ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับเรื่องครัช  (อ่าน 3444 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoMoTaRoZ

• *
  • Popular Vote : 1
สอบถามเกี่ยวกับเรื่องครัช
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 07:27:26 PM »
ผมอยากทราบเกี่ยวกับครัชอ่ะครับ ว่าGCควรใส่ครัชอะไรดี ราคาประมาณเท่าไหร่ ยี่ห้อไหนดี ที่ไหนมีขายมั้งอ่ะครับ

emo10o

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
Re: สอบถามเกี่ยวกับเรื่องครัช
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 11:25:39 AM »
ผมอยากทราบเกี่ยวกับครัชอ่ะครับ ว่าGCควรใส่ครัชอะไรดี ราคาประมาณเท่าไหร่ ยี่ห้อไหนดี ที่ไหนมีขายมั้งอ่ะครับ

emo10o

emo72o

สงสัยต้องขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยครับ  เช่น ใช้งานประมาณไหน   หรือจะลองกดปุ่ม search ดูก่อนก็ได้ครับ
ผมว่ามีคนถามไว้ก่อนนี้เยอะพอควร  emo64o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 10:24:52 AM »
  emo72o

สงสัยต้องขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยครับ  เช่น ใช้งานประมาณไหน   หรือจะลองกดปุ่ม search ดูก่อนก็ได้ครับ
ผมว่ามีคนถามไว้ก่อนนี้เยอะพอควร  emo64o

GC8เครื่องคอขาวเดิมๆไม่ได้โม ใช้งานในชีวิตประจําวันทั่วไปอ่ะครับ รถติดนิดหน่อย อยากได้แบบที่จับดีๆไม่แข็งเกินไป รถติดบนสะพานออกตัวไม่ยากอ่ะครับ

แล้วถ้าเปลี่ยนนี่ต้องเปลี่ยนทั้งชุดหรือผ้าครัชอย่างเดียวอ่ะครับ ใช้งบประมาณเท่าไหร่ emo10o

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 10:56:17 AM »

GC8เครื่องคอขาวเดิมๆไม่ได้โม ใช้งานในชีวิตประจําวันทั่วไปอ่ะครับ รถติดนิดหน่อย อยากได้แบบที่จับดีๆไม่แข็งเกินไป รถติดบนสะพานออกตัวไม่ยากอ่ะครับ

แล้วถ้าเปลี่ยนนี่ต้องเปลี่ยนทั้งชุดหรือผ้าครัชอย่างเดียวอ่ะครับ ใช้งบประมาณเท่าไหร่ emo10o

ถ้าตามที่ จขกท. บอกมา แนะนำเป็นคลัทซ์สแตนดาร์ดก็เพียงพอครับ

ลองถอดคลัทซ์มาดูว่าอะไรชำรุดหรือสึกหรอบ้าง ก็เปลี่ยนตามนั้นครับ

งบประมาณถ้าผ้าอย่างเดียวก็น่าจะราวๆ 5000+ ถ้าทั้งชุดก็น่าจะราวๆ 10000+/- ครับ

หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 12:28:58 PM »
ถ้าตามที่ จขกท. บอกมา แนะนำเป็นคลัทซ์สแตนดาร์ดก็เพียงพอครับ

ลองถอดคลัทซ์มาดูว่าอะไรชำรุดหรือสึกหรอบ้าง ก็เปลี่ยนตามนั้นครับ

งบประมาณถ้าผ้าอย่างเดียวก็น่าจะราวๆ 5000+ ถ้าทั้งชุดก็น่าจะราวๆ 10000+/- ครับ

แล้วถ้าเป็นผ้าทองแดงประมาณเท่าไหร่หรอครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 01:10:34 PM »
แล้วถ้าเป็นผ้าทองแดงประมาณเท่าไหร่หรอครับ

ถ้าผ้าทองแดง ความนิ่มนวลเวลาคลัทซ์จับก็จะหายไปพอสมควรนะครับ

ราคาผ้าก็น่าจะราวๆ 7000+/- มั้งครับ ยังงัยลองถามอู่ที่เซอร์วิสอยู่ดูครับ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 02:11:03 PM »
ถ้าเป็นสแตนดาร์ด สามารถซื้อที่MIT ได้ป่าวครับ

ขอบคุณพี่ต่อกับพี่อั๋นมากๆครับ  emo73o