ผู้เขียน หัวข้อ: ขาซิ่งแก๊งเรียบด่วนระวังตัวให้ดีนะคับ  (อ่าน 8166 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
Re: ขาซิ่งแก๊งเรียบด่วนระวังตัวให้ดีนะคับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 11:25:12 AM »
สงสัยจะเลียนแบบเมื่องนอกที่มีรถตำรวจนอกเครื่องแบบ ป้ายธรรมดา   ผมเคยเจอที่เมกาเป็นมาสแตง GT ปี 2000+ สีดำล้วน ไม่มีป้ายตำรวจอะไรเลยครับ แต่จะมีไฟน้ำเงินแดงซ่อนอยู่ในตัวรถเท่านั้นเองครับ  อีกคันเป็น Camaro ดำล้วนเหมือนกันครับ  ไว้จับพวกรถซิ่ง  เห็นวิ่งตามคันหน้าอยู่ดีๆ แล้วเปิดไฟแว่บๆ คันหน้าชิดขวา(เพราะขับพวงมาลัยซ้าย)จอดเลยครับ คงเซ็งนึกว่ามีใครท้าแข่ง แต่ดันเจอพี่รวจมาเอง   emo74o
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ heehapooh

• *
  • Popular Vote : 0
Re: ขาซิ่งแก๊งเรียบด่วนระวังตัวให้ดีนะคับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 08:53:11 PM »
รถตำรวจลัมโบไงครับ

ออฟไลน์ p.wisan

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 11:05:05 PM »
ทำไมรถตำรวจคันนี้ ทะเบียนไม่ใช่ ตราโล่ ล่ะ ใครรู้ช่วยชี้แจงหน่อยนะครับ ป้ายมันเป็นป้ายเขียวนิ