ผู้เขียน หัวข้อ: ฺBlitz sbc i-d III กับ Profec B spec II ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน  (อ่าน 3521 ครั้ง)

ออฟไลน์ yun

• *
  • Popular Vote : 0
ฺBlitz sbc i-d III กับ Profec B spec II ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 10:15:06 PM »
ตามหัวข้อเลยครับ  กำลังจะติดของใหม่เพราะของเดิมเสีย  สมมุติว่าได้ที่ราคาเท่ากัน  ช่วย comment หน่อยครับ

http://www.blitz-uk.co.uk/ProductItem-2279.aspx

http://www.greddy.com/products/electronics/profec/

ออฟไลน์ daisuke

• *
  • Popular Vote : 8
Re: ฺBlitz sbc i-d III กับ Profec B spec II ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 11:12:56 AM »
ลูกเล่นใกล้เคียงกันครับ แต่มีเพิ่มออฟชั่นคนละแบบ
Blitz พ่วงกับpower meter ได้ แล้วสามารถปรับบูสตามความเร็วได้
Greddy เพิ่มรีโมทยิงบูสได้

ส่วนตัวผมว่าgreddyซื้อง่ายขายคล่องกว่า
แต่ผมเคยใช้แต่blitz เพราะชอบแบรน

ออฟไลน์ yun

• *
  • Popular Vote : 0
Re: ฺBlitz sbc i-d III กับ Profec B spec II ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 08:34:51 PM »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 11:50:25 AM »
ในความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าใช้โบเล็ก หรือโบเดิม profec b คุมนิ่งดีครับ

แต่ถ้าใช้แมว มีเสียงบอกมาว่าให้ blitz จะดีกว่า อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกัน เพราะดันใส่ profec b ไปแล้ว

แต่ถ้าเป็น โบใหญ่ แนะนำ hks evc5 ครับ
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 03:05:44 PM »
ผมใช้ Blitz อยู่ แต่เป็นตัว Dual SBC Cpec S นะครับ ชอบมากๆ คุมบูสท์นิ่งสุดๆ ครับ emo65o emo65o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 09:17:00 AM »
Solinoid blitz ดีกว่านะผมว่า
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้