ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ  (อ่าน 1007732 ครั้ง)

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • Popular Vote : 10
  • impreza gc8
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #930 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 07:31:12 PM »
รถวางเครื่องใหม่เสดซะที ไวมาก - -
I love 4wd full time.!!

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #931 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 08:09:19 AM »
ซุ้มล้อหลังด้านบน ยางมันครูดเวลาลงสะพาน แค่เอากระเป๋าเดินทาง 30 โลใส่หลัง วิ่งวงแหวนสุวรณณภูมิไปบางนา
ครูดแล้วครูดอีก หรือกูพับซุ้มหลบได้ไหมวะถ้าโช้คไม่รั่ว
พับซุ้มถ้าเปนสีโป้วระวังสีแตกนะครับ ดูให้ดีอาจจะติดน๊อตหิ้วกันชนก็ได้(ของเดิมใหญ่มาก)ถ้าติดขอบซุ้ม
ตรงที่มันพับจะเปนรอยที่แก้มยาง ถ้าไม่มีรอยก็จะติดน๊อตลองดูครับแต่ของผมgfก้านวีนะแต่ไม่น่าต่างกัน
ก้มดูก็เห็นรอยเสียดสีแล้วครับ ถ้าพับซุ้มผมไปรามอินทราแม็กเฮียไข่ครับมีเครื่องพับซุ้ม
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ V.Putin@Productive

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #932 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 11:49:22 PM »
โอ้ว ขอบคุณครับ

วันนี้ลองเอาไปจั๊มให้มันครูดๆเล่นแล้วลองลงมาดู มีรอยที่ยางครับ
เอามือลูบไปรอบซุ้ม เยอะเนื้อยาง AD07 เป็นแถบๆอยู่ริมขอบซุ้ม เฉพาะด้านบนเลย
บางคนบอกโช้คอาจรั่ว แต่ผมก็งง มันจะรั่วได้สองข้างพร้อมกันเลยเหรอ เพราะนี่มันครูดสองข้าง
ลองขย่มรถดูมันก็แข็งปั๋งเหมือนปกติ กดไม่ค่อยจะลงง่ายๆ

ออฟไลน์ A.Legacy

• *
  • Popular Vote : 4
    • หน้าร้าน
« ตอบกลับ #933 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 02:47:19 PM »
รถวางเครื่องใหม่เสดซะที ไวมาก - -

วางมาเท่าไหร่  ว่าจะบอกว่ามีเครื่อง  คอขาว อยู่ตัวนึง  ถูกดี  เครื่อง ปี 2พันฝ่าด้วย  สดสด
แต่พึ่งนึกออก  เข้ามาก็เห็น  ว่าวางเสร็จแล้ว   แล้วเป็นอย่างไรบ้างอ่ะ
isc วาล์ว  เปลี่ยนมาเท่าไหร่ 

ปล.มีใครรู้บ้างครับ   ว่าชุดไฟ  เครื่อง กับ ภายใน O.Le  ราคาเท่าไหร่

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #934 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 09:32:37 AM »
อ้าววางเสร็จแล้ว อาทิตย์นี้มิตติ้งได้แล้วดิ จัดไหมๆๆๆ
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
« ตอบกลับ #935 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 04:40:25 PM »
isc เอามาจากลุงกมลอะคับ พ่อเปนคนไปเอามาเปลี่ยนให้ ไม่รุ้ราคาเหมือนกาน

เครื่อง ไม่หวือหวาเท่าไหร่ พ่อ เค้าเปลี่ยนแค่ท่อนล่างว่ัะพี่หยก พ่อเค้าบอกให้ใช้ไปก่อนอะ เพราะยังไงเค้าจะขายคันนี้ แต่ รอตัวเงินอยู่ไง

นิวโคตรเซงเลย

• *
« ตอบกลับ #936 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 04:41:19 PM »
ยังไงถ้าจะมีตติ้งยังไง โทรบอกหน่อยนะคับ พี่หยกมีเบอนิวเปล่า 0839131167 โทรบอกหน่อยละกัน เพราะว่าอยู่หอ ไม่ได้เร่นคอมเลย

• *
« ตอบกลับ #937 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 05:31:17 PM »
โอ้ว ขอบคุณครับ

วันนี้ลองเอาไปจั๊มให้มันครูดๆเล่นแล้วลองลงมาดู มีรอยที่ยางครับ
เอามือลูบไปรอบซุ้ม เยอะเนื้อยาง AD07 เป็นแถบๆอยู่ริมขอบซุ้ม เฉพาะด้านบนเลย
บางคนบอกโช้คอาจรั่ว แต่ผมก็งง มันจะรั่วได้สองข้างพร้อมกันเลยเหรอ เพราะนี่มันครูดสองข้าง
ลองขย่มรถดูมันก็แข็งปั๋งเหมือนปกติ กดไม่ค่อยจะลงง่ายๆ
อืมติดแค่ซุ้มก็ง่ายเลยถอดล้อออกมาเคาะะเองเลยแบบให้มันพับมากขึ้นค่อยๆทำไปสีอาจจะไม่หลุด(สีโป้ว)
ถ้าติดหัวน๊อตก็ทำเยอะหน่อย555

สงสัยจัมพ์บ่อยสปริงเลยล้าหรือมีกิจกรรมขย่มเบาะหลังตอนลับตาคน mush21

ออฟไลน์ V.Putin@Productive

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #938 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 09:25:22 AM »
ว้าย

มันคงล้าไปตามอายุของมันม้างง ผมไม่ได้ทำอะไรบนเบาะหลังเลยย
ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน ตอนใช้ Dunlop LM ไม่เห็นเป็น พอเปลี่ยนมาใส่
AD07 ตอนแรกนั่งคนเดียวไม่ค่อยรู้สึก แต่พอเอาน้องสาวกับแฟนเค้า (สองคนรวมกัน
ไม่น่าเกิน 120 โล) มานั่งหลัง มันครูดแล้วครูดอีก

ยิ่งวิ่งจากสุวรรณภูมิ ผ่านวงแหวน ไปเข้าบางนา สะพานตรงนั้นหลายๆสะพาน
ขนาดข้างหลังมีแค่กระเป๋า 30 กิโลใบเดียว..ครูดแม่มทุกสะพาน

หลายคนบอกโช้ครั่ว ผมยังไม่ได้เช็คนะ แต่มันจะรั่วสองข้างพร้อมกันเลย?

อย่างไรก็ตาม ตอนนี้จอดสนิท หลังครูดแล้วยังมีน้ำหายอีก ไม่รู้รั่วตรงไหนอีก

• *
« ตอบกลับ #939 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 08:31:49 PM »
ว้าย

มันคงล้าไปตามอายุของมันม้างง ผมไม่ได้ทำอะไรบนเบาะหลังเลยย
ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน ตอนใช้ Dunlop LM ไม่เห็นเป็น พอเปลี่ยนมาใส่
AD07 ตอนแรกนั่งคนเดียวไม่ค่อยรู้สึก แต่พอเอาน้องสาวกับแฟนเค้า (สองคนรวมกัน
ไม่น่าเกิน 120 โล) มานั่งหลัง มันครูดแล้วครูดอีก

ยิ่งวิ่งจากสุวรรณภูมิ ผ่านวงแหวน ไปเข้าบางนา สะพานตรงนั้นหลายๆสะพาน
ขนาดข้างหลังมีแค่กระเป๋า 30 กิโลใบเดียว..ครูดแม่มทุกสะพาน

อ๋อad07หน้ามันกว้างและแก้มจะตั้งกว่าLmนะครับลองเทียบดู ยางตระกูลadvanแก้มมันตั้งและ
หน้ากว้างจะโอเวอร์ไซด์(อวบมาก)เกือบทุกรุ่นนะครับมันถึงหนึบเปนตุ๊กแก
หลายคนบอกโช้ครั่ว ผมยังไม่ได้เช็คนะ แต่มันจะรั่วสองข้างพร้อมกันเลย?

อย่างไรก็ตาม ตอนนี้จอดสนิท หลังครูดแล้วยังมีน้ำหายอีก ไม่รู้รั่วตรงไหนอีก

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #940 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 10:22:24 AM »
น้ำหายลองไล่เช็คท่อน้ำดูยังพี่ ของผมเปลี่ยนเกือบทุกเส้นไปหมดแล้ว ตอนนี้ที่รั่วนี่ รั่วแป็บเหล้กเทอโบบ้าง รั่วแป็บเหล็กทางน้ำใต้คอบ้าง ส่วนมากจะผุ 5 5 5 mush37
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ boy_hip

• ก็แค่ NA
  • *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #941 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 05:28:33 PM »
ว้าย

ขอให้รถหายป่วยไวๆ นะขอรับ   mush17   mush17

• *
    • หน้าร้าน
« ตอบกลับ #942 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 12:27:40 AM »
ใครเคยเจอ  ชุดไฟ  O.le  บ้างครับ  ชี้หน่อย  อยากได้ครับ  จะได้ไม่ Y  emo64o

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #943 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 09:33:28 AM »
ใครเคยเจอ  ชุดไฟ  O.le  บ้างครับ  ชี้หน่อย  อยากได้ครับ  จะได้ไม่ Y  emo64o

ช่างเอกชัยที่ MIT เคยบอกว่ามีเก็บไว้เองของใหม่

• *
    • หน้าร้าน
« ตอบกลับ #944 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 05:51:16 PM »
สวัสดีปีใหม่ ชาว  O.Le  ทุกคน  และ  ชาว  ซูทุกคนด้วยนะครับ
สุขสมปรารถนาในทุกสิ่ง