ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือลดความสูงเบาะเหยี่ยวใน GC ครับ  (อ่าน 2020 ครั้ง)

ออฟไลน์ DCT

• *
  • Popular Vote : 19
พอดีได้เบาะเหยี่ยวสีดำมาครับ พอเอามาใส่ใน GC แล้วรู้สึกมันสูงมากๆ ยังกะขับรถตู้ หัวจะชนเพดานละ  emo71o

เห็นกระทู้เก่าๆบอกว่าสามารถใช้ รางเบาะซิ่งเพิ่ือลดความสูงได้ ใช่มั้ยอ่าครับ

ถ้าใช้ ผมต้องหา รางเบาะ ของ recaro / bride ของ GC หรือ GD อ่าครับ หรือได้ทั้งคู่ครับ

แล้วถ้าเบิกราง bride ใหม่ต้องใช้รุ่นไหนอ่าครับ เห็นมันแบ่งรุ่นไว้ค่อนข้างเยอะ

ขอบคุณครับ   emo35o
C2Z Sunrise Yellow ^^

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
Re: ขอความช่วยเหลือลดความสูงเบาะเหยี่ยวใน GC ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 10:39:55 PM »
มันมีรางเตี้ยของ HKS Kansai อยู่อ่ะครับ แต่ปัญหาคือหายากมั่กๆ

ออฟไลน์ DCT

• *
  • Popular Vote : 19
Re: ขอความช่วยเหลือลดความสูงเบาะเหยี่ยวใน GC ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 10:44:43 PM »
แง่วๆๆ แล้วถ้าเป็นรางธรรมดาความสูงมันจะลดมั้ยอ่าครับ หวังแค่สูงประมาณเบาะเก่าก้อพอครับ

แล้วต้องแปลงอะไรเยอะมั้ยครับ พอมีร้านแนะนำมั้ยครับ  เพิ่งเปลี่ยนวันนี้แต่ขับแล้วขัดใจมาก  emo68o

ขอบคุณครับ
C2Z Sunrise Yellow ^^

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 12:54:52 AM »
ผมก็เจอปัญหาเดียวกัน เบาะ GDA ใส่ในนิวเล BD สูงหัวติดหลังคาเลยครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 09:28:07 AM »
แง่วๆๆ แล้วถ้าเป็นรางธรรมดาความสูงมันจะลดมั้ยอ่าครับ หวังแค่สูงประมาณเบาะเก่าก้อพอครับ

แล้วต้องแปลงอะไรเยอะมั้ยครับ พอมีร้านแนะนำมั้ยครับ  เพิ่งเปลี่ยนวันนี้แต่ขับแล้วขัดใจมาก  emo68o

ขอบคุณครับ

ถ้ารางเดิมคงจะทำให้เตี้ยยากหล่ะครับ เพราะ Setting เบาะของ GC และ GD มันไม่เหมือนกันเลยครับ

คงต้องหารางแต่งอย่างที่พี่เคน The Blitz บอกหล่ะครับ แต่จะมียี่ห้อใดบ้างรอถามผู้รู้ดีกว่าครับ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!