ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับอยากทราบเรื่องของน้ำยาหม้อน้ำครับ  (อ่าน 3770 ครั้ง)

ออฟไลน์ k5501p

• *
  • Popular Vote : 0
ผมกำลังจะเปลี่ยนน้ำในหม้อน้ำ อยากทราบว่าถ้าเปลี่ยนจะต้องใช้น้ำยาหม้อน้ำกี่ลิตร ยี่ห้ออะไรดี ต้องผสมน้ำหรือปล่าว รถเป็นรุ่นgc8 ครับ ตอนนี้ใช้น้ำยาของnissan อยู่ครับ

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
น้ำยาหม้อน้ำของรถยี่ห้อไหนก็ได้ครับ  Toyota, Honda, Isuzu  สีแดงก็มี สีเขียวก็ได้ มีแบบใส่เพียวๆ ขายเป็นแกลลอน ก็ 1 แกลลอน หรือแบบผสมน้ำ 1:1 ขายเป็นลิดร ก็ 2 ลิตร

อ่านดูจะเขียนว่าเป็น เอททีลีนไกลคอลเบส  ขาดเกินก็เติมน้ำเอาให้เต็ม  อัตราส่วนผสมก็แค่คร่าวๆ ไม่ซีเรียส emo72o

• *
ขอขอบคุณมากครับเพื่อนสมาชิก แต่เคยได้ยินว่าใช้ใส่เพียวๆเลย อยากทราบว่าเค้าใช้ยี่ห้อไรกัน และดีกว่าอย่างไรครับ

ออฟไลน์ Phob

• *
  • Popular Vote : 29

ขอขอบคุณมากครับเพื่อนสมาชิก แต่เคยได้ยินว่าใช้ใส่เพียวๆเลย อยากทราบว่าเค้าใช้ยี่ห้อไรกัน และดีกว่าอย่างไรครับ

แบบใส่เพียวๆคือผสมมาแล้ว แต่ถ้าจะเอามาผสมเอง ของผมใช้ตัว valvoline น้ำสีเขียวขนาด 1 ลิตร ผสมกับน้ำอีก 3 ลิตร

รวมแล้วเป็น 4 ลิตร  ราคาประมาณ 200 บาท ส่วนยีห้ออะไรดี มันก็เหมือนๆกันครับ ชอบอะไรใช้อย่างงั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2011, 07:18:56 PM โดย phob »

• *
แล้วเครื่องgc8 turbo ใช้ปริมาณเท่าไรครับ

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
toyota pre-mix ก็ดีนะฮิ เทโลดไม่ต้องผสม ส่วนกี่ลิตรนี่ไม่ทราบ เติมไปเรื่อยๆจนกว่าจะเต็มอะครับ

ปล. เติมเสร็จอย่าลืมไล่ลมนะคร่าบ

ออฟไลน์ Blade Carbon

• *
เครื่อง GC8 Turbo ประมาณ 7.2 L. ครับ  emo72o

• *
ขอขอบคุณมากๆเลยครับ ท่านสมาชิกทั้งหลาย