ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมขับ Su มีแต่คนชอบ บี้ บด ท้ายเรา เปิดไฟไล่หลัง หรือ โชว์ควันดำใส่ ทำไม ทำไม  (อ่าน 17946 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
เพื่อนร่วมถนนส่วนใหญ่ เมื่อเจอรถสวย หรือรถแรง ก็มักมาทักทาย ในหลายรูปแบบครับ

ทั้งจี้ท้าย ปาดหน้า หรือ ท้าแข่ง ซึ่งต้องทำใจ และให้อภัยพวกเขาครับ เปิดทางให้เขาไปดีกว่า

ท้าทายกันไป ก็มีแต่เสี่ยงที่จะเกิดอันตราย ทั้งรถเรา และผู้ร่วมใช้ถนน  emo9o

มาสร้างค่านิยม ขับปลอดภัยและเป็นสุภาพบุรุษ (สุภาพสตรี) กันดีกว่าครับ

เหมือนวันนั้นที่ไปกินกุ้ง ขับกันอย่างเป็นระเบียบดูแล้วอลังการมาก emo65o

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
เหมือนวันนั้นที่ไปกินกุ้ง ขับกันอย่างเป็นระเบียบดูแล้วอลังการมาก emo65o

แหม กันดั้มพี่เคนใครจะกล้าเล่นด้วยละครับพี่ แค่เห็นก็หนาวแล้วครับ

เอ หรือเราจะแก้ปัญหานี้โดยการแต่งให้มันโหดไปเลยดีเค้าจะได้ไม่มายุ่ง  emo10o

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
บอกตรงๆไม่เคยโดนเลยครับ มีแค่ครั้งเดียวมั๊ง Lotus มาเบิ้ลเครื่องใส่แล้วก็ไป ไม่ว่าจะเจอ Evo หรือ Z ส่วนใหญ่ก็ต่างคนต่างขับ

ใครจาไปกล้าเบิ้มใส่กันดั้มท่านละครับ  emo76o
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
เจอคาร์นาร์ดพี่ท่านก็หนาวแล้ว   emo76o

ออฟไลน์ C63

• *
  • Popular Vote : 39
เพื่อนร่วมถนนส่วนใหญ่ เมื่อเจอรถสวย หรือรถแรง ก็มักมาทักทาย ในหลายรูปแบบครับ

ทั้งจี้ท้าย ปาดหน้า หรือ ท้าแข่ง ซึ่งต้องทำใจ และให้อภัยพวกเขาครับ เปิดทางให้เขาไปดีกว่า

ท้าทายกันไป ก็มีแต่เสี่ยงที่จะเกิดอันตราย ทั้งรถเรา และผู้ร่วมใช้ถนน  emo9o

มาสร้างค่านิยม ขับปลอดภัยและเป็นสุภาพบุรุษ (สุภาพสตรี) กันดีกว่าครับ

รับทราบและปฏิบัติครับ  ท่านประธาน

ออฟไลน์ Tee_Hid

• Sti Type RA.
  • *
  • Popular Vote : 1
โดนจนชิน....นิ่งไว้ดีกว่า ไม่เปลืองน้ำมัน ถ้าทำโพลมานะว่ายี่ห้อไรดูดบั้นท้ายซูบี้เราบ่อยสุด ก็จะมี 1.วีโก้หรือไม่ก็ฟอร์จูนเนอร์  2.เซฟฯ 3.อีโวต่างๆไม่ว่าจะแท้หรือเทียม 4.วีออสแต่ง 5.รถบัสส่งคนงาน (ถ้าอยู่ชานเมืองจะเจอบ่อยๆ)
หรอยมาก  ขาวข้นหวานมันส์ เสร็จแว้วววว รอเขยิบสเต็บแบบเนียรๆ

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
แหม กันดั้มพี่เคนใครจะกล้าเล่นด้วยละครับพี่ แค่เห็นก็หนาวแล้วครับ

เอ หรือเราจะแก้ปัญหานี้โดยการแต่งให้มันโหดไปเลยดีเค้าจะได้ไม่มายุ่ง  emo10o
ใครจาไปกล้าเบิ้มใส่กันดั้มท่านละครับ  emo76o
เจอคาร์นาร์ดพี่ท่านก็หนาวแล้ว   emo76o

ก็มีนะไม่ใช่ไม่มี รู้แหล่ะว่าเค้ารอจะเล่นอยู่คือถ้ากดไปเค้าตามแน่ ก็ไม่กด สุดท้ายก็แยกย้ายกันไป แต่ถึงขนาดมาดูดตูดไล่กวดอะไรแบบนี้ ยังไม่มี พวกทำแบบนั้นมันต้องจิตหน่อยๆ ถ้าเจอคงจะถามมันว่ากรูไปขี้ไว้หน้าบ้านเมิงเร๊อะ emo16o

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
โดนเหมือนกัน แจ๊สอ่ะมันชอบจี้ตูดผมมมมม
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ GEMINI_IMPREZA

• *
  • Popular Vote : 9
ผมโดนบ่อยๆเลยครับ เพราะส่วนมากที่ผมขับรถกลับบ้านจะผ่านถนนเกษตร-นวมินทร์+ด้วยช่วงเวลาค่ำๆ ผมจะโดนจี้ท้ายประจำครับ

ส่วนมากจะโดนพวก VTEC ครับ แต่แปลกนะ EVO เจอกันก็ผ่านกันไปเฉยๆ

ออฟไลน์ k_poorahong

• magGlormVE
  • *
  • Popular Vote : 13
    • New connections without risk of disappointment
โดนประจำครับ แต่ผมไม่ยุ่ง

ผมถือว่า คนละรุ่น ตูไม่เล่น เสียเวลา ชนะก็ไม่มีโล่ห์ให้ แพ้ไปก็อับอายเปล่าๆ

หนำซ้ำ รถเกเรทั้งหลายที่มายั่วประสาท มันยังเอาไปคุยได้อีกว่า วันนี้มันแดกอิมเป็นอาหารหวานมา

เสียชื่อเปล่าๆครับ ใครอยากแรง ปล่อยแมร่งไปครับ

ออฟไลน์ MonZaa

• ชะตาฟ้าลิขิต ชีวิตเราเลือกเอง
  • *
  • Popular Vote : 2
ก็มีนะไม่ใช่ไม่มี รู้แหล่ะว่าเค้ารอจะเล่นอยู่คือถ้ากดไปเค้าตามแน่ ก็ไม่กด สุดท้ายก็แยกย้ายกันไป แต่ถึงขนาดมาดูดตูดไล่กวดอะไรแบบนี้ ยังไม่มี พวกทำแบบนั้นมันต้องจิตหน่อยๆ ถ้าเจอคงจะถามมันว่ากรูไปขี้ไว้หน้าบ้านเมิงเร๊อะ emo16o

โดนใจมากเลยครับพี่   emo65o emo65o emo65o

ในส่วนตัวผมเองก็พึ่งจะได้มี อิม  เป็นของตัวเอง แต่ก่อนหน้าพี่ ๆ ๆ ก็เคยทักและเตือนไว้ ในการที่จะต้องเจอ

กับเหตุการ แบบนี้  " ในใจคิดไว้ว่า  ถ้าพี่รีบเชิญก่อนเลยครับ ผมไม่รีบ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2011, 02:39:09 PM โดย MonZaa »

ออฟไลน์ ai_ba

• Trying to be GOOD, while not trying to do BAD
  • *
  • Popular Vote : 2
ผมก้อโดนเหมือนคนอื่น แต่พอดีมีคาถาติดตัวอยู่ ท่องไว้เลย "เปลืองน้ำมันหนอ เปลืองรถหนอ ชนะแล้วไงหนอ ไม่ได้แข่งแดร๊กหนอ" 555 emo22o emo22o emo22o

ออฟไลน์ odezus

• เหยี่ยวดำ แต่คอขาว...
  • *
  • Popular Vote : 7
ไม่รู้ว่าโชคดีหรือเปล่า..  ตั้งแต่ได้น้องกาละแมมาสองปีกว่าๆ นี่..  ไม่เคยโดนเลยอ่ะครับ.. หรืออาจจะเป็นเพราะขับแต่ในเมืองเสียเป็นส่วนใหญ่...   emo72o   

หึ หึ   ไม่ทันขาดคำ..  เมื่อเช้าโดนสองเรยครับ วิภา มุ่งหน้าดินแดง   เจอ  cef ขาว มาดูด แล้วก็ฉีกซ้ายออกไปทางมุ่งหน้าอนุเสาวรีย์ฯ  ต่อมาก็ camry airport    emo46o emo46o emo46o   ผมก็ขับไปเรื่อยของผมต่อปายย..  แค่นึกใจว่า เมื่อคืนเพิ่ง post ไปว่าไม่เคยโดน...  ไม่ทันข้ามวัน.. โดนเลย..  emo76o emo76o emo76o

ออฟไลน์ Poon_ทoJxยoด

• ก็ผมรักน้องอิม...ของผม
  • *
  • Popular Vote : 1
  • รถในฝันของผมไม่ใช่ Ferrari แต่มันคือ Subaru!!!!
ผมก้อโดนเหมือนคนอื่น แต่พอดีมีคาถาติดตัวอยู่ ท่องไว้เลย "เปลืองน้ำมันหนอ เปลืองรถหนอ ชนะแล้วไงหนอ ไม่ได้แข่งแดร๊กหนอ" 555 emo22o emo22o emo22o

โดนใจมากเลยครับ ขนาดผมคับjazzยังโดนเลย นับประสาอะไรกับน้อง อิม emo76o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2011, 04:20:51 PM โดย poongc »

ออฟไลน์ V.Putin@Productive

• *
  • Popular Vote : 9
พอจะเข้าใจครับ

สมัยก่อนเอารุ่นน้องมาขับ ..Im GF WRX
รู้สึกว่าไม่สามารถขับอย่างมีความสุขได้เลย ขับมาทำงาน 4 วันแรก
เจอทุกวัน เดี๋ยวก็ Vigo แต่ง เดี๋ยวก็ Civic EG เดี๋ยวก็ Evo ไม่ว่า 3,4,5,6,7
ผลัดกันมาดูดตรูดข้าพเจ้าหมด คือ..มันบนถนนตอนเจ็ดโมงครึ่งวันทำงาน
ไอ้หอย จะเล่นอะไรกันนักหนาฟระ

แต่บางทีนึกสนุก ก็อยากเล่นเหมือนกัน วิ่งอยู่ 70 ก็เบิ้ลเครื่อง
Revmatch แป๊นๆๆๆๆๆสับเกียร์สองเตรียมสู้ อดรีนาลีนหลั่ง
ยังกะชักโครก พอออกตัวปั๊บ ดันสับไปเข้าเกียร์ 4 เหี่ยวขนาดฟ้ายังไม่ยุ่ง

แต่เดี๋ยวนี้ ขับ Legacy กลับแปลกที่ไม่เคยมี Evo หรือ EG มายุ่งบ่อยนัก
หรือพิกัดตรงรุ่นอย่าง VR-4 ก็เห็นแล้วก็ยิ้มๆให้กัน ไม่มีอะไร
อาจเป็นเพราะต่างคนต่างแก่เกินที่จะ roadracing กันแล้ว ซึ่งก็ดี
ประหยัดชีวิตไว้ เมียก็ยังไม่มี ผัวก็ยังไม่มี ขออยู่เอาให้มันได้สักอย่างก่อน