ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำยังไงดีคับ  (อ่าน 4746 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
จะทำยังไงดีคับ
« เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 11:29:32 AM »
ถ้าแฟนไม่เคยพอใจ หรือชอบสิ่งที่เราทำกับรถเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2011, 08:30:37 PM โดย Yo Legacy RSu »

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: จะทำยังไงดีคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 12:10:24 PM »
ถ้าแฟนไม่เคยพอใจ หรือชอบสิ่งที่เราทำกับรถเลย และหาว่าเรารักรถมากกว่า
หรือถ้าตั้งแต่รู้จักกันมาบอกให้ขาย ซื้อคันใหม่ตลอด ชีวิตนี้แต่งได้แต่เมียแต่งรถไม่ได้
พอจะเอารถไปทำก็บ่นว่าเบื่อ นานบ้างแหละ แต่พอไม่ให้ไปก็โกรธ
ต้องพาคุณเธอไปเลี้ยงไถ่โทษทุกครั้ง
ถ้าจะไปทำรถก็ต้องโกหกว่าไปธุระอย่างอื่น
แบบนี้ทำยังไงดี
ถ้าผู้หญิงคนนี้ดีกับเรามาก และรถคันนี้เป็นรถที่เรารักมาก

รถก็คือรถ แฟนก็คือแฟนครับ

รถเรา เราจะทำไรก็เรื่องของเราครับ แต่หน้าที่แฟนเราก็ ทำให้มันดีที่สุดเช่นกันครับ อย่าได้ขาดตกบกพร่อง  emo73o emo73o
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Lost Log in

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 12:15:09 PM »
ผมเลิกครับ เลิกมาหลายคนแล้วด้วย ผู้หญิงมีสาวๆสวยๆมาให้อยู่เรื่อย แต่รถน่ะมันเป็นยิ่งกว่าผู้หญิงนะ

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 12:17:57 PM »
ผมเลิกครับ เลิกมาหลายคนแล้วด้วย ผู้หญิงมีสาวๆสวยๆมาให้อยู่เรื่อย แต่รถน่ะมันเป็นยิ่งกว่าผู้หญิงนะ
คมมากครับ สุดยอด
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • Popular Vote : 10
  • impreza gc8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 12:40:14 PM »
ถ้าแฟนไม่เคยพอใจ หรือชอบสิ่งที่เราทำกับรถเลย และหาว่าเรารักรถมากกว่า
หรือถ้าตั้งแต่รู้จักกันมาบอกให้ขาย ซื้อคันใหม่ตลอด ชีวิตนี้แต่งได้แต่เมียแต่งรถไม่ได้
พอจะเอารถไปทำก็บ่นว่าเบื่อ นานบ้างแหละ แต่พอไม่ให้ไปก็โกรธ
ต้องพาคุณเธอไปเลี้ยงไถ่โทษทุกครั้ง
ถ้าจะไปทำรถก็ต้องโกหกว่าไปธุระอย่างอื่น
แบบนี้ทำยังไงดี
ถ้าผู้หญิงคนนี้ดีกับเรามาก และรถคันนี้เป็นรถที่เรารักมาก

มันยังไงๆ เนี่ย พี่จิ๋ว
I love 4wd full time.!!

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 01:32:47 PM »
คลาสสิค...

คนที่รักเรา ย่อมต้องยอมให้เราทำในสิ่งที่เรารักครับ
ถ้าเราทำเต็มที่แล้ว ซักวันเค้าก็ต้องเข้าใจครับ

สู้ๆครับ

ออฟไลน์ Aaek - NewLe

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 01:40:27 PM »
ถึงจะเกี่ยวกับรถแต่ถ้าเป็นเรื่องที่กระทบถึงความสัมพันธ์ของชีวิตคู่

เรื่องแบบนี้เป็นเรื่องของคน 2 คนที่ต้องคุยกัน ทำความเข้าใจกันครับ

โกหกเรื่อยๆไม่ดีครับมันเกี่ยวกับความเชื่อใจและความรู้สึก จากเรื่องมันนึงจะลามไปอีกเรื่องนึงได้เสมอ

นอกจากคิดได้ว่าจะไม่แคร์ความรู้สึกของอีกฝ่ายหรือความรู้สึกเราสำคัญกว่า ก็อีกเรื่องนึงครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 01:44:30 PM »
ถึงจะเกี่ยวกับรถแต่ถ้าเป็นเรื่องที่กระทบถึงความสัมพันธ์ของชีวิตคู่

เรื่องแบบนี้เป็นเรื่องของคน 2 คนที่ต้องคุยกัน ทำความเข้าใจกันครับ

โกหกเรื่อยๆไม่ดีครับมันเกี่ยวกับความเชื่อใจและความรู้สึก จากเรื่องมันนึงจะลามไปอีกเรื่องนึงได้เสมอ

นอกจากคิดได้ว่าจะไม่แคร์ความรู้สึกของอีกฝ่ายหรือความรู้สึกเราสำคัญกว่า ก็อีกเรื่องนึงครับ

emo65o emo65o ล้ำลึกมากครับพี่เอก
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 02:15:55 PM »
เลิกก็เลิกครับ เลิกขับรถนะครับ หา BIG BIKE มาขับแทน ถ้ารักเราจริงขี้คร้านจะซื้อรถยนต์คันใหม่ให้ ^_^
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 02:27:56 PM »
ความจริงก็คือความจริงครับ

เรื่องนี้ต้องปรึกษาพี่ต่อเลยครับ

emo73o
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 02:34:28 PM »
ความจริงก็คือความจริงครับ

เรื่องนี้ต้องปรึกษาพี่ต่อเลยครับ

emo73o

ไรอ่ะ...มีพาดพิง emo62o emo62o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 03:46:39 PM »
อ้างถึง

โห...เข้าใจความรู้สึกเลยครับ เป็นเหมือนกันเด๊ะ พูดแบบเดียวกันทุกอย่างเลย

เปลือง กินน้ำมัน นั่งไม่สบาย รอนาน หาแต่ที่จอด เมื่อไหร่จะขาย สาระพัด  emo41o

เมื่อก่อนแฟนผมก็แบบเนี้ย เดี๋ยวนี้ก็เหมือนเดิม แต่เข้าใจง่ายขึ้นหน่อย

ถ้าพยายามหาวิธีแล้วยังเหมือนเดิม ผมว่าลองนั่งคุยกันเลยดีกว่าครับ เอาแบบว่า

คนละครึ่งทาง หรือไม่ก็ต้องบอกให้เค้ายอมรับ น่าจะดีกว่าครับ เวลาเค้าอยากทำในสิ่งที่ชอบ

เรามีแต่สนับสนุน ไม่ว่าจะซื้อรองเท้า เสื้อผ้า เครื่องสำอางค์ ฯลฯ

เวลาเราจะทำอะไรก็อยากให้เค้าไม่ถึงกับต้องสนับสนุนหรอกเพียงแค่ เข้าใจก็พอครับ

ผู้ชายน่ะ ถ้าไม่ใช่เรื่องแต่งรถ จะให้ไปจ่ายอย่างอื่นแทนผมว่าน่าห่วงกว่านะ

เพราะถ้าไม่ใช่รถ ก็คงต้องเป็นเรื่องสาวๆ หรือไม่ก็กินเที่ยว นอกเหนือจากนี้ ก็คงแล้วแต่ละบุคคล

เอาเป็นว่า Love me love my dog แล้วกันนะ ดีกว่าเอาเงินไปทำอย่างอื่นเนอะ

จริงๆแล้วเค้าก็แค่คิดว่าเราใส่ใจกับรถมากกว่าที่จะสนใจเค้า เค้าเลยหาทางที่จะให้เรา

สนใจเค้ามากกว่ารถแค่นั่นเอง แต่จริงๆแล้วเค้าไม่รู้หรอกว่าเวลาที่เราอยู่กับเค้าน่ะ

มากกว่าเวลาที่จะอยู่กับรถซะอีก นี่แหละธรรมชาติของผู้หญิง อดทนแล้วกันนะครับ

วันนึงเค้าคงจะเข้าใจครับ  emo48o emo57o

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 04:22:02 PM »
กระทู้นี้มีแต่ความเข้าใจ emo52o

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 04:24:23 PM »
ฉันสนใจแต่รถ แต่ฉันไม่สนใจผู้หญิงคนอื่นก็ดีแล้วไม่ใช่หรอ  emo68o

ออฟไลน์ DearkaPook

• อะกึ๋ยยยยยส์
  • *
  • Popular Vote : 1
  • "ภาพลวงตา"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 04:24:49 PM »
เรื่องแบบนี้ต้องคุยกันครับ พูดไปเลยว่าจะตกลงกันยังไงในทิศทางไหน บอกเค้าไปเลยครับ ว่ารักทั้งรถแล้วก็รักเค้าด้วย
แต่เค้าก็ต้องเข้าใจ คนกับรถมันไม่เหมือนกันหรอก รถมันไม่สามารถแย่งความรักจากคนได้
แต่คนเราเกิดมามันก็ต้องมีความอิสระของตัวเองในระดับนึงจิงๆแล้วการที่เอารถไปทำเนี่ย มันก็ไม่ได้กระทบอะไรกับคนรักอยู่แล้วครับ
เพียงแต่เค้าคงติดว่าคุณเอาเวลาส่วนของเค้าไปให้รถมากกว่าล่ะมั้งครับ
ผมว่าลองเปิดอกคุยกันดีๆพูดกันด้วยเหตุผลดีกว่าครับ เป็นกำลังใจให้ครับ  

emo7o