ผู้เขียน หัวข้อ: Gc8 คอขาวเดิมช่วงล่างเดิมยางรุ่นไหนเหมาะกับสมรรถนะราคาพอดีๆคับ  (อ่าน 5829 ครั้ง)

ออฟไลน์ chen

• *
  • Popular Vote : 0
ล้อก้านวี17ครับแนะนำยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีคับ แนะนำร้าน และเบอร์โทรก็ดีคับ เพราะผมก็แค่เครื่องเดิมๆ ช่วงล่างเดิม อยากใช้ยางที่เหมาะกับสมรรถนะรถ รองรับการใช้งานแบบพอดี ไม่อยากเวอร์มากยางดีแต่สมรรถนะไม่ถึงก็แพงป่าวๆเรื่องเสียงไม่เป็นปัญหา ดังได้ไม่เป็นไร แต่เน้นที่เกาะถนน ลายสวยหน่อย ราคาถ้าไม่เกิน2หมื่นก็ดีคับ

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
แนะนำ MICHELIN  Pilot Sport 3 ครับ
คุณภาพดี ราคาไม่แรง ได้ทั้งแห้ง + เปียก
หรือ อยากได้รุ่นอื่นๆก็ลองปรึกษา ที่ร้านเฮียอุ้ย S.T. Auto ดูครับ
ถนนศรีนครินทร์ ตรงข้าม Novotel ครับ ..
เจ้าของร้านน่ารัก ใจดี เป็นกันเองครับ
084-160-9881 ...พี่อุ้ย

Ps. ผมไม่ได้ค่าโฆษณาใดๆครับ  แค่ใช้บริการมา 2 ชุดแล้ว แถมแนะนำเพื่อนไปอีก 2
      และกำลังจะเอาอีก 1 ....อิ อิ 
      อ่อ.. ไม่แค่ยางนะครับ  ร้านนี้ Service ได้เกือบทุกอย่างครับ...

ลองดูครับ.....โชคดีครับ

......ดินดาน  emo18o

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
HANKOOK V12 Evo ก็โอนะครับ ผมก็ใช้อยู่ ภาพรวมโอเค ราคาสมเหตุสมผลดี ถ้ามีเงินเยอะหน่อยผมก็ขยับไปเล่น Pilot Sport 3 เหมือนกัน เพราะได้ลองแล้วติดใจดีครับ แต่ถ้างบเยอะขึ้นไปอีกผมชอบ RE11 ครับ เด็ดสุดแหละ สำหรับผมนะครับ

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
 emo72o

ถ้างบประมาณไม่ใช่เรื่องใหญ่ก็มีให้เลือกเยอะมากครับ

Bridgestone RE-11, Yokohama AD08 ก็คงเป็นสองตัวแรกที่นิยมใส่กันมากสุด ล่าสุดได้ข่าวว่า Hankook RS3 ก็ไม่เลว

แต่ถ้าเน้นใช้งานจริง ลุยได้ทั้งพื้นแห้ง พื้นเปียก  ไม่เค้นในโค้งแบบเต็มเหนี่ยว  ก็คงแนะนำ Michelin PS3 ครับ  emo64o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
ใช้PS3 อยู่ครับ ก็อย่างที่ท่านอื่นๆว่าแห้งดี เปียกเทพ แต่ตอนนี้ Bridgestone S001 เพิ่งออก ก็ดูน่าสนใจดีเหมือนกันนะครับ
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
S001 เป็ยางสปอร์ตพรีเมี่ยมนำเข้าจากญี่ปุ่น   ราคาแรงเหมือนกันครับ
มาแทน Re050   น่าใช้ดีครับ
น่าจะเงียบกว่า RE 11

ออฟไลน์ chen

• *
  • Popular Vote : 0
พอดีบ้านอยู่แถวนนทบุรีครับ เลยสอบถามที่ร้านติวานนท์PS3ขนาด 225/45/17 เส้นละ4600 แพงไม๊ครับ

ออฟไลน์ Mcrae555

• *
  • Popular Vote : 20
  • Rally Driver
พอดีบ้านอยู่แถวนนทบุรีครับ เลยสอบถามที่ร้านติวานนท์PS3ขนาด 225/45/17 เส้นละ4600 แพงไม๊ครับ
ผมขับ Gc ใส่ Bridgestone RE 001 อยู่ครับ หนึบดี ใช้มาตั้งแต่สิ้นปีแล้ว เปลี่ยนที่ร้านติวานนท์ยางยนต์ครับ

ออฟไลน์ walkaway

• *
  • Popular Vote : 6
HANKOOK VENTUS S12 EVO

ตัวนี้ก็น่าสนนะครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me

ผมจำราคาไม่ได้ แต่คร่าวๆ ผมว่าไม่แพงครับ

ลองเทียบราคากับร้าน Tyre Plus ซึ่งเป็นตัวแทนของมิชลินดูครับ emo72o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ ajcha4563

• ผู้ที่รู้จักพอ ความพอของเขาจะเป็นความพอที่มีไปได้ตลอดชีวิต
  • *
  • Popular Vote : 3
แนะนำ MICHELIN  Pilot Sport 3 ครับ
คุณภาพดี ราคาไม่แรง ได้ทั้งแห้ง + เปียก
หรือ อยากได้รุ่นอื่นๆก็ลองปรึกษา ที่ร้านเฮียอุ้ย S.T. Auto ดูครับ
ถนนศรีนครินทร์ ตรงข้าม Novotel ครับ ..
เจ้าของร้านน่ารัก ใจดี เป็นกันเองครับ
084-160-9881 ...พี่อุ้ย

Ps. ผมไม่ได้ค่าโฆษณาใดๆครับ  แค่ใช้บริการมา 2 ชุดแล้ว แถมแนะนำเพื่อนไปอีก 2
      และกำลังจะเอาอีก 1 ....อิ อิ 
      อ่อ.. ไม่แค่ยางนะครับ  ร้านนี้ Service ได้เกือบทุกอย่างครับ...

ลองดูครับ.....โชคดีครับ

......ดินดาน  emo18o

บ้านผมอยู่จรัญ ฝั่งธน  (พี่เขาอยู่บางนา) ผมก็ไปจัดที่พี่เขามาคร้าบ วันนั้นไปไม่เจอพี่อุ้ย แต่ติดต่อพี่เขาไปก่อน เจอป๊าพี่อุ้ย ใจดีมากคร้าบ
ร้านพี่เขาบริการดี  emo65o

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
ถ้าPS3 ติวานนท์ยางยนต์น่าจะถูกสุดแล้วมั่งครับ เคยเทียบราคากับไทร์พลัสดูแล้ว

ปล.เคยเมล์ไปขอราคาพิเศษกับผู้ใหญ่ในมิชลินดู ได้ราคาพิเศษจริงๆ.....แพงเป็นพิเศษนะ  emo63o
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
เราถึงไม่เอาไงตาหยก

• *
เราถึงไม่เอาไงตาหยก

ของผมนี่เห็นเขาเงียบไปเลยนึกว่าคงไม่ได้ เลยไปโดนที่ติวานนท์ยางยนต์มาก่อน อาทิตย์ให้หลังเขาถึงตอบเมล์กลับมา ราคา....แพงกว่าราคาหน้าร้านไทรพลัสอีก   emo5o

ออฟไลน์ STI69

• *
  • Popular Vote : 2
ขออนุญาติเจ้าของกระทู้นะครับ
ยาง dunlop dz101 ดีไหมครับ แนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ