ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมขับ Su มีแต่คนชอบ บี้ บด ท้ายเรา เปิดไฟไล่หลัง หรือ โชว์ควันดำใส่ ทำไม ทำไม  (อ่าน 17949 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
ก็มีนะไม่ใช่ไม่มี รู้แหล่ะว่าเค้ารอจะเล่นอยู่คือถ้ากดไปเค้าตามแน่ ก็ไม่กด สุดท้ายก็แยกย้ายกันไป แต่ถึงขนาดมาดูดตูดไล่กวดอะไรแบบนี้ ยังไม่มี พวกทำแบบนั้นมันต้องจิตหน่อยๆ ถ้าเจอคงจะถามมันว่ากรูไปขี้ไว้หน้าบ้านเมิงเร๊อะ emo16o

ผมเคยโดนหนักกว่านั้นอีก มันดูดตูดแล้ว เราไม่เล่น มันก็แซงมาอยู่ข้างหน้าเบิ้ลใส่ เบรคใส่จนหัวทิ่ม  แล้วก็แป๊ดดด...หายไป เป็น yaris ขาวล้อเขียว ใส่โรลบาร์ ท่อเป็นแป๊บดังๆ จำง่ายมาก

อีก 3 ชั่วโมง ไปเจอกันร้านล้างรถ ร้านประจำผม ( เชียงใหม่ มันก็เล็กนิดเดียว )   เจอรถมันล้างเสร็จละ  ก็ถามเด็กที่ร้านว่ารถใคร

จากนั้น  ก็เห็นว่าเป็นเด็กมหาลัย มากะแฟนสาว   ผมตรงไปแล้วพูดว่า " น้อง  จำรถที่เอ็งเบิ้ลใส่ได้ปะ  คันนั้น รถพี่เอง  เอ็งมีอะำไร "

เด็กมันทำหน้างง พูดออกมา " ผมไม่ตั้งใจพี่ ไม่มีอะไร "  ผมก็ถามมันต่อ " รถเอ็งมันขับเอง เบรคเองเหรอ   รถแรงใช่ป่าว ลองกันซักรอบมั้ยละ "

เด็กมันก็พูดมา " รถพี่แรงโคตรใครก็รู้ Subaru เนี่ย "  ผมพูดต่อ " ก็รู้แล้วทำทำไม "

เด็กมันก็ขอโทษ ผมก็บอกมันว่า " รถแต่งจำง่ายจะตาย ทำอะไร ใครก็จำได้ นี่โชคดีนะ  ถ้าโชคไม่ดี เจอคนโหดๆ เอ็งสองคนอาจโดนปืนไปแล้ว "

จากนั้นผม ก็นั่งใกล้ๆมันและเอากล่องปืนวางบนโต๊ะ   เด็กมันก็รีบออกไป

ที่ผมจำได้ดีเพราะวันนั้นเป็นวันที่ผม พึ่งได้ปืนใหม่มา กำลังเอาไปสนามยิงครับ
เพราะเป็นบทเรียนชั้นดีเรื่องการควบคุมอารมณ์  คิดจะหยิบ  แต่ไม่ทำ ไม่คุ้ม ไม่ดี

อย่าให้อารมณ์ ชัววูบมาทำลาย ชีวิตเราทั้งชีวิตนะครับ

ปล.ผมไม่ใช่นังเลงนะครับ ที่มีปืน  แต่ด้วยงานที่ต้องเดินทางต่างจังหวัด  มียาและทรัพย์สิน จำนวนมาก   และเคยโดนจี้ปล้น จึงมีไว้ป้องกันตัวครับ

Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40

ประหยัดชีวิตไว้ เมียก็ยังไม่มี ผัวก็ยังไม่มี ขออยู่เอาให้มันได้สักอย่างก่อน

มันยังงัยเนี่ยคุณแพน อธิบายด่วนกลัวนะเฟร้ย emo5o

ผมเคยโดนหนักกว่านั้นอีก มันดูดตูดแล้ว เราไม่เล่น มันก็แซงมาอยู่ข้างหน้าเบิ้ลใส่ เบรคใส่จนหัวทิ่ม  แล้วก็แป๊ดดด...หายไป เป็น yaris ขาวล้อเขียว ใส่โรลบาร์ ท่อเป็นแป๊บดังๆ จำง่ายมาก

อีก 3 ชั่วโมง ไปเจอกันร้านล้างรถ ร้านประจำผม ( เชียงใหม่ มันก็เล็กนิดเดียว )   เจอรถมันล้างเสร็จละ  ก็ถามเด็กที่ร้านว่ารถใคร

จากนั้น  ก็เห็นว่าเป็นเด็กมหาลัย มากะแฟนสาว   ผมตรงไปแล้วพูดว่า " น้อง  จำรถที่เอ็งเบิ้ลใส่ได้ปะ  คันนั้น รถพี่เอง  เอ็งมีอะำไร "

เด็กมันทำหน้างง พูดออกมา " ผมไม่ตั้งใจพี่ ไม่มีอะไร "  ผมก็ถามมันต่อ " รถเอ็งมันขับเอง เบรคเองเหรอ   รถแรงใช่ป่าว ลองกันซักรอบมั้ยละ "

เด็กมันก็พูดมา " รถพี่แรงโคตรใครก็รู้ Subaru เนี่ย "  ผมพูดต่อ " ก็รู้แล้วทำทำไม "

เด็กมันก็ขอโทษ ผมก็บอกมันว่า " รถแต่งจำง่ายจะตาย ทำอะไร ใครก็จำได้ นี่โชคดีนะ  ถ้าโชคไม่ดี เจอคนโหดๆ เอ็งสองคนอาจโดนปืนไปแล้ว "

จากนั้นผม ก็นั่งใกล้ๆมันและเอากล่องปืนวางบนโต๊ะ   เด็กมันก็รีบออกไป

ที่ผมจำได้ดีเพราะวันนั้นเป็นวันที่ผม พึ่งได้ปืนใหม่มา กำลังเอาไปสนามยิงครับ
เพราะเป็นบทเรียนชั้นดีเรื่องการควบคุมอารมณ์  คิดจะหยิบ  แต่ไม่ทำ ไม่คุ้ม ไม่ดี

อย่าให้อารมณ์ ชัววูบมาทำลาย ชีวิตเราทั้งชีวิตนะครับ

ปล.ผมไม่ใช่นังเลงนะครับ ที่มีปืน  แต่ด้วยงานที่ต้องเดินทางต่างจังหวัด  มียาและทรัพย์สิน จำนวนมาก   และเคยโดนจี้ปล้น จึงมีไว้ป้องกันตัวครับ

อันนี้ก็จิตจริงๆ ถึงขนาดไม่เลิกรา อย่างงี้ต้องจัดขรี้หน้าบ้านให้กองนึง emo18o

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
เจอบ่อยๆครับ ผมมักตบซ้ายให้เค้าขึ้นไป แล้วเดี๋ยวไปติดไฟแดงคู่กันเค้าก็อายเองแหละครับ แจกยิ้มแผ่ไมตรีสักนิดพอกรุ้มกริ่ม เค้าจะอายจิงๆนะ พิสูจน์แล้ว  emo69o

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
เจอบ่อยๆครับ ผมมักตบซ้ายให้เค้าขึ้นไป แล้วเดี๋ยวไปติดไฟแดงคู่กันเค้าก็อายเองแหละครับ แจกยิ้มแผ่ไมตรีสักนิดพอกรุ้มกริ่ม เค้าจะอายจิงๆนะ พิสูจน์แล้ว  emo69o
อันนี้เห็นด้วยครับ ถึงไฟแดงแล้วไม่ต้องรีบไปเทียบครับ ค่อยๆไหลไปให้เจอแบบเนิบๆครับ  emo7o
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ subie_bugeye

• *
  • Popular Vote : 8
  • ถ้าคุณแน่อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52

ประหยัดชีวิตไว้ เมียก็ยังไม่มี ผัวก็ยังไม่มี ขออยู่เอาให้มันได้สักอย่างก่อน

เอ่อออออออ............ emo25o
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ tone gt

• see view
  • *
  • Popular Vote : 11
  • bkkfypg
ส่วนใหญ่พวกรถกระบะเชิงพานิช และรถขนของ จะไม่ใช่รถของตนเองหรอกครับ เป็นรถเจ้านายบ้าง รถบริษัทบ้าง มันก็เลยตะบันคันเร่งอย่างเดียว ไม่สนใจ เพราะพวกนี้เค้าไม่ได้เติมน้ำมันเองเลยไม่รู้ว่าน้ำมันแพงมาก และพอขับนานๆเข้า ก็เลยติดเป็นนิสัย อันนี้ผมเห็นกับตา เจอลูกน้องที่บริษัทญาติขับรถไปส่งของ กระบะvigo มันกดซะฟันท่วมเลย  emo52o ผมเห็นเข้าเซ็งเลยครับ
แล้วอีกประเภทคือ รถทอร์คเยอะ  ในรอบต่ำ พวกนี้กดนิดนึงมันก็พุ่งแล้วครับ  บางทีเค้าอาจจะไม่ได้อยากจี้ตูดหรอกครับ แต่พอขับนานๆเข้ามันชิน  แล้วอีกอย่างพวกนี้เค้าเร่งรีบไปให้ทันส่งของ  ผมก็เห็นใจพวกเค้าน่ะ  emo54o

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
เจอประจำวีโก้ มาไล่หลัง ไอ้รถเราก็เหยียบคันเร่งบูซก็มาเต็มซะและ เพราะอยู่เกียร์ 5 ด้วยสับมา 4 ไม่ทัน
แต่งคันต่อไป ต้องจัเสตปหนักหน่อย
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ Micky NEW'LE

• *
  • Popular Vote : 9
  • ♥ BD ♥
ผมโดนประจำครับ

โดยเฉพาะเส้นกาญจนาภิเษก

ขนาดผมนิวเลเก่าๆ

มันยังเอา
สงสัยมันไม่รู้ยี่ห้อเลยต้องเข้ามาดูใกล้ๆ

ส่วนมากผมจะโดนพวกBMW  ละก็กะบะ หรือไม่ก็พวกวีออส แจ็ส ยาริสอ่ะ

แต่BMWผมโดนประจำเลย ทั้งซีลี่3-5 สงสัยถ้ามันเอาซีลี่7มาเล่นได้มันคงเอามา emo55o emo55o

ออฟไลน์ V.Putin@Productive

• *
  • Popular Vote : 9
แหม ท่าน ESSS ขา

ผมยังไม่แน่ใจเลยจะไปทางไหนดี
จะจีบหญิง แม่งก็ดวงไม่เข้าทางซะที
สงสัยต้องหันกลับไปมองขั้วเดียวกันบ้าง บางทีหนวดสั้นๆของผู้ชายก็จั๊กกะจี้ดีออก

ล้อเล่นครับ 555

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52

จะจีบหญิง แม่งก็ดวงไม่เข้าทางซะที
สงสัยต้องหันกลับไปมองขั้วเดียวกันบ้าง บางทีหนวดสั้นๆของผู้ชายก็จั๊กกะจี้ดีออก

emo5o

เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
ผมเองก็โดนประจำครับ อาจจะเป็นเพราะเส้นทางที่ใช้ประจำ เมื่อคืนก็เจอ eg มาจี้ตุุุด ตอนเกือบๆเที่ยงคืนบนทางด่วนก้อเลยสักนิด เห้นถนนมันโลงๆ
ยังไงจะเล่นก็ระวังๆกันหน่อยอย่ากั๊กเลนกัน   ล่าสุดเพื่อนผม อิมขาวเพิ่งได้รถมาด้วย โดนมาดด้า BP  วางมิดแถวพระรามสอง หนัายับไฟไหม้ห้องเครื่องด้วย แต่จำ กท ได้
เห็นแล้ว เศร้าแทนเพื่อนเลยคับ

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40

emo5o emo26o emo25o emo41o emo71o emo71o emo71o

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Honda Impreza

อุ๊ยตายตัว เจอพันธุ์เดียวกันละ  emo47o
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ Mcrae555

• *
  • Popular Vote : 20
  • Rally Driver
ผมขับไปดีดีเจอ Cayenne ผมขับแซงไปปกติ ซักพักมองกระจกหลัง มาดูดตูดซะแล้ว ผมก็หนีเพราะรถเล็กกว่า พอหนีไปซักพัก รถเริ่มเยอะผมก็ไม่เล่นแล้ว เขาก็มาดูดตูดผมอีก ไม่ยอมแซง ผมก็ทำเฉยๆ เซงจริง มาเอาไรกะรถ 15 ปี   emo12o