ผู้เขียน หัวข้อ: R.Diff Temp  (อ่าน 1501 ครั้ง)

ออฟไลน์ uncletutu

• *
  • Popular Vote : 0
  • スバル
R.Diff Temp
« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 02:51:19 PM »
คือผมขับหน้าหมูอยู่น่ะคับ แล้วเมื่อไม่นานนี้ อยู่ดีๆไฟสีแดงตรงหน้าปัทม์ก็กระพริบว่า R.Diff Temp เป็นบางครั้งแต่กระพริบทีสองทีสั้นๆแล้วก็หายไป พอลองสังเกต จะกระพริบตอนที่กำลังเหยียบคลัทช์จะเปลี่ยนเกียร์ หรือบางทีก็เป็นตอนที่ขับทางไม่ค่อยเรียบน่ะคับ C.Diff ผมปรับไว้ Auto นะครับ ผมอยากทราบว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไร+วิธีแก้ไข และจะมีอะไรร้ายแรงมั้ยถ้าปล่อยไว้ซักระยะนึงแล้วอ่ะครับ ขอบคุณมากครับ :)

ออฟไลน์ HSV

• *
  • K45
Re: R.Diff Temp
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 04:41:30 PM »
ตัวsensor ที่ เฟืองท้าย  น่าจะฐานปลั๊กแตก(พลาสติก) น่ะครับ  ของใหม่ มีให้ ซื้อเปลี่ยนที่ boxer service ตัวล่ะ 3000 มั้ง

หรือไม่ก็ต่อลงกราวน์ ตัวถังไปเลยก็ได้ครับ  แต่ อย่าปล่อยให้มันขึ้น ค้างไว้ เพราะcerter diff จะไม่ทำงานนะครับ
torqe is what makes the car accelerate,horse power maintains that.

ออฟไลน์ uncletutu

• *
  • スバル
Re: R.Diff Temp
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 11:10:08 PM »
ตัวsensor ที่ เฟืองท้าย  น่าจะฐานปลั๊กแตก(พลาสติก) น่ะครับ  ของใหม่ มีให้ ซื้อเปลี่ยนที่ boxer service ตัวล่ะ 3000 มั้ง

หรือไม่ก็ต่อลงกราวน์ ตัวถังไปเลยก็ได้ครับ  แต่ อย่าปล่อยให้มันขึ้น ค้างไว้ เพราะcerter diff จะไม่ทำงานนะครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ เดี๋ยวยังไงจะลองไปเช็คดูครับ  emo65o