ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องตรวจสอบรถเต้นท์หน่อยครับ  (อ่าน 1955 ครั้ง)

ออฟไลน์ keith

• *
  • Popular Vote : 0
ถามเรื่องตรวจสอบรถเต้นท์หน่อยครับ
« เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 11:47:20 PM »
พอดีผมเล็งรถไว้คันนึง ถูกใจเลยมัดจำและเอาไปขึ้นยกดูแล้วทุกอย่างโอเค แต่......เอาเลขทะเบียนไปตรวจสอบ เลขตัวถังตรง.  แต่สีรถ เลขเครื่อง และซีๆไม่ตรงกับความจริงทำไงดีครับพี่น้อง
หรือต้องรอดูเล่มและเอาไปตรวจที่ขนส่งให้เรียบร้อยก่อน emo4o

ออฟไลน์ DCT

• *
  • Popular Vote : 19
Re: ถามเรื่องตรวจสอบรถเต้นท์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 12:22:06 AM »
ความเห็นส่วนตัวนะครับ

เปลี่ยนคันเถอะครับ ถ้ามันติดใจนิดๆ เชื่อ sense เราก้อดีครับ  emo64o

อย่างเลขเครื่องไม่ตรง จะไปหา invoice ที่ไหนมาแจ้งเปลี่ยนละครับ ..... emo66o
C2Z Sunrise Yellow ^^

ออฟไลน์ tone gt

• see view
  • *
  • Popular Vote : 11
  • bkkfypg
Re: ถามเรื่องตรวจสอบรถเต้นท์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 06:49:47 PM »
เค้าอาจจะยังไม่ได้แจ้งเปลี่ยนสีหรือเลขเครื่องรึเปล่าครับ แต่ผมว่าเราเสียตังซื้อทั้งที ลองให้เจ้าของเก่าเค้าจัดการให้ครับ แล้วเรารอจ่ายตังอย่างเดียว สบายใจกว่าครับ

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 11:24:35 PM »
เค้าอาจจะยังไม่ได้แจ้งเปลี่ยนสีหรือเลขเครื่องรึเปล่าครับ แต่ผมว่าเราเสียตังซื้อทั้งที ลองให้เจ้าของเก่าเค้าจัดการให้ครับ แล้วเรารอจ่ายตังอย่างเดียว สบายใจกว่าครับ

ตามนี้ครับ เลขตัวถังตรงก็มีชัยไปกว่าครึ่งละครับ เครื่องและสี เราสามารถเปลี่ยนได้บ่อยครั้งเท่าที่ต้องการ ถ้าสภาพ body ดี ตรงใจแล้วล่ะก็

คุยกับเต๊นเรื่อง สี และเลขเครื่องเลยครับ ว่าทำให้เรียบร้อยได้หรือไม่  มีอีกวิธีนึงนะครับ นำทะเบียนไปเช็คประวัติ กับ ขนส่ง ก็ได้ครับ

ว่าเลขตัวถังตรงกันหรือไม่ครับ ถ้าตรงแล้วล่ะก็ ซัดโลดครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 02:37:22 AM »
ถ้าเหลาก้อยาวหน่อยคือว่ามันมีเรื่่องสลับทะเบียนเลขสวยที่ติดรถเขาไม่ให้

ก้อเลยเอาเลขย้ายไปฝากกับอีกคันนึง ระหว่างอยู่ในขั้นตอนนี้ ผมได้เอาเลขดังกล่าวไปตรวจสอบที่กองทะเบียน

ปรากฎว่ามันมั่ว. ชื่อรถใช่ เลขตัวถังใช่ เลขเคร่ิืองไม่ใช่ สีไม่ใช่ เขาให้เหตุผลว่ามันเป็นรถที่เขาเอาทะเบียนไปพัก

ด้วยเหตุผลข้างต้นดังกล่าวถ้าหากเอารถนั้นไปตรวจที่ขนส่ง ก้อถือว่าถูกต้องเรียบร้อยทุกประกาารใช่มั้ยครับ

กลัวจะมีปัญหาเรื่องภาษีนำเข้าทีหลัง ผมดูท้ายเล่มเปนจดประเภท32. อย่างนี้เพื่่อนๆว่าเปนไงบ้างครับ

ขอบคุณเพื่อนๆที่สระเวลามาตอบครับบบบ

ออฟไลน์ chaikiat

• *
  • Popular Vote : 2
  • อดีตไม่สำคัญ ปัจจุบันกรู...ขับ Z ...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 08:40:45 AM »
ถ้าจะเอาคันนี้จริงๆ ก็ให้เต๊นท์ แก้ไขให้ถูกต้องก่อนครับ อย่าไปหลงคารม จ่ายเงินก่อนแล้วจะทำให้

พวกนี้ ไม่รับผิดชอบในคำพูดตัวเองหรอก ก่อนจ่ายเงินพูดอย่าง จ่ายแล้วตัวใครตัวมันครับ ...ถ้าซวยเจอเครื่องไม่มีอินวอย พูดไม่ออกบอกไม่ถูก

และ ถ้ามีคันอื่นก็ ลองคิดดูครับ รถดีๆ ไม่ได้มีคันเดียวหรอก ซื้อที่มันไม่มีปัญหาดีกว่าเยอะ
ไม่ได้ขับซูแล้ว ... แต่ก็ยังชอบซูบารุไม่เสื่อมคลาย

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 09:23:37 AM »
เรื่องพวกนี้รับรองเหนื่อยแน่ครับ เอาเวลาเหล่านี้ไปเดินหาคันอื่นที่ถูกต้องแบบครบๆจะดีกว่ามาก
แต่ถ้าเต็นท์เคลียร์ให้ก่อนจ่ายเงินได้ก็ดีไป

เคยได้ยินจากปากเจ้าของรถเอง (คันอื่นนะไม่ใช่คันนี้) ซื้อเครื่องมาลงรถ แต่เอกสารอินวอยยังไม่ได้มา ตามมาเป็นปีๆ
ก็ไม่ได้ ตอนนี้ไม่รู้ได้หรือยังหรือว่ายก เครื่องออกแล้ว.......

emo51o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2011, 07:33:18 PM โดย POPEYE »
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 01:53:58 PM »
ขอบคุณทุกท่านครับ