ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ  (อ่าน 1013784 ครั้ง)

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #3660 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 01:02:17 PM »
ตังค์เหลือเพราะขับอเมซไงล่ะท่าน Eco car เชียวน่ะ

ออฟไลน์ JoJoE Elrarour

• *
  • Popular Vote : 5
  • ^o^
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #3661 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 01:38:05 PM »
ใครเคยดู facebook สมศักดิ์ รักบ๊อกเซอร์ ที่ไอ้หยกเอามาแชร์มั่งอ่ะ
มันกวนตีนดีวะ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #3662 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 02:31:09 PM »
กูว่ามันต้องไม่ไช่คนธรรมดา แม่งต้องเป็น "คนหัวควย" แน่นอน
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • Popular Vote : 10
  • impreza gc8
« ตอบกลับ #3663 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 04:17:00 PM »
ทำเปนแซวนะตาป็อบ
I love 4wd full time.!!

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #3664 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 05:26:30 PM »
แซวไรม่ายด้ายแซวซะหน่อยยยยยย

• *
  • ^o^
« ตอบกลับ #3665 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 11:14:27 PM »
ทำเปนแซวนะตาป็อบ

สมการ love love love โว๊ว เย้  :bbbear_34:

ออฟไลน์ mart@old-legacy

• *
  • Popular Vote : 7
  • รู้หน้าไม่รู้ใจ-ถ้าไม่ลองคบ-ก็จะไม่รู้ต่อไป
« ตอบกลับ #3666 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 12:25:49 PM »
สมการ love love love โว๊ว เย้  :bbbear_34:
คนที่บ้าน หรือ นอกบ้าน

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #3667 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 10:15:23 AM »
เกียร์ออโต้กระตุก ไปฟลัช(ล้างเกียร์ด้วยน้ำมันเกียร์ทั้งระบบ)ดีไหมครับ ขอถามที

ตอนนี้รถมีอาการเกียร์กระตุกช่วงเปลี่ยน จากช่วงเกียร์1มาเกียร์2 2มา3 กระตุกบ้างแต่น้อย
พอช่วงเบรคหยุดรถเร็วๆ เกียร์ออโต้เปลี่ยนลงก็กระตุกไม่เป็นจังหวะ เหมือนติดขัดๆ ไม่ลื่น ช่วง2มา1
เอาเข้าอู่ เช็คแล้วช่วยไม่ได้ บอกว่าต้องไปลอง ฟลัชดู อาจจะหาย ถ้าไม่หายคงต้องหาเกียร์เปลี่ยน ซึ่งรุ่นนี้ถ้าจะหายาก

รถOld leคันที่ใช้อยู่ ก็วิ่งจะ3แสนโลแล้ว
ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด เครื่องเปลี่ยนมาสองรอบแล้ว
แต่คาดว่า เกียร์ยังเป็นเกียร์เดิมติดรถ

เลยอยากถามว่า 1.ควรไปฟลัชไหม( ถามอู่ว่าแนะนำไหม เขาแนะนำ autoservปั้มเชลล์ น่าจะประมาณ3000กว่า)
2.หาเกียร์ออโต้ใหม่ดีไหม(ปัจจุบัน เปลี่ยนเครื่องมาเป็นEJ20ไม่โบ ชนกับเกียร์เดิมของรถที่เคยใช้กับEJ22ไม่โบ)

รบกวนทีครับ

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
« ตอบกลับ #3668 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 01:59:58 PM »
เกียร์ออโต้กระตุก ไปฟลัช(ล้างเกียร์ด้วยน้ำมันเกียร์ทั้งระบบ)ดีไหมครับ ขอถามที

ตอนนี้รถมีอาการเกียร์กระตุกช่วงเปลี่ยน จากช่วงเกียร์1มาเกียร์2 2มา3 กระตุกบ้างแต่น้อย
พอช่วงเบรคหยุดรถเร็วๆ เกียร์ออโต้เปลี่ยนลงก็กระตุกไม่เป็นจังหวะ เหมือนติดขัดๆ ไม่ลื่น ช่วง2มา1
เอาเข้าอู่ เช็คแล้วช่วยไม่ได้ บอกว่าต้องไปลอง ฟลัชดู อาจจะหาย ถ้าไม่หายคงต้องหาเกียร์เปลี่ยน ซึ่งรุ่นนี้ถ้าจะหายาก

รถOld leคันที่ใช้อยู่ ก็วิ่งจะ3แสนโลแล้ว
ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด เครื่องเปลี่ยนมาสองรอบแล้ว
แต่คาดว่า เกียร์ยังเป็นเกียร์เดิมติดรถ

เลยอยากถามว่า 1.ควรไปฟลัชไหม( ถามอู่ว่าแนะนำไหม เขาแนะนำ autoservปั้มเชลล์ น่าจะประมาณ3000กว่า)
2.หาเกียร์ออโต้ใหม่ดีไหม(ปัจจุบัน เปลี่ยนเครื่องมาเป็นEJ20ไม่โบ ชนกับเกียร์เดิมของรถที่เคยใช้กับEJ22ไม่โบ)

รบกวนทีครับ

ลองเปลี่ยน น้ำมันเกียร์+ฟลัชดู ไม่หายก็คงต้องโดนเกียร์ใหม่ แต่ถ้าสามพันกว่า หาเกียร์ใหม่ก็เพิ่มจากนั้นไม่เยอะนะ
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #3669 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 04:59:41 PM »
แล้วหายากไหมครับ ผมคิดจะฟลัช เพราะว่าอู่บอกรุ่นนี้หาเกียร์ยาก พอดีจะใช้งาน กะว่าคงไปต่างจังหวัดอีก ไปกลับ180โลได้ อู่ก็บอกว่าไม่ได้ทำไรก็ไม่เป็นไร แต่ขับแล้วมันไม่ลื่นไม่ทำอะไรก็กลัวมันพังคามืออีก

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #3670 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 10:29:13 PM »
ศุกร์นี้มีมีทติ้งปทุม-รังสิตบุกชาวฝั่งธนฯ ที่ร้านบ้านน้ำอ้อม เลยเชิงสะพานพระราม 4 มาทางฝั่งธนฯ สมาชิกโอเลท่านใดสนใจหรือสะดวกเรียนเชิญนะครับ พอทานเสร็จป๋าต๊อพ ตลาดไท เค้าจาพาไปบุกคุ้มพระยาตรงปากเกร็ดด้วย รายละเอียดเพิ่มเติมที่กระทู้ฝั่งธนฯ เลยครับ

:bbbear_35:

ออฟไลน์ smojeet

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #3671 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 07:23:35 PM »
ขอรบกวนหน่อยครับ ผมอยากได้สคูปฝากระโปรงพร้อมถาดนะครับ ใครมีขายรบกวนส่งรูป ราคาพร้อมเบอร์ติดต่อที่ smojeet@hotmail.com นะครับ ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #3672 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 07:14:04 PM »
เมเนโจ้ท่านหนึ่งเคยกล่าวไว้..... :bbbear_40: :bbbear_40: :bbbear_40:

• *
  • ^o^
« ตอบกลับ #3673 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 09:20:42 AM »
ขอรบกวนหน่อยครับ ผมอยากได้สคูปฝากระโปรงพร้อมถาดนะครับ ใครมีขายรบกวนส่งรูป ราคาพร้อมเบอร์ติดต่อที่ smojeet@hotmail.com นะครับ ขอบคุณครับ

เอ้า ใครจมูกโด่ง แบ่งของเก่าให้เค้าหน่อย
แต่ จะเอาไปเจาะใส่กะฝาNAหรอครับ ถ้างั้นหาสคูปอิมใส่ไปเลยดีกว่ามั้ง ไม่งั้นก็หาทั้งฝาเทอร์โบเลยง่ายกว่าคับ

• *
« ตอบกลับ #3674 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 10:51:41 AM »
เอ้า ใครจมูกโด่ง แบ่งของเก่าให้เค้าหน่อย
แต่ จะเอาไปเจาะใส่กะฝาNAหรอครับ ถ้างั้นหาสคูปอิมใส่ไปเลยดีกว่ามั้ง ไม่งั้นก็หาทั้งฝาเทอร์โบเลยง่ายกว่าคับ

เอาไปแปลงไส่มั่งดูท่า :bbbear_33: