ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมGC8 บางรุ่นมีABSแต่บางรุ่นก็ไม่มีอะครับ  (อ่าน 4613 ครั้ง)

ออฟไลน์ wanjai

• *
  • Popular Vote : 4
ทำไมGC8 บางรุ่นมีABSแต่บางรุ่นก็ไม่มีอะครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:17:05 PM »
ทำไมGC8 บางรุ่นมีABSแต่บางรุ่นก็ไม่มีอะครับงง ผมเห็นส่วนมากปี1996จะมีนะครับ ส่วนตัว1997 ไม่เห็นมี ขอความกระจ่างนิดนึงครับ

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
Re: ทำไมGC8 บางรุ่นมีABSแต่บางรุ่นก็ไม่มีอะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 01:21:37 PM »
เท่าที่ทราบ ตัว RA จะไม่มี ABS ครับเพราะต้องการให้ สำนักเอาไปโมต่อเพื่อแข่งขัน
ส่วนถ้าไม่ใช่ RA ไม่แน่ใจว่ามี ABS หมดทุกรุ่นหรือเปล่า หรือแล้วแต่ Spec ของแต่ละ
โซนแต่ละตลาด  ครับ

ส่วนมีแล้วถอดออกเองก็มีนะครับ อันนี้แล้วแต่เจ้าของรถเขาชอบแบไหน
 emo77o
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง