ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง เกจ์ กับ ล้อครับ ( หน้าแมว )  (อ่าน 1670 ครั้ง)

ออฟไลน์ MIDBULL

• *
  • Popular Vote : 11
  • " อย่าเข้าใกล้ อะไหล่แพง "
ถามเรื่อง เกจ์ กับ ล้อครับ ( หน้าแมว )
« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 07:18:40 PM »
ถามเรื่อง เกจ์ กับ ล้อครับ ( หน้าแมว )

1 เกจ์ นอกจาก Defi แล้ว มียี่ห้ออะไรน่าเล่นอีกครับ  Pivot , Stri ที่ดูไว้ครับ
- Defi จริงๆก็อยากได้ครับแต่อยากติดแค่ 2 ตัว Water Temp กับ Boot พอครับ # เลยไม่อยากเปลืองเงินซื้อกล่องคอนโทลยูนิทอีกหลายตัง

2 ล้อ หน้าแมว ใส่ขนาดเท่าไหร่ดีครับ 17"  18" 
- อยากใส่แค่ 17" น่าจะขับสบาย ๆแต่เห็นซุ้มล้อมันเหลือเยอะมากๆๆ / จะใส่ 18" ก็จะติดไหมครับ # อยากทราบส่วนใหญ่ใส่ขนาดเท่าไหร่กันครับ

S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
Re: ถามเรื่อง เกจ์ กับ ล้อครับ ( หน้าแมว )
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 07:58:36 PM »
defiมันมีรุ่นใหม่ที่ไม่ต้องใช่กล่องคอนโทรลแล้วนี่ครับ รุ่นracerอะไรนี่ละมั้ง เกจ์เดี่ยวๆ ต่อไฟใช้ได้เลย

ออฟไลน์ DearkaPook

• อะกึ๋ยยยยยส์
  • *
  • Popular Vote : 1
  • "ภาพลวงตา"
Re: ถามเรื่อง เกจ์ กับ ล้อครับ ( หน้าแมว )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 09:51:13 PM »
defiมันมีรุ่นใหม่ที่ไม่ต้องใช่กล่องคอนโทรลแล้วนี่ครับ รุ่นracerอะไรนี่ละมั้ง เกจ์เดี่ยวๆ ต่อไฟใช้ได้เลย

ใช่แล้วครับ เป็นแบบ Stand Alone แบบไม่ต้องใช้กล่องในการควบคุม

ติด2ตัว ก็
Mini TURBO Set แบบ 2 ตัว : 11,166 บาท
1. มาตรวัดแรงดันเทอร์โบ
2. มาตรวัดอุณหภูมิหม้อน้ำ

ครับ  ดูรายละเอียดเพิ่มจาก http://www.clubs9.com/webboard/index.php?topic=4.0 ได้เลยครับ
แต่ถ้าติดตามร้านหรืออู่ราคาก็คงไม่เท่ากันอยู่ที่เค้ารับมา+ - เท่าไหร่อ่ะครับ

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:08:39 PM »
อยากเห็นจังใครติดมาแล้ว ก็ โชว์เพื่อนๆด้วยครับ

ส่วนผม ยัด Camp2 ไปแล้ว

ส่วนล้อ 18 เห็นหลายท่านใส่ก็ไม่ติดนะ หาก offset ตรง

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:27:32 PM »
เมื่วานคุยกับทาง S9. Rasergaeเค้าไม่นำเข้าแล้วครับ
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

ออฟไลน์ DearkaPook

• อะกึ๋ยยยยยส์
  • *
  • Popular Vote : 1
  • "ภาพลวงตา"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:57:37 PM »
งั้นคงต้องลองดูตาม dealer ของเค้มาอ่ะครับ เผื่อมีสต๊อกไว้อยู่ แต่ถ้าไม่มีคงต้องมองยี่ห้ออื่นล่ะครับ   emo55o

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 11:10:57 PM »
เค้ามีสต๊อกอยู่แต่ไม่มีตัวที่ผมจะเอาครับเลยมองๆ pivot ไว้สองตัวแป็ดพัน Striตัวละห้าพันครับ

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 02:57:47 AM »
ของผมใส่ Mickey mouse/ STI มี boost+ oil temp  เบิกห้าง ถ้าราคาเต็ม 3หมื่นกว่าๆครับ