ผู้เขียน หัวข้อ: กุญแจสำรอง ซูบารุ หาที่ทำยากจังครับ...>_<"  (อ่าน 14059 ครั้ง)

ออฟไลน์ boxer_sound

• Im
  • *
  • Popular Vote : 6
  • สนั่น....ลั่น...ทุ่ง
กุญแจสำรอง ซูบารุ หาที่ทำยากจังครับ...>_<"
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 06:40:05 PM »
     ผมหาทำกุญแจสำรองซูบารุ มา 3 ร้านครับ ร้านแรกแถวบ้านเป็นร้านธรรมดา

ตัวโลโก้ตรง ๆ ไม่มีเหมือนยี่ห้ออื่น แต่หยิบของนิสสันมา โลโก้ บะเริ่ม เลยไม่เอาดีกว่า

ร้าน 2 เป็นร้านข้างทางธรรมดาๆเช่นกัน เหมือนเดิมครับ หยิบของนิสสันมาจะแปลงให้ (อีกแล้ว)

วันนี้พอดีแวะ big c เลยนึกได้ว่า มีร้านกุญแจในห้าง (คงแพงกว่าข้างทางแต่อาจจะมี)

แต่สุดท้ายก็เหมือนเดิม และแล้วก็หยิบของนิสสันมาแปลงให้อีกแล้ว แต่คราวนี้โลโก้มันตัวเล็กๆ

ไม่น่าเกลียดเท่าไหร่ ก็เลย โอเค

พี่ ๆ ท่านไหนเคยทำกุญแจสำรองซูบารุบ้างไหมครับ หายากเหมือนผมหรือเปล่า หรือผมหาไม่เจอเองเนี่ย

แต่ก็ไขได้ครับ ค่อยยังชั่วหน่อย  emo36o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 06:41:14 PM โดย Begle_In_Car »

ออฟไลน์ Im_Net

• IMPREZA ถึงเราไม่ได้อยู่ด้วยกันแล้ว แต่เธอคือรถที่ดีที่สุดสำหรับผม
  • *
  • Popular Vote : 1
Re: กุญแจสำรอง ซูบารุ หาที่ทำยากจังครับ...>_<"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 07:24:04 PM »
ตอนทำดอกสำรองของผมก็ NISSAN คับ เคยหาเหมือนกันคับ แต่สุดท้ายก็ต้องยอม 555+

ไม่รู้ SUBARU เป็นญาติกะ NISSAN หรือปล่าวขนาดกรองอากาศยังใช้ของ CEFIRO ได้เลย  emo53o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 07:24:36 PM โดย Im_Net »

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
  • Popular Vote : 11
Re: กุญแจสำรอง ซูบารุ หาที่ทำยากจังครับ...>_<"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 08:25:56 PM »
ผมคาดว่า
ก่อนที่  มอเตอ อิมเมจ จะเป็นผู้ขาย ซูบารุ
บริษัท สยาม กลการ (ซึ่งเป็นบริษัท จำหน่าย นิสสัน)  เป็น ตัวแทน จำหน่าย รถ ซูบารุ อย่างเป็นทางการ ใน ไทย ในนาม สยามซูบารุ ครับ
ดังนั้นกุญแจรุ่นก่อน ที่จะเป็น Immobilizer จึงใช้กุญแจนิสสันกันครับ
รวมถึง อะไหล่ หรือน้อต บางตัว ยังใช้แทนกันได้เลยครับ   กรองอากาศผมก้อใช้ของนิสสัน เหมือนกันครับ

จีซีคัน เก่า ของผม ก้อกุญแจ นิสสัน ครับ

แถม ได้ยินมาว่า พนักงานระดับใหญ่ๆ หลายๆท่านของ สยามนิสสัน ต่างก้อใช้ ซูบารุ เลกาซี่ กันเยอะมาก
ช่วงนี้ กำลังหานิวเลกาซี่ มาใช้ ก้อพบว่า หลายๆ คัน เจ้าของเขาอ้างว่า เป็นของ ผู้จัดการ ศูนย์ นิสสัน มาก่อน ครับ

ลองเบิก ตัวกุญแจ ของ STi ที่มันรูปร่างคล้ายๆ ตัว T สิครับ อันนี้ ของ ซูบารุ แน่นอน แต่ราคา แพง  emo74o

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 08:31:17 PM โดย RAW is Real »

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 09:50:44 PM »
ผมทำที่ซีคอนหรือเดอะมอลล์รามอะคับ ดอกเหมือนนิสสันแต่มันเขียนSUBARU

ออฟไลน์ noom_chopper

• *
  • Popular Vote : 24
  • "อิมแวน บรรทุกหมา"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 10:59:02 PM »
  emo63o ไปร้านกุญแจลุงใย เลยครับ (ข้างๆร้านเฮียคี๊) มีทั้ง 2 แบบ
- เหล็กล้วน โลโก้ซูบารุ
- หัวยางดำ โลโก้ซูบารุ
รับกัดดอก STi ด้วย ฝีมือเนี๊ยบ
อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 11:18:36 PM »
ดอกSUBARUแท้ที่เป็นหัวสีดำ และแบบSTIแท้ มีอยู่ที่ร้านในคลองถมซีคอนสแควร์(ชั้น3) อยู่ใกล้ๆร้านpro shopครับ
ผมไปทำหัวสีดำมา รู้สึก300+-ได้มั้งครับ ทำมานานแล้ว

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:07:13 AM »
GC ไม่มี immo ครับ ใช้ดอกความยาวและขนาดเท่ากับ nissan กรองอากาศก็ใช้ของ nissan ได้ครับไม่ต้องตกใจ

ขนาดรถผม GC ยังใช้กรองน้ำมันเครื่องเทียบขนาดเอาเลยครับ เพราะอยู่ ตจว. เพราะที่ซื้อ spare ไว้หมด

ออฟไลน์ Im_Net

• IMPREZA ถึงเราไม่ได้อยู่ด้วยกันแล้ว แต่เธอคือรถที่ดีที่สุดสำหรับผม
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:20:37 AM »
ไหนๆ ก็กระทู้เรื่องกุญแจ มีคำถามค้างใจมาสักพักละครับ

ถ้ากุญแจ immo ที่เค้าว่าต้องเป็นของรถคันนั้นเท่านั้น ถึงติดเครื่อง และปลดล็อคได้

ถ้าเกิดเหตุการณ์ว่า กุญแจถ่านหมดรถจะติดเครื่องได้มั้ยครับ ปลดล็อคประตูรถบางรุ่นยังใช้กุญแจได้อยู่

อยากทราบไว้ครับ พอดีรถที่บ้านใช้กุญแจ immo อยู่ New ACCORD คับ

ขอใช้กระทู้หน่อยนะครับพี่ จขกท.   emo57o emo57o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:21:25 AM โดย Im_Net »

ออฟไลน์ p.pong_crazy

• *
  • Popular Vote : 4
  • pp
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:49:51 AM »
ได้ครับ ผมเคยใช้ GDB เหยี่ยว กุญแจถ่านหมด แต่ใช้ไขประตูและสตาร์ทรถขับได้ปกติ แต่ถ้าใช้กุญแจที่ปั้มมา สตาร์ทแค่ 10 วินาที เครื่องจะดับและใช้ดอกปั้มสตาร์ทอีกไม่ได้ แต่สามารถไขประตูได้อย่างดียวครับ เพราะเคยทำแล้ว emo74o
อดีต IMPREZA GDB ปัจจุบัน FORESTER 2.5 XT & IMPREZA STI หน้าแมว 4 doors A Line

ออฟไลน์ Phob

• *
  • Popular Vote : 29
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 08:16:29 AM »
เคยซื้อที่ศูนย์เพชรเกษมดอกละประมาณ 200 บาท ต้องไปทำฟันเอง ส่วนดอกปัจจุบันซื้อในห้าง 160 บาทพร้อมทำครับ (ไม่ immo)

รูปตามนี้ครับ (ดอกละ 160)  ค่อยๆเดินหาละกัน เดี๋ยวก็เจอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 08:20:38 AM โดย phob »

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:23:16 AM »
  emo63o ไปร้านกุญแจลุงใย เลยครับ (ข้างๆร้านเฮียคี๊) มีทั้ง 2 แบบ
- เหล็กล้วน โลโก้ซูบารุ
- หัวยางดำ โลโก้ซูบารุ
รับกัดดอก STi ด้วย ฝีมือเนี๊ยบ

แนะนำร้านนี้เหมือนกันครับ

ไปมาหลายร้านทำดอกกุญแจ STi ไม่ได้

มาร้านลุงไยนี่ 10 นาที เรียบร้อยเลย
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ monkeyart

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:28:27 PM »
ปากซอยราม 24 เดินย้อนมาทางเดอะมอล  ผมกัดกุญแจ sti มาครับ งานดี และนานมาก เพราะแก่งานละเอียดมาก คอยเกือบครึ่งชั่วโมง emo68o

ออฟไลน์ boxer_sound

• Im
  • *
  • Popular Vote : 6
  • สนั่น....ลั่น...ทุ่ง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:40:34 PM »
ผมทำของนิสสันมา 159 คับ แต่ก็เอาไว้สำรอง ใช้ประจำยังเป็นกุญแจซูบารุอยู่ อิอิ

ออฟไลน์ manhub

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:27:59 PM »
ช่วยชี้เป้าเพิ่มคับแถวคอนโดเมืองทองมีอีกหนึ่งคับร้านตรงศูนย์อาหารมีแบบที่เป็นหัวยางดำเคยบอกแกว่าให้เอาดอกsubaruมาเยอะๆหน่อยแต่ตอนนี้ไม่แน่ใจว่ายังเหลืออยู่อะเปล่า emo72o

ออฟไลน์ PT

• *
  • Popular Vote : 0
  • Freedom of Speed
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 01:33:27 PM »
เพิ่งไปทำกุญแจใช้กับเหยี่ยวมาครับ  เป็นร้านอยู่ในแม็คโครบางกะปิครับ (ก่อนประตูทางเข้าตัวห้างเลย)

เป็นกุญแจหัวยางดำ โลโก้ซูบารุ ราคา 120 บาท