ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ  (อ่าน 988643 ครั้ง)

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • Popular Vote : 10
  • impreza gc8
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:43:42 AM »
แนะนำร้านแปลง สคู๊ปให้หน่อยสิคับ คือนิวจาเอาสคู๊ปเหยี่ยวมาแปงใส่ฝากะโปง โอเลน่ะ
I love 4wd full time.!!

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 07:22:53 PM »
อู่สีครับนิว ทำได้เกือบทุกอู่แต่ของ และอุปกรณ์ต้องครบนะ

• *
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:36:56 PM »
หรอพี่ป๊อป - - เซงเยย

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:20:00 PM »
ของตาป็อปนี่เทพกว่าใช้กาวสองหน้าแปะเอา  emo76o emo76o emo76o
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:26:43 PM »
55+

ออฟไลน์ V.Putin@Productive

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:57:40 PM »
ถ้าอย่างของเรานี่เอาอะไรใส่ได้บ้างล่ะป๊อบ
รู้สึกว่าของเหยี่ยว STi มันน่าจะกวักลมได้มาก แต่โดยความชอบส่วนตัวผมอยากได้อะไรที่มันเหลี่ยมๆ
แต่ขนาดเล็กลงมาหน่อย เอาของ GC ใส่จะดูโอเคไหม

ถามไปงั้นแหละ แต่อยากรู้จริงๆ เพราะตอนนี้ยังชอบอินเตอร์นะ แต่อยากหาทางเอาลมมาเป่าอินเตอร์ให้ได้มากกว่านี้

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 12:45:02 AM »
 emo63o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2011, 08:33:40 PM โดย Yo Legacy RSu »

• *
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 12:47:19 AM »
210 มั้งพี่

• *
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 10:43:47 AM »
ถ้าอย่างของเรานี่เอาอะไรใส่ได้บ้างล่ะป๊อบ
รู้สึกว่าของเหยี่ยว STi มันน่าจะกวักลมได้มาก แต่โดยความชอบส่วนตัวผมอยากได้อะไรที่มันเหลี่ยมๆ
แต่ขนาดเล็กลงมาหน่อย เอาของ GC ใส่จะดูโอเคไหม

ถามไปงั้นแหละ แต่อยากรู้จริงๆ เพราะตอนนี้ยังชอบอินเตอร์นะ แต่อยากหาทางเอาลมมาเป่าอินเตอร์ให้ได้มากกว่านี้

เอาจริงๆ นะตาแพน...สคู๊พใหญ่ดักลมดี แต่ๆ.....ถ้าเป็นอินเตอร์เฉียงครีบมันนิ่มอ่ะ สคู๊พใหญ่ๆ เจอลมแรงๆ ครีบล้มซะไม่เป็นท่าเลย ขนาดของเราเปลี่ยนอินเตอร์ลูกใหม่สภาพเกือบ 100 เปอร์เซ็นต์แล้วนะ ถามตาหยกดูได้ว่าตอนนั้นกับตอนนี้สภาพอินเตอร์ต่างกันเยอะ แต่ลมอ่ะแรง เครื่องวิ่งดี แถมยังช่วยระบายความร้อนตอนรถติดๆ ได้ดีพอควรเลยล่ะ  emo64o

@ ตาหยกรถผมอ่ะยิงน๊อตจ๊ะไม่ได้ใช้กาว 2 หน้าแปะ เดี๋ยวปัด emo47o รถเขาอ่ะเป็นแบบ Tamiya หรอก ถอดประกอบได้

## โยครับ เครื่องเดิมโอเล 200 ม้าครับ แต่ถ้าของ GC บ้านเราม้ามันมา 210 ครับ แล้วก็คง 210 จนรุ่นสุดท้าย แต่ถ้าเป็นเมืองนอก GC มีตั้งแต่ 210 ยาวไปยัน 280 อย่างที่รู้นั้นแหละ Ole Le ถ้าจำไม่ผิดเครื่องปีสุดท้ายมัน 240 มั่งครับ(ไม่แน่ใจเลยนะ) ส่วนท่อไอเสียเดิมหลังแคตมัน 2.2 ครับ

To...นิวครับ จะเซ็งทำไมอ่ะ ถ้าได้สคู๊พมา มีน๊อตยึดด้านล่างมา แต่ไม่มีแผ่นดักลมด้านในก็ทำได้แล้วครับ แต่หาตำแหน่งติดดีๆ นะ ถ้ากรณีไม่อยากคว้านรูดักลมีท่ฝากระโปรงเดิมให้กว้างขึ้น

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 11:28:39 AM »

กลมWRX หรือ เหยี่ยวWRX ทรงมันเหมือนตัวSTIแต่เตี้ยกว่าเกือบนิ้ว
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 11:31:31 AM »
โดนชนตูดมาวันนี้-*- คานหลังกันชนมุดเข้าไป กระโปรงปิดไม่ลง

ถามเพิ่มนะครับ โอเลเครื่องโบเดิมๆกี่แรงม้าครับ แล้วท่อไอเสียจากเฮดเลย มันเดินมากี่นิ้วครับ รถผมเฮดเดิม ปลาย2.2 เสียงแตกอะคับ

ผมว่าเสียงแตกน่าจะมาจากหม้อพักปลายมากกว่านะ ไม่น่าเกี่ยวกับไซส์ท่อสักเท่าไหร่ เท่าที่เขาแนะนำกันคือ ออกจากตูดเทอโบ2.5นิ้วตลอดสายเข้าหม้อพักท้ายไปเรย~~~

ถ้าเป็นเครื่องตรงรุ่นของBC จริงๆจะมีแค่สองสเปกนะครับเท่าที่รู้ คือ RS 200HP กับ RS-RA 220HP

• *
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 11:33:05 AM »

เอาจริงๆ นะตาแพน...สคู๊พใหญ่ดักลมดี แต่ๆ.....ถ้าเป็นอินเตอร์เฉียงครีบมันนิ่มอ่ะ สคู๊พใหญ่ๆ เจอลมแรงๆ ครีบล้มซะไม่เป็นท่าเลย ขนาดของเราเปลี่ยนอินเตอร์ลูกใหม่สภาพเกือบ 100 เปอร์เซ็นต์แล้วนะ ถามตาหยกดูได้ว่าตอนนั้นกับตอนนี้สภาพอินเตอร์ต่างกันเยอะ แต่ลมอ่ะแรง เครื่องวิ่งดี แถมยังช่วยระบายความร้อนตอนรถติดๆ ได้ดีพอควรเลยล่ะ  emo64o

@ ตาหยกรถผมอ่ะยิงน๊อตจ๊ะไม่ได้ใช้กาว 2 หน้าแปะ เดี๋ยวปัด emo47o รถเขาอ่ะเป็นแบบ Tamiya หรอก ถอดประกอบได้

## โยครับ เครื่องเดิมโอเล 200 ม้าครับ แต่ถ้าของ GC บ้านเราม้ามันมา 210 ครับ แล้วก็คง 210 จนรุ่นสุดท้าย แต่ถ้าเป็นเมืองนอก GC มีตั้งแต่ 210 ยาวไปยัน 280 อย่างที่รู้นั้นแหละ Ole Le ถ้าจำไม่ผิดเครื่องปีสุดท้ายมัน 240 มั่งครับ(ไม่แน่ใจเลยนะ) ส่วนท่อไอเสียเดิมหลังแคตมัน 2.2 ครับ

To...นิวครับ จะเซ็งทำไมอ่ะ ถ้าได้สคู๊พมา มีน๊อตยึดด้านล่างมา แต่ไม่มีแผ่นดักลมด้านในก็ทำได้แล้วครับ แต่หาตำแหน่งติดดีๆ นะ ถ้ากรณีไม่อยากคว้านรูดักลมีท่ฝากระโปรงเดิมให้กว้างขึ้น

ก็บอกให้อินเตอร์หน้าไปเรยไงคุณ อิอิ ครีบจะได้ไม่ล้ม 5 5 5  emo74o

• *
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 07:26:41 PM »
ไม่.......เค้านิยมคำว่า STD นะจ๊ะ ตัวเธอ....แล้วท่านโต้งจัดของให้เขาอ่ะยัง

ปล... บอกโต้งด้วยว่าพี่จะตื้อเราให้ถึงที่สุด พรมพื้น B12 อ่ะ อิ อิ อิ

• *
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 07:30:45 PM »
เฮ้อ เหนมีคนขาย black fire system อยากใส่บ้างแล้ว

วันนี้ไปร้าน r style มา ว่าจาซื้อมาล่ะ แต่ติดตั้งไม่เปน - -"

• *
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 07:38:14 PM »
เอามาใส่หล่อได้ แต่ถ้าใช้งานทุกวันลอง PM ไปถามพี่ Hiter ที่เขาผลิต Back Fire ขายเป็นเจ้าแรกๆ ดีกว่าครับ พี่เขาอยู่ใน SSS เขาเรานี่แหละ