ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่อง Header กับเสียงของท่อหน่อยครับ  (อ่าน 5426 ครั้ง)

ออฟไลน์ IMV5

• *
  • Popular Vote : 2
 emo51o   ขอเรียนถามประสบการจากการใช้งานเพื่อนสมาชิก

1 Header 4 -1 &  4-2-1  เมื่อใส่ใน EJ20 คอแดง มันต่างกันยังไงครับ feel ที่ได้แตกต่างกัน ไหม

2 ท่อ FGK Legalis Supper R ใส่แล้วเสียงจะดังไหม และมันดังออกทาง ทุ้มเสียงใหญ่ๆหรือเสียงออกทางไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2011, 11:53:43 AM โดย IMV5 »

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
Re: ขอความเห็นเรื่อง Header กับเสียงของท่อหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 12:16:16 PM »
emo51o   ขอเรียนถามประสบการจากการใช้งานเพื่อนสมาชิก

1 Header 4 -1 &  4-2-1  เมื่อใส่ใน EJ20 คอแดง มันต่างกันยังไงครับ feel ที่ได้แตกต่างกัน ไหม

2 ท่อ FGK Legalis Supper R ใส่แล้วเสียงจะดังไหม และมันดังออกทาง ทุ้มเสียงใหญ่ๆหรือเสียงออกทางไหนครับ

1. Header  4-1 ได้รอบปลาย 4-2-1 ได้รอบต้นครับ เฮดแบบ 4-2-1 ใส่ใน GC แล้วเสียงบร่องๆจะหายไปพอสมควร
2. ท่อ FGK ปกติเสียงจะไม่ค่อยดังอยู่แล้วครับเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ แต่ที่แน่เสียงออกทางท่อครับ 555 ล้อเล่น เท่าที่ใช้อยู่เป็น Super Ti เสียงออกไปทางทุ้มๆหน่อย แต่พอรอบปลายๆก็แป๊ดๆเอาเรื่องเหมือนกัน

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
Re: ขอความเห็นเรื่อง Header กับเสียงของท่อหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 01:53:26 PM »
 emo72o header เดิมๆ...ej 20 เป็นแบบ 4-1 ใช่ป่าว...เสียงจะต่างกันมากไหมกับยี่ห้ออื่นๆ..หมายถึงดังรัว..ๆ

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 06:01:45 PM »
ของผมเปลี่ยน เฮดเดอร์แล้ว  + เคยใส่FGK Legalis Supper R

รอบเดินเบาเงียบแบบผู้ดี

ปลายเสียงเหมือนหมาป่าคำราม

เสียงออกไม่ค่อยเป็นลูกๆเท่าไรนักน่ะคับ แต่ปลายก็โหดใช้ได้
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 09:18:43 PM »
4-1 หมดเร็วกว่าแต่ตอบสนองเร็วกว่า 4-2-1 ซึ่งเฮดแสตนดาตก็เป็น 4-2-1
เสียง boxer หายไปเยอะ คิดว่าเพราะความยาวท่อของแสตนดาต (ไม่เท่ากัน) กับของแต่ง (เท่ากัน) เส้นผ่าศูนย์กลางของแต่งก็จะใหญ่กว่าด้วย (ลองนึกถึงการเป่าลมใส่ท่อขนาดใหญ่กว่า) พอโล่งกว่าเดิมก็ควรหาทางทำให้ลมเป่าเข้าได้มากกว่าเดิมด้วย เช่น จูนกล่อง ไม่งั้นรอบต้นๆ จะหายไปนะครับ แต่จูนแล้วนี่มาดีเลย แต่ถ้าจะทำอย่างอื่นๆ ด้วยก็รอพร้อมๆ กันเลยก่อนจูนครับ

ออฟไลน์ subie_bugeye

• *
  • Popular Vote : 8
  • ถ้าคุณแน่อย่าแพ้ขับ4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 09:34:14 PM »
ของผมเป็นตากลมอ่ะครับเครื่องคอขาว ตอนนี้ท่อทั้งเส้นเป็นของ  ZERO SPORT เปลี่ยนฟร้อนไปล์แล้วแต่ยังไม่เปลี่ยนเฮดเดอร์ เสียงเงียบมากครับอยาก BOXER  กับเค้าบ้างทำไงดีครับ  emo52o emo52o

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 09:36:44 PM »

วัน พฤหัส ศุกร์ มาเจอกันที่เดิมนะ แล้วเดี่ยวจะให้ลอง ว่า 4-1 , 4-2-1 เป็นอย่างไร super legaris R เสียงอย่างไร ใส่ อยู่หมดที่กล่าวมา
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้