ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ  (อ่าน 1008753 ครั้ง)

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #1725 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 11:26:56 AM »
ผมก็เคยเจอคับ.....แต่แปลกเจอแต่พวก Honda มาแป๊ด ...

กรูไม่ช่ายหน้ายิ้มนะ ไม่ได้ลงเครื่อง 3S มึงจะมาขอ test ทำไมมะทราบ

ผมก็เลย  กรอรอบ บรืน บรืน บรืน

แต่ไม่ออก ปล่อยพวก Honda เขาลั่นทุ่งกันเลยทีเดียว   

:bbbear_33:

มันคง งง น่าดู   

:bbbear_43:

มันเป็นความเชื่อที่พูดกันในกลุ่ม เทคเทอโบครับ ทำเสร็จต้องออกมาไล่แดกซู เขาว่า"เทคเทอโบ สับสามยังไงก็แดกซู"  :bbbear_1:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • Popular Vote : 10
  • impreza gc8
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #1726 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 12:20:54 PM »
บอร์ดเราครึกครื้นเนอะ 55+

เวลาเจอพวก วีเทค นี่ จาใส่ทางโค้งอย่างเดียว ตรงไม่ค่อยอยากสู้ 55+
I love 4wd full time.!!

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
« ตอบกลับ #1727 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 12:23:45 PM »
บอร์ดเราครึกครื้นเนอะ 55+

เวลาเจอพวก วีเทค นี่ จาใส่ทางโค้งอย่างเดียว ตรงไม่ค่อยอยากสู้ 55+

ระวังจะเจอ Volvo S80 แม่งไล่ดันกูกลางโค้ง :bbbear_1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 12:24:46 PM โดย ReTRO RACER »
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Bc94

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #1728 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 12:31:00 PM »
ต่อจากนั้น ก้อไม่มีไรเท่าไรคับ ถนน มันแคบ  เริ่มมืดแล้ว มันก้อบ้าพลัง มาข้างๆ แล้วก้อ แป๊ด ๆ 2 ที แล้วก้อ แป๊ดดดดดดดดดดดดดดดดด ยาว  โน้นนนนน ไปติดไฟแดง อยู่แยก สะพานแดง พอดี

-*-

พรุ่งนี้วันเสาร์แร้ว  จะไปเอาล้อ b4  แล้วก้อเปลี่ยน สปริงคู่หน้า เป็น H&R ขดสีแดง  แทนที่ สปริง sti  เพราะไม่ไหวคับ หน้าทิ่มเกิน

:bbbear_43: นั่นจิ เจอกันไฟแดงทุกที อิอิ ถ้าแรงจริง ต้องฝ่าไฟแดงไปเร๊ยยย อิอิ

ของผม shock สติ แดง กะ สปริงหน้า RSR สปริงหลังเดิม เลยเป็นแบบนี้อ่ะ ตามรูป

Wencum Matha Fukaaaaa

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • impreza gc8
« ตอบกลับ #1729 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 01:01:09 PM »
หุุหุ มีแต่คนเปลี่ยน กัน เรา ลักยิ้ม เสี่ยวๆ คนเดียวเล้ย - -
I love 4wd full time.!!

• *
« ตอบกลับ #1730 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 01:36:12 PM »
หุุหุ มีแต่คนเปลี่ยน กัน เรา ลักยิ้ม เสี่ยวๆ คนเดียวเล้ย - -

มึงหาสปีดไลน์ห้าก้านไปเรื่อยๆเด๋วก็เจอ  :bbbear_34:

ออฟไลน์ boy_hip

• ก็แค่ NA
  • *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #1731 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 01:38:25 PM »
มึงหาสปีดไลน์ห้าก้านไปเรื่อยๆเด๋วก็เจอ  :bbbear_34:

หา mag ซิ่ง ไปเลยน้องนิว

กำเงินทีเดียวจบ  น้ำหนักเบาด้วย

อิอิ

• *
« ตอบกลับ #1732 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 01:47:07 PM »
หา mag ซิ่ง ไปเลยน้องนิว

กำเงินทีเดียวจบ  น้ำหนักเบาด้วย

อิอิ

สปีดไลน์เป็นข้อยกเว้นเรื่องน้ำหนัก หนักสราดดดดดดดดดดดดดดดดดดด :bbbear_1: :bbbear_1: :bbbear_1: :bbbear_1:

ออฟไลน์ mart@old-legacy

• *
  • Popular Vote : 7
  • รู้หน้าไม่รู้ใจ-ถ้าไม่ลองคบ-ก็จะไม่รู้ต่อไป
« ตอบกลับ #1733 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 01:56:28 PM »
นิว เปลี่ยนเลย พี่ก้จะเปลี่ยน พี่ขาย นิวต่อ เอาถูกๆ นิวเอาไปทำสีเอาเอง อิอิ  :bbbear_20:

• *
  • รู้หน้าไม่รู้ใจ-ถ้าไม่ลองคบ-ก็จะไม่รู้ต่อไป
« ตอบกลับ #1734 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 01:58:09 PM »
ได้รูปแบบ throttle response subaru มาแว้ว เดี๋ยว เสาร์นี้เจอแปลงแน่ มีปัญหาดีนัก  :bbbear_17:

• *
« ตอบกลับ #1735 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 02:10:29 PM »
ได้รูปแบบ throttle response subaru มาแว้ว เดี๋ยว เสาร์นี้เจอแปลงแน่ มีปัญหาดีนัก  :bbbear_17:

ข้างล่างเขียนว่า 2.2 ของN/A หรือเปล่าคุณ

• *
« ตอบกลับ #1736 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 02:19:14 PM »
ข้างล่างเขียนว่า 2.2 ของN/A หรือเปล่าคุณ
ใช่เลยครับ เพราะเครื่องรถเดิม เป้น NA ครับ แต่เอาเครื่องตัวใหม่มาวาง เลยใช้ชุดสายไปแปลง จาก NA มาเป้น BO มันถึงได้ รวน อย่างที่บอก ครับ เดี๋ยวต้องขอเวลาศึกษาวงจรนิดหน่อย

• *
« ตอบกลับ #1737 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 02:45:24 PM »
ไหนๆวันนี้อยู่กันหลายคน  อยู่นานเข้า ยิ่ง เหมือนพี่น้องกัน   ทั้งๆที่ ตัวผมเอง ก้อไม่เคยไป เจอพวกพี่ๆ ไม่ได้ไปมิตติ้งเลย

ไอผมนั้น ได้ เจ้า o le  มาไม่นานนนนน

ตอนแรกไม่ได้รุ้จักใครเรย รถมันก้อมีงอแงบ้าง รุ้สึกตัวเองคนเดียว ความรุ้เรื่องรถ ก้อไม่ค่อยจะมี

+กับแม่ไม่ค่อยเข้าใจ ลูกคิดอะไร ของลูก   + เพื่อนรอบข้าง เพื่อนร่วมงาน + แม้กระทั้งสาววววววววๆ    อะไรของเทอ ขายซีวิค ไดเมนชั่น แต่งพองาม

แล้วไปซื้อ แปะยิ้ม ติด scoop  เห้อ มีเสีย self บ้างเล็กน้อย  ตายละหว่า จะมีใครขับ o le เหมือนเรามั้ยน้า เราจะมีเพื่อน มีพี่ มีน้อง พูดคุย เฮฮา หนุกหนาน เหมือนตอนขับ es หรือเปล่า

พรหมลิขิต ให้มาเจอพี่มาร์ท โดยบังเอิญ เริ่มจากการพูดคุยเรื่องรถ  รวมไปถึงปัญหา ผม    เฮ้ยยยยยยยยยย !!! ตาพี่มาร์ท ขับรถมา ดูอาการให้ถึงนี้   แล้วไอย่ะ !!! ปัญหาสตาร์ทไม่ติด นั้นหายไป โห น้ำตาจะไหล

หลังจากนั้นก้อ เข้ามาพูดคุยใน บอร์ด มากขึ้น แต่ไม่มีโอกาสได้ไป แค่จากการพูดคุยในนี้ ก้อรุ้สึก อบอุ่นได้

บร้าไปแร้ววววว  มีสมาชิกแก๊ง เฮฮา นับรวมกันได้ 10 คน กระทู้ ปาเข้าไป 100 กว่าหน้า

แล้วยังไง ยังไม่ทันจะไปเจอพวกพี่น้อง   ดันประกาศขายรถ ด้วยเหตุผล บางที ย้อนกลับไป เฮ้ย ขับซีวิค ใช้ชีวิตประจำวัน  คลัช เบาๆ

ไอย่ะ ต้องมาเจอคลัชทองแดง  มีปัญหาทีละนิด ทีละหน่อย  +แม่ยังทำใจไม่ค่อยได้   เลยลงขาย ขายได้ ก้อ ขาย

ขายไม่ได้ ก้อไปเรื่อยๆ เมื่อวานก้อเพิ่งถ่ายของเหลว วันเสาร์ก้อจะกำลังจะไปเปลี่ยนล้อ  สั่งกระจกปัดหลัง เฮียคี้ไว้  นัดพี่ที่ขับ su ไว้ว่า ว่างแล้ว เด่วเอา กระจัง sti ให้ผมด้วยนะ

เมื่อวาน มีคนโทรมาถาม เรื่องรถ ว่า รถอยุ่แถวไหน สภาพเปนไง ลดได้สุดเท่าไร -*- วันเสาร์จะมาดูรถ

จับใจความได้ว่า แต่ก่อน เค้าขับ o le 2.2  แต่ขายไปแล้ว อยากได้ 2.0 turbo

เอ๊า เกิดถ้าเค้าตกลงซื้อขึ้นมาจิงๆ แล้วยังไงเนี่ย  ผมต้องหายจากพี่น้อง ชาว o le  ไปอย่างงั้นหรืออออ   เห้อออออออออออออออออออ

นี้ที่ผมพิมมา ไม่ได้ ดราม่านะคับ   แต่แบบเฮ้ย  ซึ้ง
ปัญหามีไว้ให้เราแก้ไข และพร้อมที่จะเรียนรู้ไปกับมัน มันถึงจะสนุก แต่ถ้าเราจะซื้อรถมาแล้ว จะขับได้ยาวๆไม่ต้องซ่อม เราต้องซื้อป้ายแดง ถามใจตัวเองก่อนดีไหมว่า เราขับซู เพราะอะไร ด้วยความชอบส่วนตัว หรือ พ่อค้า ถ้าถามพี่ SU เป็นในฝันตอนเด้กๆ ถึงแม้ว่าจะไม่ใช้อิม แต่อย่างน้อยมันก็คือ รถในตำนาน ก่อนจะมาเป็นอิม พี่ก็ไม่เคยรู้เรื่องเครื่อง สูบนอน แต่ในอินเตอร์เน็ต มีให้เราค้นคว้า ลองหาไปเรื่อยๆอ่านบทความคนนู้นที คนนี้ที ค่อยๆอ่านแล้วจินตนาการ ตามคำบรรยาย ที่เขาบอก เปิดฝากระโปรง มาดูบ่อยๆ ช่างสังเกตุนิด เดี๋ยวก็เห็นภาพ ไม่ต้องท้อ ถ้าใจรัก  :bbbear_13:

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
« ตอบกลับ #1738 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 08:22:15 PM »
กระทู้นี้ ระอุอุ่น ด้วยน้ำใจจริงๆครับ    :bbbear_34:
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ boy_hip

• ก็แค่ NA
  • *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #1739 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 08:59:14 PM »
ผมเป็นอีกคนนึงที่คิดจะขายเพราะเหตุผลอยากไปเล่น DC2  รถคนสนใจเยอะมาก

ลง 1 วันก็มีคนสนใจจะซื้อเลย แต่สุดท้ายก็ตัดใจไม่ลง ทำต่อดีก่า 

อิอิอิอิอิ

พอจะขายจริงๆ ผ.บ. พูดว่าจะขายจริงๆหรอรถยังสวยอยู่เลย ทำต่อสิไหนๆก็ทำมาขนาดนี้แล้ว

555555

:bbbear_35:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 09:01:20 PM โดย boy_hip »