ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ  (อ่าน 989603 ครั้ง)

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #3690 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 01:39:14 PM »
ถามหน่อยคร้าบ ตอนนี้พี่ๆทั้งหลายใช้โช๊คหน้ารถยี่ห้อไหนรุ่นใดกันครับ พอดีว่าจะไปเปลี่ยน เพราะโช๊ครั่วข้างหน้าทั้งสองข้างเลย ผมลองเซิร์ทๆดูด้วยgoogle ไปดูเว็บเทียบรุ่นอะไรของฝรั่ง แล้วมันบอกว่า ใส่   KYB GR-2/Excel-G ได้

แต่ที่สงสัยคือ 1.ถ้าจะเทียบซื้อไทยมันต้องประมาณเทียบรุ่นไหนอะครับ Camrysหรือตัวใด หรือไปหาอยู่ร้านนั้น แล้วให้เค้าถอเดเทียบระยะแกนระยะโช๊คอะไรให้เลย

แนะนำทีครับ

เกือบลืม แล้วช่วงล่างนี่ 2.จัดเปลี่ยนซ่อม ณ​B quik หรือที่ไหนที่มีของได้เลยไหมครับ หรือควรเอาไปเข้าอู่ซูให้เขาดูให้ดีกว่า

3.มีข้อแนะนำเรื่องโช๊คที่เปลี่ยนไหมครับ ไม่ใช่รุ่นที่ผมหาข้อมูลก็ได้ แต่อยากได้เป็นของใหม่อะครับ ที่ทนๆเปลี่ยนแล้วใช้ยาวๆ พอดีดูของมือสองไม่เป็น เห็นอีกยี่ห้อ เซิร์ทเว็บก็ว่าแมต ใส่ได้ แต่ยี่ห้อนี่คือGabriel หาข้อมูลดูละชื่อเสียงไม่ดี ไม่ทน เลยไม่สนใจอะครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #3691 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 04:58:52 PM »
ถามหน่อยคร้าบ ตอนนี้พี่ๆทั้งหลายใช้โช๊คหน้ารถยี่ห้อไหนรุ่นใดกันครับ พอดีว่าจะไปเปลี่ยน เพราะโช๊ครั่วข้างหน้าทั้งสองข้างเลย ผมลองเซิร์ทๆดูด้วยgoogle ไปดูเว็บเทียบรุ่นอะไรของฝรั่ง แล้วมันบอกว่า ใส่   KYB GR-2/Excel-G ได้

แต่ที่สงสัยคือ 1.ถ้าจะเทียบซื้อไทยมันต้องประมาณเทียบรุ่นไหนอะครับ Camrysหรือตัวใด หรือไปหาอยู่ร้านนั้น แล้วให้เค้าถอเดเทียบระยะแกนระยะโช๊คอะไรให้เลย

แนะนำทีครับ

เกือบลืม แล้วช่วงล่างนี่ 2.จัดเปลี่ยนซ่อม ณ​B quik หรือที่ไหนที่มีของได้เลยไหมครับ หรือควรเอาไปเข้าอู่ซูให้เขาดูให้ดีกว่า

3.มีข้อแนะนำเรื่องโช๊คที่เปลี่ยนไหมครับ ไม่ใช่รุ่นที่ผมหาข้อมูลก็ได้ แต่อยากได้เป็นของใหม่อะครับ ที่ทนๆเปลี่ยนแล้วใช้ยาวๆ พอดีดูของมือสองไม่เป็น เห็นอีกยี่ห้อ เซิร์ทเว็บก็ว่าแมต ใส่ได้ แต่ยี่ห้อนี่คือGabriel หาข้อมูลดูละชื่อเสียงไม่ดี ไม่ทน เลยไม่สนใจอะครับ

1.ซื้อตรงรุ่นสิ หรือของ GCก็ได้ไส่ได้เหมือนกัน
2.ไปอู่ซูเฉพาะก็ดี หรือถ้ามีอู่ที่ไส่ใจในการทำก็เบิกอะไหล่เฮียคี้ไปให้ร้านรื้อเปลี่ยนเอาก็ได้
3.ใช้งานทั่วๆไป หนึบๆกำลังดี ผมว่า Kayaba SR Special
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Bc94

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #3692 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 08:09:22 AM »
ถ้าเป็นพวก ฮาร์ดคอ กะดอแมว เล่น สตรัทปรับเกลียวกันไปเลยครับ หัวสั่นหัวคลอน อิอิ :bbbear_43:
เทอิน ก็ดีนะครับ มือสองสภาพใหม่ ๆ ก็มีให้เห็นอยู่ในห้องซื้อขาย หาหัวจ๊อยส์ gc มาใส่แทน หรือจะแปลงหัวเดิมก็จัดได้
ของผมใช้ GAB Revo ครับมือสอง หมื่นนึง หน้าตาประมาณนี้ครับ
ส่วนใหญ่ผมใช้ของมือสองครับ ก็ใช้สักสามสี่ปี
Wencum Matha Fukaaaaa

• *
« ตอบกลับ #3693 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 11:11:49 AM »
@Retro racer:1.ตรงรุ่นมีดูได้ที่ไหนหรอครับ แล้วถ้าตรงรุ่นที่ว่า ก็คงต้องเทียบระยะไหม เพราะตรงรุ่นold leคงไม่มีหรือเปล่า
1.2 อ้อ แล้วที่ว่าของอิมใส่ได้ อันตัวเราold leกับอิมนี่น้ำหนักพอกันหรอครับ อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ ผมเห็นold leมันใหญ่ๆ นึกว่าหนักกว่าเยอะอะครับ
2.ถ้าไปอู่ ให้เค้าไปเทียบโช๊คเอารุ่นที่เล็งไว้ได้ไหมเอ่ย ผมซื้อเองก็ซื้อไม่ถูกไม่ต้อง ไม่เหมาะสมอะครับ
3.ตอนนี้แค่อยากได้ธรรมดาๆ ผมไม่ค่อยขับเร็วอะครับ ถ้าไม่ใช่ทางด่วน ไม่เคยได้แตะ140-150เลย เต็มที่ก็110-120 ถ้ามีคนนั่งด้วย ก็คงแค่100 เร็วกว่านั้นลมมันดัง ดูเหมือนยางขอบประตูหน้ามันเอาไม่อยู่อะครับ

@Bc94: ผมเห็นแต่ของซิ่งผมเลยไม่สนอะครับ ผมอยากเปลี่ยนของเดิม ใหม่ๆขับยาวๆ นิ่มๆชิลล์ๆ แล้วดูห้องที่ขายๆในนี้ มีแต่แนวไม่ธรรมดาทั้งนั้นเลย^ ^"

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
« ตอบกลับ #3694 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 11:56:51 AM »
@Retro racer:1.ตรงรุ่นมีดูได้ที่ไหนหรอครับ แล้วถ้าตรงรุ่นที่ว่า ก็คงต้องเทียบระยะไหม เพราะตรงรุ่นold leคงไม่มีหรือเปล่า
1.2 อ้อ แล้วที่ว่าของอิมใส่ได้ อันตัวเราold leกับอิมนี่น้ำหนักพอกันหรอครับ อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ ผมเห็นold leมันใหญ่ๆ นึกว่าหนักกว่าเยอะอะครับ
2.ถ้าไปอู่ ให้เค้าไปเทียบโช๊คเอารุ่นที่เล็งไว้ได้ไหมเอ่ย ผมซื้อเองก็ซื้อไม่ถูกไม่ต้อง ไม่เหมาะสมอะครับ
3.ตอนนี้แค่อยากได้ธรรมดาๆ ผมไม่ค่อยขับเร็วอะครับ ถ้าไม่ใช่ทางด่วน ไม่เคยได้แตะ140-150เลย เต็มที่ก็110-120 ถ้ามีคนนั่งด้วย ก็คงแค่100 เร็วกว่านั้นลมมันดัง ดูเหมือนยางขอบประตูหน้ามันเอาไม่อยู่อะครับ

@Bc94: ผมเห็นแต่ของซิ่งผมเลยไม่สนอะครับ ผมอยากเปลี่ยนของเดิม ใหม่ๆขับยาวๆ นิ่มๆชิลล์ๆ แล้วดูห้องที่ขายๆในนี้ มีแต่แนวไม่ธรรมดาทั้งนั้นเลย^ ^"

ตรงรุ่นก็ Legacy BC ปี89-94 หรือถ้าไม่มีก็ของ Impreza GC 92-99  ใช้กันได้ครับโช้ค เหมือนกันเปะ เรื่องน้ำหนักอยู่ที่สปริงครับ เราหนักกว่าอิม50-100 กิโลกรัม ใช้สปริงเดิมก็ได้ครับถ้าอยากได้สูง หรือถ้าอยากได้สปริงโหลด ลองหาสปริง GDB ก็ได้นะครับ เพราะน้ำหนักไม่หนีกัน ออกจะหนักกกว่าด้วย
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Up________

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #3695 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 05:44:41 PM »
ชี้เป้าฝาหน้ามีรูให้ที เบื่อของเดิมแล้ววว อยากเสริมจมูก อิอิ
VETERINARY MEDICINE 73
Mahanakorn University of Technology

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #3696 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 11:19:38 PM »
ไปยัฮีซิน้อง. 55555 จมูกโด่งสมใจเลย

• *
« ตอบกลับ #3697 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 02:48:46 AM »
ไปยัฮีซิน้อง. 55555 จมูกโด่งสมใจเลย

เสริมยันฮี น่าจะแพงว่าหาที่เซียงกงนะพี่  :bbbear_44: :bbbear_44:
Mahanakorn University of Technology

• *
« ตอบกลับ #3698 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 10:12:23 AM »
เสริมยันฮี น่าจะแพงว่าหาที่เซียงกงนะพี่  :bbbear_44: :bbbear_44:

กิมฮะฮวดไง มีฝาเทอโบอยู่ แต่ไม่รู้ป่านนี้ยังอยู่ป่าวนะ สีขาวด้วย :bbbear_44:

• *
« ตอบกลับ #3699 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 01:28:12 AM »
กิมฮะฮวดไง มีฝาเทอโบอยู่ แต่ไม่รู้ป่านนี้ยังอยู่ป่าวนะ สีขาวด้วย :bbbear_44:

เอามาขึ้นโมล ทำฝาเคฟล่า 555

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #3700 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 01:41:16 AM »

แนะนำทีครับ

โช๊คคู่หน้าตรงรุ่น MIT ลด80เปอเซน เหลือตัวละ 1300 มีแค่คู่หน้าคู่เดียว ของตัวเทอร์โบตรงรุ่นโอเล

• *
« ตอบกลับ #3701 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 12:56:36 PM »
สุโก้ยที่สุดในสามโลกเลยคร้าบ!!!  :bbbear_19:ขอบคุณมากคร้าบ ว่าแต่ขอรบกวนอีกสักหน่อยนะครับ เป้าที่ชี้นี่ศูนย์ไหนหรอครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2013, 12:59:01 PM โดย jiblegacy »

• *
« ตอบกลับ #3702 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 05:50:18 PM »
สุโก้ยที่สุดในสามโลกเลยคร้าบ!!!  :bbbear_19:ขอบคุณมากคร้าบ ว่าแต่ขอรบกวนอีกสักหน่อยนะครับ เป้าที่ชี้นี่ศูนย์ไหนหรอครับผม

น่าจะศูนย์ MIT ที่เสรีไทยครับ  :bbbear_19:

• *
« ตอบกลับ #3703 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 01:41:50 PM »
ครับ ขอบคุณครับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ Omelet

• *
  • Popular Vote : 1
  • I LOVE 80,90's
« ตอบกลับ #3704 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 05:26:57 PM »
        เพิ่งสมัครสมาชิกน่ะครับ  ฝากก่อนซักรูปครับ.........

ชอบรูปนี้น่ะครับ  ให้เกียรติผู้สูงวัยออกก่อน