดยอยู่บริเวณวัด กินไป ชิวไป เม้าท์กันไป หลังจากนั้นจะไปไหนกันต่อค่อยว่ากัน หรือใครจะกลับก่อนก็ได้ ไม่มีปัญหา ช่วงบ่ายฟรีๆครับ

ถ้าใครสนใจจะไปรบกวนลงชื่อกับเบอร์ไว้ด้วยครับ จะได้จองกุ้งไว้ถูก ไม่งั้นเดี๋ยวหมด

1. เคน The Blitz      2      คน        086-811-5444
2. พี่ก๊อต 24owner    2     คน
3. ต่อ Thor111        2    คน  เน้นว่า  2  คนนะครับ  emo76o
4. น้องจ๊อบ Job2jz     2-3    คน
5. พี่โกะ Maruko        2      คน
6. พี่เอิ๊บ SpecCwannabe   2     คน
7. ป้าโต Silver GC         3       คน
8. โอ๊ต Boxerza          2     คน
9. บอย Tonicboy       1     คน
10. อาร์ต artunee       1     คน
11. พี่เอก Stoptech. 2 คน
12. พี่ต่าย taynity        1     คน
13. คุณ J31                1     คน
14. อาร์ท ตากลมสีขาว  1     คน

หมายเหตุ  ที่กลุ่มนี้ไม่มีการแบ่งพรรคแบ่งพวกว่าคุณอยู่เว็บไหนหรือคลับไหน ทุกคนสามารถมาแจมกันได้หมด แค่เป็นคนที่ชอบกิน ชอบเที่ยว คุยกันรู้เรื่อง ก็พอแล้วครับ และข้อสำคัญต้องปฏิบัติตามกฏของกลุ่มในด้านความปลอดภัยอย่างเคร่งครัด เพราะเราไม่อยากถูกมองว่าเป็นแก๊งค์ซิ่งกวนเมืองและทำความเดือดร้อนให้ผู้ใช้รถบนท้องถนน ดังนั้นเราจะขับกันเร็วในที่ๆควรขับหรือขับได้เท่านั้น ในเมืองจะไม่มีการแซ๊ดดดดดดดนะคร้าบ emo19o

เอารูปตัวอย่างมาให้ชมคร้าบ

กุ้งเผา, ต้มยำปลาม้า, ฉู่ฉี่ปลาเนื้ออ่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2011, 04:17:27 PM โดย The Blitz_ESSS »

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
22 มค. เสียดายติดนัดก๊วนไว้อ่ะครับ
ร้านเรือนไทย อย่าลืมโทรไปจองโต๊ะ จองกุ้งไว้ก่อนน๊ะครับ
ชอบตรงหมายเหตุจริงๆ.. emo65o

ออฟไลน์ job2jz

• *
  • Popular Vote : 1
  • เรียกข้าว่าลูกเจี๊ยบ (เพราะว่าแม่ชื่อเจี๊ยบ)
ไปครับไปครับ  emo54o
GC จอดนิ่ง เลยต้องซิ่งด้วย หมู 1600

วะวะวะว้าวววว

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ใครอยากทานกุ้งซักกี่ตัว ลองบอกคร่าวๆ ไว้หน่อยนะครับ จะได้จองกุ้งได้เพียงพอ emo64o emo64o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ GC201

• *
  • Popular Vote : 4
อยากไปขับรถเล่นด้วยบ้าง ไว้โอกาสหน้าขอไปแจมด้วยคน

มีแนะนำเพิ่มเติมนิดนึง เผื่อว่าถ้าไปร้านเรือนไทยแล้วกุ้งหมด หรือไม่มีกุ้งใหญ่ จะได้ไม่เสียเที่ยว เสียเวลา
ลองไปดูที่ร้าน ริมน้ำ บางไทร เลยวัดเชิงเลน ขึ้นไปตรงสามแยกให้ตรงขึ้นไปตรงทางลงแม่น้ำ
เป็นร้านเก่าแก่ บรรยากาศสบายๆ บนเรือนไม้ริมแม่น้ำ และในเรือ ถ้าเน้นกินกุ้งใหญ่ที่นี่มีกุ้งตลอด ปลาเนื้ออ่อน ต้มยำปลาม้า อาหารรสชาติดี ราคาไม่แพงมาก
ที่เคยไปทานกับที่บ้าน มีกุ้ง 3 ตัวโล 900 บาท ลองเอารูปบรรยากาศมาฝากจ้า
รับประทานอาหารเสร็จ ขับรถไปเที่ยวศูนย์ศิลปาชีพ บางไทร ได้ จากสามแยกตรงไปไม่ไกล และมีทางด่วนกลับเส้นที่ผ่านม.ธรรมศาสตร์ จะได้ไม่ต้องย้อนกลับทางสายพหลโยธิน

emo65o
✿.。.:* *.:。✿I LOVE SUBARU✿.。.:* *.:。✿

ออฟไลน์ Macgyver

• *
  • Popular Vote : 0
แง...  emo68o วันเสาร์ ...อดเลย

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
ร้านนี้ กุ้งใหญ่จริงๆ ครับ confirm

พออิ่มแล้ว ไปชอปปิ้งที่ศูนย์ศิลปาชีพบางไทรก็ได้ และอย่าลืมเก็บรูปสวยๆที่พระราชวังบางปะอินครับ

เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
ไปกันครับ แหมคุยกันว่าจะไปอยู่เป็นเดือนแล้ว

คราวนี้ได้ไปสมใจละครับ อิอิ

เพื่อนๆ มาแจมกันได้เลยนะครับ เราจะมีทริปขับรถ กินเที่ยว กันอยู่เรื่อยๆครับ  emo65o
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

• *
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
อ้างถึง
ปั๊มป.ต.ท.แถวๆวังน้อยที่มี Jiffy กับ A&W ซึ่งจะเป็นจุดนัดพบที่ 2

มันอยู่ตรงไหนอะเคน ลองหาใน google map มาแปะให้เพื่อนๆดูหน่อยดีกว่า พี่ก็นึกไม่ออกแห่ะ

จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ C63

• *
  • Popular Vote : 39
เคน โทรไบจองกุ้งหรือยัง ถ้าไม่จองระวังหมด ครับ โทร  035 366 002

ถ้ากุ้งไม่มีเลยไปหน่อยครับ ร้าน รวยกุ้งเผา  ร้านนี้หายากหน่อยครับ แต่กุ้งมีไม่อั้นครับ

• *
ร้านนี้ กุ้งใหญ่จริงๆ ครับ confirm

พออิ่มแล้ว ไปชอปปิ้งที่ศูนย์ศิลปาชีพบางไทรก็ได้ และอย่าลืมเก็บรูปสวยๆที่พระราชวังบางปะอินครับ

เคน โทรไบจองกุ้งหรือยัง ถ้าไม่จองระวังหมด ครับ โทร  035 366 002

ถ้ากุ้งไม่มีเลยไปหน่อยครับ ร้าน รวยกุ้งเผา  ร้านนี้หายากหน่อยครับ แต่กุ้งมีไม่อั้นครับ

ขอบคุณทั่นประธานและพี่หนุ่ยครับ ถ้าว่างก็มาแจมกันนะครับพี่หนุ่ย

• *
แนะนำสถานที่ท่องเที่ยวอีกแห่งแถวบางปะอินนะครับ "วัดนิเวศธรรมประวัติ"

นั่งกระเช้าข้ามไปจากพระราชวังบางปะอินได้

http://www.oknation.net/blog/thaijjh/2010/07/20/entry-1

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
อาทิตย์นี้ อยู่กำแพงเพชรครับพี่น้อง

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
แนะนำสถานที่ท่องเที่ยวอีกแห่งแถวบางปะอินนะครับ "วัดนิเวศธรรมประวัติ"

นั่งกระเช้าข้ามไปจากพระราชวังบางปะอินได้

http://www.oknation.net/blog/thaijjh/2010/07/20/entry-1

สวยจริงด้วยครับพี่ก๊อต อยากไปจัง emo47o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
Update ยอดจำนวนคนอยู่ข้างบนนะต่อ จองกุ้งโลด คนละตัวก็น่าจะพอมั๊ง ใหญ่เหลือเกิน เอากุ้งจัมโบ้นะ ใครจะไปรีบลงชื่อนะครับจะได้จองกุ้งให้ถูก emo65o