ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ  (อ่าน 1008168 ครั้ง)

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #1380 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 05:33:02 PM »
เขาจะพาตัวเธอไปเดินแบบโชว์อี 2 คนนั่นไงจ๊ะ  :bbbear_32: :bbbear_32:

เอ....คุณ A/ ตาโย/ คุณ BC94 เขาหายไปไหนกันหมดน๊า  :bbbear_20: :bbbear_20:

ออฟไลน์ A.Legacy

• *
  • Popular Vote : 4
    • หน้าร้าน
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #1381 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 05:49:33 PM »
ผมเปิดอ่านทู๊กกกก  วันน่ะ   

ดีใจที่  O.Legacy  มีกลุ่มคุยกันครื้นเครงดี

ผมเล่นอยู่คนเดียว  มานานหลายปี  เลยดีใจมาก

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #1382 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 05:49:54 PM »
เขาจะพาตัวเธอไปเดินแบบโชว์อี 2 คนนั่นไงจ๊ะ  :bbbear_32: :bbbear_32:

เอ....คุณ A/ ตาโย/ คุณ BC94 เขาหายไปไหนกันหมดน๊า  :bbbear_20: :bbbear_20:

สงสัยเขากลัวคุณ และKYในมือมั่ง 5 5 5 :bbbear_11:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
« ตอบกลับ #1383 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 05:52:54 PM »
ผมเปิดอ่านทู๊กกกก  วันน่ะ   

ดีใจที่  O.Legacy  มีกลุ่มคุยกันครื้นเครงดี

ผมเล่นอยู่คนเดียว  มานานหลายปี  เลยดีใจมาก

แต่ของคุณเอ ก็ยังเป็นโฉมเก่าครบๆคันเดียวอยู่ดี หล่อไม่เผื่อแผ่ใคร อิอิ :bbbear_23:

ปล.โอลสองลำอยู่ซอยเดียวกันไม่ได้ ผมเลยให้เพื่อนฉกอีกลำย้ายฟากมาย่านฝั่งธนเรียบร้อย เหลือคันเดียวในซอยชินเขตแล้ววตอนนี้ :bbbear_19:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
« ตอบกลับ #1384 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 05:54:37 PM »

เหรอออออ อย่าให้พูดดดดดบ้างน้าาาาา เด๋วงานงอก :bbbear_30: :bbbear_30: :bbbear_30:

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #1385 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 05:59:46 PM »
เหรอ.....คุนหยก อย่าน่ะ เดี๋ยวจะโดนมิช่ายน้อย  :bbbear_14: :bbbear_14:

@คุน A คร๊าบบบ ได้แวะไปชมของที่ กิมฮะฮวด มาอ่ะยังคร๊าบบบ หน้าตัดอ่ะ เอามาเก็บไว้ก่อนก็ดีน่ะ ของคุน A ยิ่งหายากๆ อยู่ด้วยครับ  อ๋อ...ไฟท้ายผมจำได้ว่าอยู่ปากซอย 5 หรือ 6 นี่แหละครับ ร้านฝั่งขวามือน่ะ ผมเคยเห็นอยู่ และก็น่าจะยังอยู่ด้วยล่ะครับ  :bbbear_46: :bbbear_46:

• *
    • หน้าร้าน
« ตอบกลับ #1386 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 06:01:44 PM »
แต่ของคุณเอ ก็ยังเป็นโฉมเก่าครบๆคันเดียวอยู่ดี หล่อไม่เผื่อแผ่ใคร อิอิ :bbbear_23:

ปล.โอลสองลำอยู่ซอยเดียวกันไม่ได้ ผมเลยให้เพื่อนฉกอีกลำย้ายฟากมาย่านฝั่งธนเรียบร้อย เหลือคันเดียวในซอยชินเขตแล้ววตอนนี้ :bbbear_19:

กว่าจะมาเป็น  บอร์ดี้  นี้  ประวัติ  มันเยอะ  น่ะ  สู้มาทุกรูปแบบ  เจอมาหลากหลายน่ะ

ผมถามหน่อย  ผมมีเครื่อง  ประเก็นแตก  ฝั่งนึง  ซ่อมดีป่ะ  ประเก็นมันตกอันละประมาณ 1000 เหล็กด้วย  แต่ค่าซ่อมเท่าไหร่ไม่รู้

K.หยก  ถามหน่อยครับ  เรื่อง  สนามแข่ง  Drag Racing  พอจะมีข้อมูลรึเปล่าครับ  ว่ามีที่ไหน  อะไรยังไงน่ะครับ

• *
    • หน้าร้าน
« ตอบกลับ #1387 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 06:03:51 PM »
เหรอ.....คุนหยก อย่าน่ะ เดี๋ยวจะโดนมิช่ายน้อย  :bbbear_14: :bbbear_14:

@คุน A คร๊าบบบ ได้แวะไปชมของที่ กิมฮะฮวด มาอ่ะยังคร๊าบบบ หน้าตัดอ่ะ เอามาเก็บไว้ก่อนก็ดีน่ะ ของคุน A ยิ่งหายากๆ อยู่ด้วยครับ  อ๋อ...ไฟท้ายผมจำได้ว่าอยู่ปากซอย 5 หรือ 6 นี่แหละครับ ร้านฝั่งขวามือน่ะ ผมเคยเห็นอยู่ และก็น่าจะยังอยู่ด้วยล่ะครับ  :bbbear_46: :bbbear_46:

ยังไม่ว่างไปดูเลยครับ   แต่โทรไปถามมาละ  เขาบอกว่า  เฮีย  อยู่  ผมเลยไม่ถามต่อ 
ส่วนไฟเบรค  ผมว่า  คงไม่มีใครซื้อแน่เลยครับ   แต่ไม่แน่  แว่วๆ  มาว่า  มี โฉมเดียวกันอีก  แต่ไม่ทราบจำนวนที่แน่นอน

• *
« ตอบกลับ #1388 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 06:16:27 PM »
กว่าจะมาเป็น  บอร์ดี้  นี้  ประวัติ  มันเยอะ  น่ะ  สู้มาทุกรูปแบบ  เจอมาหลากหลายน่ะ

ผมถามหน่อย  ผมมีเครื่อง  ประเก็นแตก  ฝั่งนึง  ซ่อมดีป่ะ  ประเก็นมันตกอันละประมาณ 1000 เหล็กด้วย  แต่ค่าซ่อมเท่าไหร่ไม่รู้

K.หยก  ถามหน่อยครับ  เรื่อง  สนามแข่ง  Drag Racing  พอจะมีข้อมูลรึเปล่าครับ  ว่ามีที่ไหน  อะไรยังไงน่ะครับ

ถ้าแค่ประเก็นแตกก็ซ่อมสิค้าบบบบ แค่เปิดเปลี่ยนประเก็นไม่แพงหรอกมั่งผมว่า เครื่องอยู่นอกรถแล้วด้วย

ส่วนสนามแดร็คหลักๆที่เป็นสนาม ไม่นับสนามบินหรือสนามเฉพาะกิจ ก็มีอยู่สองที่
1.Bangkok Drag Avenue อยู่คลอง5 แต่ตอนนี้ปิดปรับปรุงเพราะพื้นแทร็คพังตอนน้ำท่วม
2.สนามเทพนคร จ.สมุทรสงคราม เลยมหาชัยเมืองใหม่ไปสัก30กิโลได้

• *
    • หน้าร้าน
« ตอบกลับ #1389 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 06:18:45 PM »
ถ้าแค่ประเก็นแตกก็ซ่อมสิค้าบบบบ แค่เปิดเปลี่ยนประเก็นไม่แพงหรอกมั่งผมว่า เครื่องอยู่นอกรถแล้วด้วย

ส่วนสนามแดร็คหลักๆที่เป็นสนาม ไม่นับสนามบินหรือสนามเฉพาะกิจ ก็มีอยู่สองที่
1.Bangkok Drag Avenue อยู่คลอง5 แต่ตอนนี้ปิดปรับปรุงเพราะพื้นแทร็คพังตอนน้ำท่วม
2.สนามเทพนคร จ.สมุทรสงคราม เลยมหาชัยเมืองใหม่ไปสัก30กิโลได้

แล้วพวกที่ไม่ใช่สนามหลักนี่  หาข้อมูลได้จากที่ไหนหรอ 

• *
« ตอบกลับ #1390 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 06:23:48 PM »
แล้วพวกที่ไม่ใช่สนามหลักนี่  หาข้อมูลได้จากที่ไหนหรอ 

ก็ต้องดูตามข่าวเอาอะครับว่าเขามีจัดที่ไหนบ้าง ส่วนมากจะเป็นสนามบินตามต่างจังหวัด :bbbear_32:

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • Popular Vote : 10
  • impreza gc8
« ตอบกลับ #1391 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 12:23:18 AM »
วันนี้เจอโอลเล 2คันเลย เมื่อคืนเจอที่ สเตด สำโรง คันนึง

อีกคันวันนี้สี เทา ดำ มั้ง
I love 4wd full time.!!

• *
« ตอบกลับ #1392 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 12:45:06 AM »
วันนี้เจอโอลเล 2คันเลย เมื่อคืนเจอที่ สเตด สำโรง คันนึง

อีกคันวันนี้สี เทา ดำ มั้ง

รถเดิมหรือรถแต่งวะ เจอสองคันนี่ไม่ธรรมดานะเนี่ย เจอคันเดียวก็แทบกรี้ดละ  :bbbear_23:

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • Popular Vote : 10
  • impreza gc8
« ตอบกลับ #1393 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 01:52:26 AM »
2คัน ไม่เดิมหมดเลย แต่งหมด
I love 4wd full time.!!

• *
    • หน้าร้าน
« ตอบกลับ #1394 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 02:12:05 AM »
รถเดิมหรือรถแต่งวะ เจอสองคันนี่ไม่ธรรมดานะเนี่ย เจอคันเดียวก็แทบกรี้ดละ  :bbbear_23:

ฝั่งนนทบุรี ปทุมธานี  เคยเจอ  4-5  คันได้นะ  ซิ่งซิ่ง 3 คัน แต่ดัน

ทักไม่เคยสำเร็จ