ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเกี่ยวกับชุดเบรคหน้าจาน+คาลิเปอร์4พอท project muครับ  (อ่าน 19228 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
ขออนุญาตถามด้วยนะครับ

ตอนนี้รถผมเป็น Brembo ผ้า Project-Mu รุ่น HC กับจานเดิม  => คือเสียงมันดังมากครับ แสบแก้วหู โดยเฉพาะเวลาขับช้าๆ และฝุ่นดำเยอะมาก

มีใครใช้ของยี่ห้ออื่นที่ เสียงไม่ค่อยดังมั้ยครับ
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21

ตอนนี้รถผมเป็น Brembo ผ้า Project-Mu รุ่น HC กับจานเดิม  => คือเสียงมันดังมากครับ แสบแก้วหู โดยเฉพาะเวลาขับช้าๆ และฝุ่นดำเยอะมาก

มีใครใช้ของยี่ห้ออื่นที่ เสียงไม่ค่อยดังมั้ยครับ

ที่ตอนนี้ใช้ออยุ่ Ferodo DS2500  ไม่ดังแต่เขม่าเยอะ ไม่กินจาน เบรคอยุ่ดีครับ

อีกตัวก้ Dixel เคยใช้เหมือนกัน ก้ไม่ดังครับ(แต่เคยได้ยินบางคนบอกว่าดัง) ไม่มีเขม่าด้วย แต่ แข็งกว่า Ferodo

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40

ผมใช้อยู่ก็มีดังนิดหน่อยเหมือนกันนะ แต่เบรมโบ้เดิมๆดังมากมาย emo66o

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
 emo72o

อย่าลืมคำนวนเรื่องช่วงล่างกับยางที่ใช้ด้วยนะครับ

เบรคชุดเดิม แค่เปลี่ยนช่วงล่างนี่ อาการมีเปลี่ยนไปแบบรู้สึกได้เลย  emo76o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
emo72o

อย่าลืมคำนวนเรื่องช่วงล่างกับยางที่ใช้ด้วยนะครับ

เบรคชุดเดิม แค่เปลี่ยนช่วงล่างนี่ อาการมีเปลี่ยนไปแบบรู้สึกได้เลย  emo76o

ขอกด Like ซัก 3 ที

emo65o emo65o emo65o

ยางนี่เหนผลจริงครับ

ออฟไลน์ bon

• *
  • Popular Vote : 8
คืออาการตอนนี้ เหมือนความเร็วสูงๆๆมันไม่ค่อยมั่นใจหนะครับ แล้วมีเฟดให้เห็นบ้างงอยากขับเร็วแต่กลัวว่าจะเบรคไม่อยู่ถถ้ากระทันหันจริงๆๆคือกว่ารถจะหยุดด มันใช้ระยะเยอะ เบรคเป็น4พอทดำหลังเบรคเดิม ไม่ใช่ที่มีตราซูบารุอะครับ ผ้่่า project ถ้าเครื่องgdb เดิมๆๆไม่ได้ทำเพิ่ม  เป็นไปได้มั้ยว่า เบรค4พอทของซู เอาไม่อยู่ ต้องเปลี่ยนไปเป็น เบรมโบ้สีทอง ได้ราคามา เบรคทองหน้า4หลัง2พร้อมจาน 5หมื่นกว่าๆๆเลยคิดว่าอัพแค่คู่หน้าเป็นของproject mu 4พอทพร้อมจาน แบบไหนจะดูลงตัวกว่ากันอะครับ project mu 50000คงได้แค่มืิอ2มั้งครับ หรือ ap ดี ใจจริงชอบ2ยี่ห้อนี้  ช่วยชี้ทางหน่อยครับพี่ๆๆ ช่วงล่างกับยางเพิ่งทำใหม่หมดเลยอะครับ เหมือนจะขาดเบรค ยางเพิ่งเปลี่ยนre11 ช้อคอัพ monoflex+ลิ้ง+สเตอบิไลเซ่อ ขอบคุณมากๆๆเลยครับ

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
คืออาการตอนนี้ เหมือนความเร็วสูงๆๆมันไม่ค่อยมั่นใจหนะครับ แล้วมีเฟดให้เห็นบ้างงอยากขับเร็วแต่กลัวว่าจะเบรคไม่อยู่ถถ้ากระทันหันจริงๆๆคือกว่ารถจะหยุดด มันใช้ระยะเยอะ เบรคเป็น4พอทดำหลังเบรคเดิม ไม่ใช่ที่มีตราซูบารุอะครับ ผ้่่า project ถ้าเครื่องgdb เดิมๆๆไม่ได้ทำเพิ่ม  เป็นไปได้มั้ยว่า เบรค4พอทของซู เอาไม่อยู่ ต้องเปลี่ยนไปเป็น เบรมโบ้สีทอง ได้ราคามา เบรคทองหน้า4หลัง2พร้อมจาน 5หมื่นกว่าๆๆเลยคิดว่าอัพแค่คู่หน้าเป็นของproject mu 4พอทพร้อมจาน แบบไหนจะดูลงตัวกว่ากันอะครับ project mu 50000คงได้แค่มืิอ2มั้งครับ หรือ ap ดี ใจจริงชอบ2ยี่ห้อนี้  ช่วยชี้ทางหน่อยครับพี่ๆๆ ช่วงล่างกับยางเพิ่งทำใหม่หมดเลยอะครับ เหมือนจะขาดเบรค ยางเพิ่งเปลี่ยนre11 ช้อคอัพ monoflex+ลิ้ง+สเตอบิไลเซ่อ ขอบคุณมากๆๆเลยครับ

emo72o

ยางดี แน่นอนครับว่าเบรคเดิมที่มีอยู่ จะรู้สึกว่ามัน "ไม่พอ" เอาแบบคุ้มค่า ผมว่าคาลิปเปอร์ Brembo+จานและผ้าดีๆซักชุดก็เหลือเฟือครับ  emo64o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html

emo72o

ยางดี แน่นอนครับว่าเบรคเดิมที่มีอยู่ จะรู้สึกว่ามัน "ไม่พอ" เอาแบบคุ้มค่า ผมว่าคาลิปเปอร์ Brembo+จานและผ้าดีๆซักชุดก็เหลือเฟือครับ  emo64o

เห็นด้วยกับอาจารย์ครับ Brembo+จานและผ้าดีๆซักชุดก็ok
-จานหาง่าย
-ผ้าหาง่าย

ถ้าเป็นของแต่ง ต้องดูว่าหาอะไหล่ได้ง่ายหรือเปล่า มีsupplierกี่จ้าว
พอเวลาจะใช้จะเปลี่ยน หาไม่มี งานเข้าเลยครับท่าน

ผมใช้ BremboF50กับจาน2ชิ้นอยู่ หาของยากมาก
คิดก่อนตัดสินใจนะครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
เห็นด้วยกับอาจารย์ครับ Brembo+จานและผ้าดีๆซักชุดก็ok
-จานหาง่าย
-ผ้าหาง่าย

ถ้าเป็นของแต่ง ต้องดูว่าหาอะไหล่ได้ง่ายหรือเปล่า มีsupplierกี่จ้าว
พอเวลาจะใช้จะเปลี่ยน หาไม่มี งานเข้าเลยครับท่าน

ผมใช้ BremboF50กับจาน2ชิ้นอยู่ หาของยากมาก
คิดก่อนตัดสินใจนะครับ

พี่ปิ๊กมีประสบการณ์เรื่องหาผ้าเบรคมาแล้วสิครับ  emo73o

ผมว่าตามที่พี่อั๋นบอกว่า Brembo+จานและผ้าดีๆ ซักชุดก็น่าจะง่ายสุดครับ เพราะเมื่อถึงเวลาต้อง Maintenance อะไหล่ก็หาไม่ยากครับ

หรือถ้าใช้รถแบบลง Track แล้วซีเรียสเรื่อง Unsprung Weight ก็ลองมองจาน 2 ชิ้นดีๆ ก็ได้ครับ เพราะน้ำหนักจะเบากว่าพอสมควร
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Phob

• *
  • Popular Vote : 29
พึ่งเปลี่ยนมา จาน project mu scr-pro 2 ชิ้น เฉพาะหน้า ผ้าเบรค project mu hc+ หน้า-หลัง  และเปลี่ยนเป็นสายถัก goodridge  รู้สึกว่าเบรคดีขึ้นพอสมควรครับ

ออฟไลน์ monkeyart

• *
  • Popular Vote : 3
ที่ร้านกิ่ม ซ.5 บางนา มี4พอท ของAP กับ 6 ของเอนเรค ตรงรุ่น GC ราคา สี่หมื่นกว่าบาท  ลองเข้าไปดูครับ
แต่ผมไปมาเมื่อวันเสาร์ ไม่รู้ยังอยู่หรือป่าว

emo70o emo70o