ผู้เขียน หัวข้อ: Subaru Society เปลี่ยนไป  (อ่าน 16039 ครั้ง)

ออฟไลน์ p.wisan

• *
  • Popular Vote : 1
Re: Subaru Society เปลี่ยนไป
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 11:44:58 AM »
ก็ทักอยู่ครับ แต่ไม่มีสัญญาณตอบรับ จากรถที่ท่านเอิ้น  emo74o อิอิ

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 09:39:16 AM »
เมื่อวันเสาร์วิ่งแถวๆ แยกพรานนก เจอ หมูดำ กับ GC8 สีเทา ผมยกไฟทัก เขาก็ทักตอบ แล้วก็หันมายิ้มให้กันครับ แฟนผมยังชอบเลย บอกรู้สึกดีเน๊อะ ถึงจะไม่รู้จักกันแต่ก็ทักทายกันได้ อยากให้เป็นแบบนี้ตลอดไปอ่ะครับ ชาวซูต้องรักกันครับ

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 01:03:51 PM »
จะว่าเปลี่ยนผมก็ว่าเปลี่ยนไปเยอะนะ จำได้ว่าตอนเข้ามาที่ SSS ตอนแรกๆนี่เป็นยุคเฟื่องฟูเลย ทุกคนรู้จักกันเกือบหมด เวลามิ๊ตติ้งอะไรทีไม่ต้องกลัวไม่มา มีแต่กลัวที่จอดรถจะไม่พอ จำได้ว่างานที่ไปมิ๊ตติ้งครั้งแรกของซูบารุเป็นงานแดร๊กที่คลอง 5 ซูโคตรเยอะเลย หกเจ็ดสิบคัน หรืออาจจะถึงร้อยก็ได้ เดี๋ยวนี้การจะรวมตัวให้เห็นอย่างงั้นไม่มีอีกแล้ว ยิ่งงานแดร๊กครั้งล่าสุด อายกลุ่มอีโวเค้าชิบเป๋งของเค้ามาเชียร์กันอย่างอุ่นหนาฝาคั่งเลย ส่วนซูมีอยู่ไม่ถึงสิบคันได้มั๊ง emo68o

การทักทายบนท้องถนน เดี๋ยวนี้ผมก็ยังทักอยู่แต่ก็เจอหลายคันเหมือนกันที่หันมามองประมาณว่า อารายของเมิง แอบเสียเซลฟ์ไปหลายทีเหมือนกัน จนเดี๋ยวนี้ผมเองต้องดูสติ๊กเกอร์ก่อน ถ้ามีค่อยทัก ถ้าไม่มีบางทีก็ชักจะเริ่มขี้เกียจทักบ้างแล้วครับ บางคนขับซูรุ่นใหม่ๆก็จะทำเป็นจุ๊ยๆ เก๊กๆ ประมาณว่าไม่สนใจไม่ทักตอบ จนบางครั้งเคยแอบคิดว่าหรือเป็นเพราะกูขับแค่ GC เก่าๆวะ เค้าเลยไม่อยากทักตอบ แต่เรื่องอย่างงี้ก็แล้วแต่คนแล้วครับ บางคนเค้าก็อาจจะไม่ชอบให้ไปทัก เราก็ไม่ทักแต่ก็อยากให้รู้ว่านี่คือประเพณีอันดีที่เค้าทำกันมานานแล้ว ซึ่งก็ทำให้รู้สึกสังคมนี้ยังมีการเอื้ออาทรกัน ก็ว่ากันไปครับ

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 03:54:16 PM »
เรื่องการทักทายนี่ จุดใหญ่เลยควรมาจากผู้ขาย ตอนก่อนออกรถ พูดสักนิดว่า ชาวซูฯมีประเพณีทักทายกัน โดยการดีฟไฟ หรือบีบแตร
ก็จะทำให้คนซื้อรุ่นใหม่ๆ ได้เข้าใจ ไม่ตกใจกะสิ่งที่เจออ่ะครับ ฝากไว้ด้วยครับ

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 04:52:25 PM »
เรื่องการทักทายนี่ จุดใหญ่เลยควรมาจากผู้ขาย ตอนก่อนออกรถ พูดสักนิดว่า ชาวซูฯมีประเพณีทักทายกัน โดยการดีฟไฟ หรือบีบแตร
ก็จะทำให้คนซื้อรุ่นใหม่ๆ ได้เข้าใจ ไม่ตกใจกะสิ่งที่เจออ่ะครับ ฝากไว้ด้วยครับ

ขอกด Like!! สักร้อยที