ผู้เขียน หัวข้อ: หูฟังไร้สายจอหลัง set ยังไงครับ  (อ่าน 1767 ครั้ง)

ออฟไลน์ kongonline

• *
  • Popular Vote : 0
หูฟังไร้สายจอหลัง set ยังไงครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 07:40:50 PM »
พอดีเพิ่งได้รถมานะครับ จอหลังแถมมาเลยวันรับรถ โดยมีหูฟังไร้สายสองอันแถมมาด้วย
ลองเปลี่ยนช่องสัญญาญ A,B ดูแล้วก็ไม่ติดมีแต่เสียงซ่าๆ

ไม่ทราบว่าต้องเช็ทอย่างไรถึงทำใช้งานได้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
Re: หูฟังไร้สายจอหลัง set ยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 06:44:12 AM »
มีรายละเอียดต่างๆ ให้เจ้าหน้าที่ศูนย์แนะนำ จะสะดวก เข้าใจง่ายครับ
หรืออ่านจากคู่มือที่ให้มาก็พอได้ครับ

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
Re: หูฟังไร้สายจอหลัง set ยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 08:52:13 AM »
พอดีเพิ่งได้รถมานะครับ จอหลังแถมมาเลยวันรับรถ โดยมีหูฟังไร้สายสองอันแถมมาด้วย
ลองเปลี่ยนช่องสัญญาญ A,B ดูแล้วก็ไม่ติดมีแต่เสียงซ่าๆ

ไม่ทราบว่าต้องเช็ทอย่างไรถึงทำใช้งานได้ครับ

ขอบคุณครับ

ต้องไปกด set ที่หน้าจอด้วยนะครับ จะมี None/A/B  เลือกให้ตรงกับที่เราปรับตรงหูฟังเช่น หูฟังจอแรกเราเลือกเป็น A เราจะฟังก็เลือกบลูทูทที่จอเป็น A

ถ้าดูแยกสองจออีกอันให้เป็น B จะได้แยกกันฟัง แต่ถ้าจะฟังด้วยกันเช่นเปิดเพลง ก็ให้เลือกที่หูฟังเป็น A เหมือนกัน

ถ้าดังซ่าๆ โดยปกติน่าจะกด None ที่่หน้าจอไว้อยู่ครับ

อย่าลืมเปลี่ยนถ่านด้วยนะครับ เพราะถ่านที่แถมมาให้เป็นถ่านจีน เสียงมันเบาๆแปปเดียวก็หมดครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2013, 09:55:12 AM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0