Article > Article

ขอความช่วยเหลือครับบูสมาไม่เต็มครับ

(1/2) > >>

birdbird:
ขอความช่วยเหลือครับบูสมาไม่เต็มครับมาแค่0.5เครื่องคอขาวโบเดิมtd05ครับแต่เปลี่ยนเป็นvf28ก่อนหน้านี้ปรกติดีแต่อยู่ก็มาเป็นครับขับรอบต่ำไม่เป็นไรแต่รอบสูงๆมันอั้นๆเหมือนวิ่งไม่ออกอะครับปรกติบูสมาประมาน1.0barอะครับรบกวนผู้รู้ช่วยทีครับจะได้แก้ปัญหาให้ตรงจุดอะครับขอบคุณครับ

ปลากระเบนบิน:
ลองเช็คโซลินอยดูรึยังครับ หรือไม่ก็ลองเช็คพวกสายเวคคั่มดู

prince:
เช็ครั่วท่อ induction ใต้คอไดี ที่ต่อจากกรองอากาศเข้าหน้าโบว่ารั่วหรือฉีกขาดรึเปล่า
เช็คสาย แว้คคั่มต่างๆ จาก surge tank ไปยัง soleniod ว่ารั่วหรือสลับกันรึเปล่า
เช็ค wastegate กระป๋อง ว่ายังใช้การได้ดีรึเปล่า เช็ครั่วด้วย
สุดท้ายเช็ค solenoid ว่าเสียรึเปล่า ถ้าเสียก็ลงทุนใส่ปรับบูสท์ไฟฟ้าเลยครับ เอาชัวร์ดีกว่าบูสท์ไหล
 emo44o

1Chirawat:

--- อ้างจาก: prince ที่ เมษายน 29, 2011, 07:36:27 PM ---เช็ครั่วท่อ induction ใต้คอไดี ที่ต่อจากกรองอากาศเข้าหน้าโบว่ารั่วหรือฉีกขาดรึเปล่า
เช็คสาย แว้คคั่มต่างๆ จาก surge tank ไปยัง soleniod ว่ารั่วหรือสลับกันรึเปล่า
เช็ค wastegate กระป๋อง ว่ายังใช้การได้ดีรึเปล่า เช็ครั่วด้วย
สุดท้ายเช็ค solenoid ว่าเสียรึเปล่า ถ้าเสียก็ลงทุนใส่ปรับบูสท์ไฟฟ้าเลยครับ เอาชัวร์ดีกว่าบูสท์ไหล
 emo44o

--- End quote ---

mush23 พี่ครับถ้าเราติดแก๊ส (ผมติดแก๊สแบบหัวชีดครับ วิ่งดีไม่สะดุด แต่พอวิ่งเร็วๆ รอบสูงๆ มันหัวทิ่มอ่ะครับ ท่อดังเหมือนยิงปืน)
Ans: จะจูนยังไงให้บูสท์ไม่ไหลอ่ะครับ?
Ans: หัวเทียนเกี่ยวไหมครับกับการจูนแก๊ส?
Ans: กล่องสำหรับเครื่องที่ติดแก็สควรเป็นแบบไหนดีครับ (ผมใช้กล่องเดิมโรงงานอยู่เลยครับ 7D 4 port)
Ans: บูสท์ไฟฟ้า ควรใช้ของอะไรดีครับ mush16

Girl12:
 emo65o mush39

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version