ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆเคยเช็คคอมพ์แอร์ว่าตัด(การทำงาน)หรือไม่เวลาเร่งรอบสูงๆ(ซัด)  (อ่าน 5022 ครั้ง)

ออฟไลน์ jpmonty

• Juan PAblo Montoya
  • *
  • Popular Vote : 0
ผมว่าที่มันจะพังเพราะแอร์ไม่ตัดเนี่ยมันเปนตอนที่เรากดคันเร่งซัดหรือ kick down กะทันหันอะคับ subaruมันเรยต้องตัดเพราะมันจะกระชากคอมพ์แอร์พังอะคับ ดังนั้นถ้าแช่ยาวๆก้อคงไม่เปนรัยคับหรือถ้ากดปิดตอนรอบสูงๆผมคิดว่าไม่น่าจะพังนะเพราะมันแค่clutchคอมพ์มันจากกันเท่านั้นอ้า

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
ผมว่าที่มันจะพังเพราะแอร์ไม่ตัดเนี่ยมันเปนตอนที่เรากดคันเร่งซัดหรือ kick down กะทันหันอะคับ subaruมันเรยต้องตัดเพราะมันจะกระชากคอมพ์แอร์พังอะคับ ดังนั้นถ้าแช่ยาวๆก้อคงไม่เปนรัยคับหรือถ้ากดปิดตอนรอบสูงๆผมคิดว่าไม่น่าจะพังนะเพราะมันแค่clutchคอมพ์มันจากกันเท่านั้นอ้า
ขอบคุณครับ  emo35o
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???