ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ  (อ่าน 1009676 ครั้ง)

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • Popular Vote : 10
  • impreza gc8
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #2445 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 02:01:31 AM »
โอยพี่ ให้เค้าเกบไว้เถอะ 55

ขนาดคอแดง ยังยากเลย พ่อไม่ชอบให้ขับรถเร็ว แต่กฎก็ต้องมีไว้แหก
I love 4wd full time.!!

ออฟไลน์ A.Legacy

• *
  • Popular Vote : 4
    • หน้าร้าน
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #2446 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 02:12:12 AM »
ดีแล้วที่เครื่องไม่เป็นไร  แล้วเกิดจากสาเหตุอะไร

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • Popular Vote : 10
  • impreza gc8
« ตอบกลับ #2447 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 02:15:20 AM »
พัดลมไม่ทำงานครับ เกิดจาก ฟิวขาดหรือละลายนี่ล่ะ เซงมาก เรื่องแค่นี้เอง ทำเราอารมเสีย
I love 4wd full time.!!

ออฟไลน์ boy_hip

• ก็แค่ NA
  • *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #2448 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 09:47:35 AM »
พัดลมไม่ทำงานครับ เกิดจาก ฟิวขาดหรือละลายนี่ล่ะ เซงมาก เรื่องแค่นี้เอง ทำเราอารมเสีย

55555

ดีแล้วที่เป็นแค่ฟิวขอรับ

อากาศมันร้อนชวนอารมณ์เสีย

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #2449 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 12:27:06 AM »
55555

ดีแล้วที่เป็นแค่ฟิวขอรับ

อากาศมันร้อนชวนอารมณ์เสีย

นึกว่าร้อนตัวเหนียว จะชวนอาบน้ำ :bbbear_30:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
    • หน้าร้าน
« ตอบกลับ #2450 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 02:34:18 AM »
งานเข้าครับ  สายพาน แอร์ ขาด
งานงอกครับ  ซื้อสายพานมาใส่เองแล้ว ปรากฏว่า  ตัวในรูป  มันเสียครับ

หลังจากใส่เสร็จก็ตรวจตราแล้ว  ก็ลองสตาร์ทเครื่องดู  ปรากฏว่า ไอ้ตัวนี้  มันตาย เลยทำให้ดีดสายพานเบียดกัน
ควันเกือบท่วม  และที่ตามมาก็คือ  ไอ้ตัวนี้  ดันไปเบียดก็ไปปั่น เอา ฝาครอบหน้าเครื่อง  เป็นรอยไอ้ตัวตั้งสายพาน
กินเข้าไปเยอะพอควร 
หาซื้อเฉพาะฝาครอบเครื่องได้ไหม  น่ากลัว เปลี่ยนยาก  ราคา
ไอ้ตัวตั้งสายพาน  หาซื้อได้ไหมครับ  ราคา

งานงอกต่อที่ 2    ระบบไฟในรถ  ดับหมดครับ  ไฟหน้าปัดขึ้น  แต่ไมล์ วัดรอบ เข็มน้ำมัน เข็มความร้อน  ไม่ขึ้นครับ
แอร์ก็เปิดไม่ได้    อยากรู้ว่า  ควรทำอย่างไร  หาจากตรงไหนดี
ขอคำแนะนำหน่อยครับ
เอาวีดีโอมาให้ลองฟังเสียง  รบกวนฟังสักนิดครับ
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=XvNrHKHCLrc" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=XvNrHKHCLrc</a>

ขอบคุณครับ
 :bbbear_20: :bbbear_8: :bbbear_27: :bbbear_40: :bbbear_6: :bbbear_41:

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
« ตอบกลับ #2451 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 09:18:16 AM »
งานเข้าครับ  สายพาน แอร์ ขาด
งานงอกครับ  ซื้อสายพานมาใส่เองแล้ว ปรากฏว่า  ตัวในรูป  มันเสียครับ

หลังจากใส่เสร็จก็ตรวจตราแล้ว  ก็ลองสตาร์ทเครื่องดู  ปรากฏว่า ไอ้ตัวนี้  มันตาย เลยทำให้ดีดสายพานเบียดกัน
ควันเกือบท่วม  และที่ตามมาก็คือ  ไอ้ตัวนี้  ดันไปเบียดก็ไปปั่น เอา ฝาครอบหน้าเครื่อง  เป็นรอยไอ้ตัวตั้งสายพาน
กินเข้าไปเยอะพอควร 
หาซื้อเฉพาะฝาครอบเครื่องได้ไหม  น่ากลัว เปลี่ยนยาก  ราคา
ไอ้ตัวตั้งสายพาน  หาซื้อได้ไหมครับ  ราคา

งานงอกต่อที่ 2    ระบบไฟในรถ  ดับหมดครับ  ไฟหน้าปัดขึ้น  แต่ไมล์ วัดรอบ เข็มน้ำมัน เข็มความร้อน  ไม่ขึ้นครับ
แอร์ก็เปิดไม่ได้    อยากรู้ว่า  ควรทำอย่างไร  หาจากตรงไหนดี
ขอคำแนะนำหน่อยครับ
เอาวีดีโอมาให้ลองฟังเสียง  รบกวนฟังสักนิดครับ
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=XvNrHKHCLrc" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=XvNrHKHCLrc</a>

ขอบคุณครับ
 :bbbear_20: :bbbear_8: :bbbear_27: :bbbear_40: :bbbear_6: :bbbear_41:

เหมือนไดชาร์จไม่ชาร์จไฟนะ มันพาลฟาดไปโดนสายพานเส้นในหรือเปล่าครับ :bbbear_1:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #2452 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 10:29:47 AM »
ไอ้ตัวบนเคยซื้อ ที่ 800 ครับ ไปขอแบ่งซื้อจากอู่พี่เอก AYCARSHOP อู่น่าจะมีเก็บไว้นะครับ

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #2453 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 11:33:56 AM »
ถ้าลูกปืนรอกตั้งสายพานแอร์ ถอดเอาของเดิมออกมาแล้ววิ่งไปหาอู่ที่รู้จักซื้อลูกปืนใหม่ มาอัดใส่ในชุดพูเล่ย์เดิมได้ครับ แต่ตอนนี้ที่ไฟมันดับไปหมด สงสัยจะไดชาร์จพาลจะมีปัญหาตามไปด้วยอ่ะดิครับคุณ A เอาใจช่วยครับหายไวๆ ครับ

• *
    • หน้าร้าน
« ตอบกลับ #2454 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 12:37:05 PM »

เหมือนไดชาร์จไม่ชาร์จไฟนะ มันพาลฟาดไปโดนสายพานเส้นในหรือเปล่าครับ :bbbear_1:

ขอบคุณครับ  ตอนแรกปัญหาน่าจะมาจากตรงนี้  เพราะอยู่ดีดี  ไฟก็หมด หมดแบบ  ตอนขับเลยครับ

ไอ้ตัวบนเคยซื้อ ที่ 800 ครับ ไปขอแบ่งซื้อจากอู่พี่เอก AYCARSHOP อู่น่าจะมีเก็บไว้นะครับ

ขอบคุณครับ
ราคา ต้องโดนทีละตัวแน่แน่

ถ้าลูกปืนรอกตั้งสายพานแอร์ ถอดเอาของเดิมออกมาแล้ววิ่งไปหาอู่ที่รู้จักซื้อลูกปืนใหม่ มาอัดใส่ในชุดพูเล่ย์เดิมได้ครับ แต่ตอนนี้ที่ไฟมันดับไปหมด สงสัยจะไดชาร์จพาลจะมีปัญหาตามไปด้วยอ่ะดิครับคุณ A เอาใจช่วยครับหายไวๆ ครับ

ขอบคุณครับ  ตัวลองที่เป็นเหมือนพลาสติกที่ไว้ขันตั้งระยะ  มันละลายหายไปด้วยเลยครับ  เลยไม่รู้จะซื้อทั้งตัวหรือยังไงดีอ่ะครับ

ผมเอาไดชาร์จ  ไปเช็ค แล้ว  ปรากฏว่า  ไม่เสียครับ  ผมมี 3 ลูก  เลยไปเช็คหมดเลย รวมตัวที่ใช้อยู่  ไม่มีปัญหาอะไรครับ 
นี่แหละปัญหา  ว่า  ควรจะทำอย่างไรต่อไปดี

:bbbear_27: :bbbear_40: :bbbear_19:

• *
« ตอบกลับ #2455 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 01:22:15 PM »
ขอบคุณครับ  ตอนแรกปัญหาน่าจะมาจากตรงนี้  เพราะอยู่ดีดี  ไฟก็หมด หมดแบบ  ตอนขับเลยครับ

ขอบคุณครับ
ราคา ต้องโดนทีละตัวแน่แน่

ขอบคุณครับ  ตัวลองที่เป็นเหมือนพลาสติกที่ไว้ขันตั้งระยะ  มันละลายหายไปด้วยเลยครับ  เลยไม่รู้จะซื้อทั้งตัวหรือยังไงดีอ่ะครับ

ผมเอาไดชาร์จ  ไปเช็ค แล้ว  ปรากฏว่า  ไม่เสียครับ  ผมมี 3 ลูก  เลยไปเช็คหมดเลย รวมตัวที่ใช้อยู่  ไม่มีปัญหาอะไรครับ 
นี่แหละปัญหา  ว่า  ควรจะทำอย่างไรต่อไปดี

:bbbear_27: :bbbear_40: :bbbear_19:

แล้วไฟมันหายไปไหน~~~ :bbbear_27:

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #2456 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 03:29:35 PM »

แล้วไฟมันหายไปไหน~~~ :bbbear_27:

ท่านประทานยัง งง เลย

เปิดกล่องฟิวดูรึยังคับ วิธีบ้านๆ

• *
« ตอบกลับ #2457 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 06:23:22 PM »
ท่านประทานยัง งง เลย

เปิดกล่องฟิวดูรึยังคับ วิธีบ้านๆ

ผมไม่ช่ายประธานนนนนนน :bbbear_5: :bbbear_5: :bbbear_5:

• ก็แค่ NA
  • *
« ตอบกลับ #2458 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 06:29:10 PM »

นึกว่าร้อนตัวเหนียว จะชวนอาบน้ำ :bbbear_30:

กล้าถาม.....กล้าไปป่าว  นางหยก

:bbbear_44:

• ก็แค่ NA
  • *
« ตอบกลับ #2459 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 06:33:43 PM »
ขอให้รถคุณ A หายป่าวยไวไวนะครับ

ว่าแต่จากที่อ่านอาการถ้าไดชาร์จไม่ได้เสีย

แล้วไฟมันหายไปไหน อ่ะ......

:bbbear_42: