ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ  (อ่าน 1006574 ครั้ง)

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #570 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 08:50:13 PM »
ใช่ซิ เรามันรถใช้แก๊ส 55+

เออพี่ รถแมร่ง แปลกๆ ท่อ จะยิงบ่อยมากเลยอะ เวลาเปลี่ยนเกียร์ก็ยิง

มันผิดตั้งแต่ที่บอกว่าวิ่งแย่กว่าน้ำมันแล้วหละ แก็ซหัวฉีดควรจะวิ่งเท่า หรือดีกว่าน้ำมันด้วยนาาาาา mush17

เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #571 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 08:57:46 PM »
นั่นไง  เฉียดด  ๆ  กันเลยครับ 

ยังไม่รู้เลยอ่ะตั้ม  ว่าจะใส่กล่องอะไร ดี  power ต้องใช้ แอร์โฟ    F con  ก็ต้องเลือกอีก  ว่าจะใช้รุ่น  เบอร์อะไร  map haness เยอะอ่ะ 

บางคนบอก  ต้อง  ทองไปเลย  ออฟ ชั่นครบ  แต่เราไม่ได้ใช้ออฟทั้งหมด   นี่ดิ  ปวดหัว  ตึ๊บบบบบ  มากกกกก

จริงๆ  เลยครับ   จูน  จ่ายบางตอนไม่บูส   อีกโหมด  ตอนบูส  น่าจะประหยัดเชื้อเพลิง  ได้ดีทีเดียว  เพราะไม่ได้ซัดตลอดเวลาอยู่ละ
ประหยัดตังค์ดีออก  มันหนาไปป่าว  เอ่ย

เหนื่อย  ครับ  หาของ  ใช้สมอง  อย่างเหนื่อยเลย   คลัช  ยังคิดอยู่เลยครับ  ว่าจะใช้  Single Or Twin Plate  ดีอ่ะ  ไหนจะลูกซิ่งอีก  หรือจะลูกเดิมลองวิ่งก่อน

เหมือนหาทิศทางยังไม่เจอไงก็ไม่รู้   

ปล. ผมไปสอย  เฮด  มาชุดนึงละ  คนขายบอกเป็นเฮดนอก  ชัวร์ๆ  แต่ยังไม่ใช่แบบเฮดรุ่นใหม่ที่ไปดูมา  รุ่้นใหม่ ก็ตั้ง  พันปลาย ถึง หมื่น ต้น  โอ้ววววว

อินเตอร์ อีก  กะลังครุ่นคิดอย่างหนักเลยว่าจะ  ทำไงดี  เพราะส่วนตัว  จะไม่เดินอินเตอร์หน้าแน่ๆ สุดๆ  แต่ละอย่างเหนื่อยจริงๆ  ทั้งสมอง ทั้งกาย และ  เงินนนนนน  ยิ่งหายากและไม่ค่อยมีด้วยนะ  เฮ้อออออ   ของแรงใจ  พลังใจ  พี่น้อง  ชาว  Old  Legacy  นี่แหละ

เรื่องกล่องผมว่ากล่องเงินหลักพันก็พอแล้วครับ ราคาประหยัดดี ฮาเน็ตไม่ต้องสนใจ ให้มือจูนสร้างใหม่ให้โลด เพราะเคยคุยกับคนจูนเรื่องนี้แล้ว เราสามารถเลือกรอบช่งหนึ่งแล้วจูนโดยอิงองศาลิ้นเร่ง เพื่อให้จ่ายบางสำหรับโหมดประหยัดได้ครับ  mush21

เฮดที่ได้มาแบบไหนหรือครับ ยาวเท่ากันไหม 4-1 หรือ4-2-1  mush24

ส่วนเรื่องลูก กับคลัทซ์ต้องถามว่าจะทำกี่ม้าเหรอครับ จะได้ลองๆถามช่างให้ครับ  mush28

ถ้าจะไม่อินเตอร์หน้า ก็ต้องเหยี่ยว STI เพราะใหญ่สุดแล้วคร้าบบบบ แต่ต้องถามว่าใช้คอไอดีของรุ่นไหนครับ ถ้าใช้คอขาว หรือเวอร์ชั่น4ลงมา ไส่อินเตอร์เหยี่ยวนี่มันจะไปยันผนังห้องเครื่องคร้าบบบ ถ้าจะไส่ต้องคอเวอร์ชั่น 5-6 หรือคอตากลมตาเหยี่ยวไปเลย ซึ่งก็แปลว่าฝาสูบต้องใช้ของ5-6 ขึ้นไป  mush21
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #572 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 09:32:28 PM »
เห็นม่ะ อินเตอร์บนดีที่สุด 55555  mush17

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • Popular Vote : 10
  • impreza gc8
« ตอบกลับ #573 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:21:00 PM »
555 โอเค เดวไปจูนใหม่ๆ
I love 4wd full time.!!

ออฟไลน์ V.Putin@Productive

• *
  • Popular Vote : 9

• *
« ตอบกลับ #575 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 11:13:51 AM »
เห็นม่ะ อินเตอร์บนดีที่สุด 55555  mush17

ไส่อินเตอร์เหยี่ยวไม่ได้อะเดะใช้คอเวอร์ชั่น4 เพราะผมใช้ฝาแคมเล็ก เลยหน้าไปเลยละกันแต่เดินสูตรสั้นๆช่วยเอาแทน แต่ยังไงก็เย็นนะ อิอิ  mush21
555 โอเค เดวไปจูนใหม่ๆ

ให้ไวๆๆจูนเสร็จเอามาวิ่งกับรถตาป็อบ ยังงงง!!!  mush32

http://autospeed.com/cms/title_TopMount-Trial-Part-One/A_1618/article.html

http://autospeed.com/cms/title_TopMount-Trial-Part-Two/A_1619/article.html

เผื่อใครสนข้อมูลพวกอินเตอร์บน

ข้อมูลแน่ตลอดๆ  mush23

ออฟไลน์ A.Legacy

• *
  • Popular Vote : 4
    • หน้าร้าน
« ตอบกลับ #576 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 05:11:31 PM »
เรื่องกล่องผมว่ากล่องเงินหลักพันก็พอแล้วครับ ราคาประหยัดดี ฮาเน็ตไม่ต้องสนใจ ให้มือจูนสร้างใหม่ให้โลด เพราะเคยคุยกับคนจูนเรื่องนี้แล้ว เราสามารถเลือกรอบช่งหนึ่งแล้วจูนโดยอิงองศาลิ้นเร่ง เพื่อให้จ่ายบางสำหรับโหมดประหยัดได้ครับ  mush21

เฮดที่ได้มาแบบไหนหรือครับ ยาวเท่ากันไหม 4-1 หรือ4-2-1  mush24

ส่วนเรื่องลูก กับคลัทซ์ต้องถามว่าจะทำกี่ม้าเหรอครับ จะได้ลองๆถามช่างให้ครับ  mush28

ถ้าจะไม่อินเตอร์หน้า ก็ต้องเหยี่ยว STI เพราะใหญ่สุดแล้วคร้าบบบบ แต่ต้องถามว่าใช้คอไอดีของรุ่นไหนครับ ถ้าใช้คอขาว หรือเวอร์ชั่น4ลงมา ไส่อินเตอร์เหยี่ยวนี่มันจะไปยันผนังห้องเครื่องคร้าบบบ ถ้าจะไส่ต้องคอเวอร์ชั่น 5-6 หรือคอตากลมตาเหยี่ยวไปเลย ซึ่งก็แปลว่าฝาสูบต้องใช้ของ5-6 ขึ้นไป  mush21

อันนี้เลยครับ  ผมก็ไม่รู้ว่ามันเป็นแบบไหน  รบกวนวิเคราะห์หน่อยครับ

แล้ว  ไอ้ ลูก  ก้าน  ข้อ  ชาร์พ  เดิม เครื่อง  Ver.4  เนี่ย  ทน  บูส แบบกล่องเดิม กับแบบกล่องจูนอ่ะครับ ได้ขนาดไหนครับ  รบกวนชี้แนะหน่อยนะครับ

และถ้าผมเปลี่ยนแต่ลูก  ซิ่ง  ล่ะครับ  จะเป็นอย่างไรบ้าง     คือเรื่องคลัชท์เนี่ย  ผมกะจะซื้อทีเดียวไงครับ  เผื่อขยับสเต๊ป

จะได้ไม่ต้องซื้ออีกชุด  เลยกะจะเลือก  twin plate  ไปเลยทีเดียว    แล้วเรื่องกล่อง ที่คุณหยก แนะนำ  คือกล่องอะไรหรอครับ

พวกพี่ๆ  ผมให้ใช้ Power Fc ก็พอ  แต่ผมว่า มันต้องใช้แอร์โฟว  ก็ต้องไปใส่ VG อีก  ผมเลยอยากได้  F con 2.1  ธรรมดา

ไม่ต้องใช้แอร์โฟว  อีก   Inter  เหยีี่ยว  STI  มันหน้าตา  อย่างไรครับ   ผมไม่เคยเห็นครับ  มันใหญ่สุดแล้วของ  Subaru  เลยรึเปล่าครับ

ขอบคุณ  ทุก  เม้น  ที่ให้ความรู้นะครับ  ผม  จากใจเลยครับ   ผมจะทำงานอันนี้ให้ออกมาให้ดีที่สุด   โดยหวังให้ทุกท่านช่วยสละความรู้ และ

เกร็ดเล็กเกร็ดน้อย  ให้ ผมบ้างก็พอครับ   ขอบคุณ  ทุกๆ เม้น  อีกครั้งนะครับ    emo73o emo77o

ปล.  ร้านอาหาร  ล้อมเพชร  อยู่ที่ใดครับ  ผมหาไม่เจอเลย  ผมอยู่ตรง  นี้อ่ะครับ ตาม ลิ้งค์เลย  http://www.facebook.com/media/set/?set=a.113371925417605.27579.100002343956452&l=d58ce8a5f2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2011, 05:17:22 PM โดย A.Legacy »

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • Popular Vote : 10
  • impreza gc8
« ตอบกลับ #577 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 08:14:38 PM »
แหม เครื่องนิวก็เดิมๆ - -" สู้อารายได้
I love 4wd full time.!!

• *
« ตอบกลับ #578 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:55:30 PM »

อันนี้เลยครับ  ผมก็ไม่รู้ว่ามันเป็นแบบไหน  รบกวนวิเคราะห์หน่อยครับ

แล้ว  ไอ้ ลูก  ก้าน  ข้อ  ชาร์พ  เดิม เครื่อง  Ver.4  เนี่ย  ทน  บูส แบบกล่องเดิม กับแบบกล่องจูนอ่ะครับ ได้ขนาดไหนครับ  รบกวนชี้แนะหน่อยนะครับ

และถ้าผมเปลี่ยนแต่ลูก  ซิ่ง  ล่ะครับ  จะเป็นอย่างไรบ้าง     คือเรื่องคลัชท์เนี่ย  ผมกะจะซื้อทีเดียวไงครับ  เผื่อขยับสเต๊ป

จะได้ไม่ต้องซื้ออีกชุด  เลยกะจะเลือก  twin plate  ไปเลยทีเดียว    แล้วเรื่องกล่อง ที่คุณหยก แนะนำ  คือกล่องอะไรหรอครับ

พวกพี่ๆ  ผมให้ใช้ Power Fc ก็พอ  แต่ผมว่า มันต้องใช้แอร์โฟว  ก็ต้องไปใส่ VG อีก  ผมเลยอยากได้  F con 2.1  ธรรมดา

ไม่ต้องใช้แอร์โฟว  อีก   Inter  เหยีี่ยว  STI  มันหน้าตา  อย่างไรครับ   ผมไม่เคยเห็นครับ  มันใหญ่สุดแล้วของ  Subaru  เลยรึเปล่าครับ

ขอบคุณ  ทุก  เม้น  ที่ให้ความรู้นะครับ  ผม  จากใจเลยครับ   ผมจะทำงานอันนี้ให้ออกมาให้ดีที่สุด   โดยหวังให้ทุกท่านช่วยสละความรู้ และ

เกร็ดเล็กเกร็ดน้อย  ให้ ผมบ้างก็พอครับ   ขอบคุณ  ทุกๆ เม้น  อีกครั้งนะครับ    emo73o emo77o

ปล.  ร้านอาหาร  ล้อมเพชร  อยู่ที่ใดครับ  ผมหาไม่เจอเลย  ผมอยู่ตรง  นี้อ่ะครับ ตาม ลิ้งค์เลย  http://www.facebook.com/media/set/?set=a.113371925417605.27579.100002343956452&l=d58ce8a5f2

ผมคิดอยู่ว่าไช่ชุดนี้หรือเปล่า ไช่จริงๆด้วย อิอิ เป็น4-2-?? (ท่อนหลังหายไปต้องสั่งตีเพิ่มโลด) เป็นแบบยาวไม่เท่ากัน จะเป็นคนละสูตรกับของผมครับ แต่เส้นผ่านศูนย์กลางท่อใหญ่กว่าของผมนะ รอบต้นคาดว่าน่าจะรอ แต่รอบปลายๆน่าจะเดินยาวกว่า ลองไส่ดูแล้วบอกกันบ้างนะครับอยากรู้เหมือนกันว่าฟิวจริงๆเป็นอย่างไร

ไส้เดิมV4แคมเล็กหรือครับ อิอิ งั้นก็คงใกล้เคียงกับที่ผมกำลังจะทำ เท่าที่ศึกษามา ปลอดภัยก็ไม่เกินบาร์ห้าครับ แต่ห้ามแช่ยาวๆนะ ไม่งั้นมีหลับแน่ๆ แต่ติ้กต้องไม่ร่วง มือจูนต้องไม่โง่นะ แต่อยากรู้ว่าจะใช้เทอโบอะไร แล้วอยากได้กี่ม้าอะครับจะได้กะถูก

คลัทซ์ถ้ากะจะเกิน350 ทวินเลยก็ได้มั่งผมว่านะ

ที่ผมบอกว่ากล่องเงินหลักพันก็คือ 2.1 นั่นแหละครับ ซ๊่เรี่ยลนัมเบอร์หลักพันเป็นปีเก่า ถ้าซี่เรี่ยลหลักหมื่นจะแพงกว่า แต่เหมือนๆกันแหละ เอฟคอนมันได้เปรียบตรงเอาแอร์โฟลวออกได้ และมือจูนที่ผมไว้ใจก็ค่อนข้างเชี่ยวชาญเอฟคอนด้วยเลยชอบตัวนี้มากกว่าเอฟซีครับ

อินเตอร์เหยี่ยว STI ใหญ่สุดแล้วครับตอนนี้ เพราะของแมวนี่จะกว้างน้อยกว่า แต่ถ้าไช่คอV4 มันจะติดผนังอีรุงตุงนังอย่างที่ผมบอกไปก่อนหน้านี่แหละครับ แต่ถ้าจะทำ400ม้า หน้าเหอะ!!!

รูปอินเตอร์เหยี่ยวSTI

สุดท้ายมีอะไรก็ถามได้ครับ ผมอาจจะความรู้ไม่เยอะเท่าไหร่เพราะเพิ่งเล่นได้ไม่กี่ปีแต่ถ้ารู้อะไรมาผมก็จะตอบเท่าที่รู้ครับ อยากให้รวมกลุ่มได้แบบเมืองนอกมาก จะได้ไม่เป็นชนกลุ่มน้อยในสังคม  mush21

• *
    • หน้าร้าน
« ตอบกลับ #579 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 11:34:57 PM »
แหม เครื่องนิวก็เดิมๆ - -" สู้อารายได้

เครื่องตัวไหนล่ะครับ  แล้ว  โบ  อะไร   ของพี่  เครื่องตัวเก่า  คอขาว   โบ td05h  ซัดกับรถ  14 วิ  ได้แบบ  ตึ๊ดดดด ๆ  เลยนะ

ผมคิดอยู่ว่าไช่ชุดนี้หรือเปล่า ไช่จริงๆด้วย อิอิ เป็น4-2-* (ท่อนหลังหายไปต้องสั่งตีเพิ่มโลด) เป็นแบบยาวไม่เท่ากัน จะเป็นคนละสูตรกับของผมครับ แต่เส้นผ่านศูนย์กลางท่อใหญ่กว่าของผมนะ รอบต้นคาดว่าน่าจะรอ แต่รอบปลายๆน่าจะเดินยาวกว่า ลองไส่ดูแล้วบอกกันบ้างนะครับอยากรู้เหมือนกันว่าฟิวจริงๆเป็นอย่างไร

ไส้เดิมV4แคมเล็กหรือครับ อิอิ งั้นก็คงใกล้เคียงกับที่ผมกำลังจะทำ เท่าที่ศึกษามา ปลอดภัยก็ไม่เกินบาร์ห้าครับ แต่ห้ามแช่ยาวๆนะ ไม่งั้นมีหลับแน่ๆ แต่ติ้กต้องไม่ร่วง มือจูนต้องไม่โง่นะ แต่อยากรู้ว่าจะใช้เทอโบอะไร แล้วอยากได้กี่ม้าอะครับจะได้กะถูก

คลัทซ์ถ้ากะจะเกิน350 ทวินเลยก็ได้มั่งผมว่านะ

ที่ผมบอกว่ากล่องเงินหลักพันก็คือ 2.1 นั่นแหละครับ ซ๊่เรี่ยลนัมเบอร์หลักพันเป็นปีเก่า ถ้าซี่เรี่ยลหลักหมื่นจะแพงกว่า แต่เหมือนๆกันแหละ เอฟคอนมันได้เปรียบตรงเอาแอร์โฟลวออกได้ และมือจูนที่ผมไว้ใจก็ค่อนข้างเชี่ยวชาญเอฟคอนด้วยเลยชอบตัวนี้มากกว่าเอฟซีครับ

อินเตอร์เหยี่ยว STI ใหญ่สุดแล้วครับตอนนี้ เพราะของแมวนี่จะกว้างน้อยกว่า แต่ถ้าไช่คอV4 มันจะติดผนังอีรุงตุงนังอย่างที่ผมบอกไปก่อนหน้านี่แหละครับ แต่ถ้าจะทำ400ม้า หน้าเหอะ!!!

รูปอินเตอร์เหยี่ยวSTI

สุดท้ายมีอะไรก็ถามได้ครับ ผมอาจจะความรู้ไม่เยอะเท่าไหร่เพราะเพิ่งเล่นได้ไม่กี่ปีแต่ถ้ารู้อะไรมาผมก็จะตอบเท่าที่รู้ครับ อยากให้รวมกลุ่มได้แบบเมืองนอกมาก จะได้ไม่เป็นชนกลุ่มน้อยในสังคม  mush21

แล้วอันนี้แบบไหนครับ
ขาดตรงไหนครับ  ตรงก่อนเข้า

เทอร์โบ  รึเปล่าครับ   แล้ว  4-2-1  หรือ 4-1  เนี่ย  มันต่างกันอย่างไร    4-2-1  เป็นอย่างไร   4-1  เป็นอย่างไร  รวมทั้งข้อดีข้อเสียนะครับ  เพราะผมต้องเซ็ตรถให้พอดีน่ะ

ครับรบกวนชี้แนะทีครับ   

F con 2.1  มันสามารถ  อัพได้เป็น ver.กล่องทองเลยหรอครับ  แล้วพอจะทราบราคาและสถานที่ทำไหมครับ   ลองถามมานะครับ  มันก็ต้องซื้อ ฮาเนส  อีกอ่ะครับ  ไม่งั้นก็

ใช้ไม่ได้  ผมก็เลยงง  เพราะถ้าเราซื้อ  F con 15000  กะ power fc  15000-22000  ผมก็ยังคิดว่า  f con น่าจะดีกว่า  แต่พอดี    พี่ๆ  ที่ K-Sport  บอกว่า  มี เซฟ

วาง rb20  ใส้เดิมไม่ได้แกะเครื่องเลย  โบ 06 20 g   กล่อง power fc   บูส 1.5 บาร์   และอีกคัน  rb 25 ใส้เดิม  ไม่แกะมาเปลี่ยนอะไรเลย  โบ 06 19c บูส 1.7 บาร์

เกือบ  500 ม้า  ก็ ใช้ Power fc    ผมเลย  จะเอาอย่างไรดีว๊าาาา   ราคาก็ใกล้เคียงกัน  แต่อาจต่างกันที่ค่าจูน  และคนจูน  ว่า  เปิดให้เราเต็มที่ไหมอีก   แล้ว  f con นี่ควร

ใช้กล่องเบอร์ประมาณไหนครับ  แล้วมันอัพเป็นกล่องทองได้ไหม ราคาประมาณเท่าไหร่  เหนื่อยๆ  เลยครับ   

ออฟไลน์ V.Putin@Productive

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #580 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 01:33:27 AM »
ซ.ล้อมเพชร มันก็คือซอยที่ลัดหลังการไฟฟ้าได้น่ะครับ
จากตลาดชินมณี เลี้ยวซ้ายออกมา ร้าน Autoglym ล้างรถจะอยู่ฝั่งขวา ตรงไปไม่กี่เมตรร้านอาหารเจ๊ณีอยู่ซ้ายมือ
เลยไปมีร้านก่อสร้าง แล้วก็เป็นซ.ลัดหลังการไฟฟ้านั่นแหละครับ

• *
« ตอบกลับ #581 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 01:56:37 PM »
เครื่องตัวไหนล่ะครับ  แล้ว  โบ  อะไร   ของพี่  เครื่องตัวเก่า  คอขาว   โบ td05h  ซัดกับรถ  14 วิ  ได้แบบ  ตึ๊ดดดด ๆ  เลยนะ

แล้วอันนี้แบบไหนครับ
ขาดตรงไหนครับ  ตรงก่อนเข้า

เทอร์โบ  รึเปล่าครับ   แล้ว  4-2-1  หรือ 4-1  เนี่ย  มันต่างกันอย่างไร    4-2-1  เป็นอย่างไร   4-1  เป็นอย่างไร  รวมทั้งข้อดีข้อเสียนะครับ  เพราะผมต้องเซ็ตรถให้พอดีน่ะ

ครับรบกวนชี้แนะทีครับ   

F con 2.1  มันสามารถ  อัพได้เป็น ver.กล่องทองเลยหรอครับ  แล้วพอจะทราบราคาและสถานที่ทำไหมครับ   ลองถามมานะครับ  มันก็ต้องซื้อ ฮาเนส  อีกอ่ะครับ  ไม่งั้นก็

ใช้ไม่ได้  ผมก็เลยงง  เพราะถ้าเราซื้อ  F con 15000  กะ power fc  15000-22000  ผมก็ยังคิดว่า  f con น่าจะดีกว่า  แต่พอดี    พี่ๆ  ที่ K-Sport  บอกว่า  มี เซฟ

วาง rb20  ใส้เดิมไม่ได้แกะเครื่องเลย  โบ 06 20 g   กล่อง power fc   บูส 1.5 บาร์   และอีกคัน  rb 25 ใส้เดิม  ไม่แกะมาเปลี่ยนอะไรเลย  โบ 06 19c บูส 1.7 บาร์

เกือบ  500 ม้า  ก็ ใช้ Power fc    ผมเลย  จะเอาอย่างไรดีว๊าาาา   ราคาก็ใกล้เคียงกัน  แต่อาจต่างกันที่ค่าจูน  และคนจูน  ว่า  เปิดให้เราเต็มที่ไหมอีก   แล้ว  f con นี่ควร

ใช้กล่องเบอร์ประมาณไหนครับ  แล้วมันอัพเป็นกล่องทองได้ไหม ราคาประมาณเท่าไหร่  เหนื่อยๆ  เลยครับ

ในรูปเป็นแบบเดียวกับที่ผมใช้อยู่ครับ อาการก็จะออกแบบที่เดียวกับที่ผมบอกไว้ก่อนหน้านี้ แต่ในรูปเนี่ยดูเหมือนต่อท่อเวสเกตแยกเพิ่มมาแล้ว น่าจะปลายดีกว่าเดิมอีกครับ

ส่วนเรื่องกล่องเนี่ย ต้องดูว่าจะให้ใครจูนครับ ถ้ามือจูนถนัดอันไหนก็ใช้อันนั้นละกันน่าจะเหมาะกว่า ของพวกนี้แล้วแต่ความเชื่อครับ ส่วน2.1นั่นไม่สามารถอัพเป็นทองได้นะครับ ที่บอกว่าอัพกันเนี่ยคือ อัพจากที่ไม่สามารถโปรกแรกมได้ ให้เป็นแบบโปรแกรมได้ครับ แต่ความละเอียดยังคงเท่าเดิมครับ กล่องทองตารางละเอียดกว่าเยอะครับ แต่ถ้าไม่ได้ทำแรงม้ามากๆจริงๆก็ไม่จำเป็นนะผมว่า

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #582 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 04:36:14 PM »
อีตาหยก รถผมจะไปสู้หนุ่มนิวได้ไง รถน้องเขาอ๊อคเทน 103 เลยนะ  mush2

• *
« ตอบกลับ #583 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 05:53:02 PM »
อีตาหยก รถผมจะไปสู้หนุ่มนิวได้ไง รถน้องเขาอ๊อคเทน 103 เลยนะ  mush2

เติมออกเทนบูสเตอร์ดิ ดิ ดิ  mush32

• *
    • หน้าร้าน
« ตอบกลับ #584 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 11:59:48 PM »
ซ.ล้อมเพชร มันก็คือซอยที่ลัดหลังการไฟฟ้าได้น่ะครับ
จากตลาดชินมณี เลี้ยวซ้ายออกมา ร้าน Autoglym ล้างรถจะอยู่ฝั่งขวา ตรงไปไม่กี่เมตรร้านอาหารเจ๊ณีอยู่ซ้ายมือ
เลยไปมีร้านก่อสร้าง แล้วก็เป็นซ.ลัดหลังการไฟฟ้านั่นแหละครับ

แล้วผมจะไปซุ่มดู  คันในรูป  นะครับ    emo76o