ผู้เขียน หัวข้อ: ทำ wheel adapter หนาแค่ 16mm ที่ไหนได้ครับ?  (อ่าน 2654 ครั้ง)

ออฟไลน์ Changee

• *
  • Popular Vote : 0
ทำ wheel adapter หนาแค่ 16mm ที่ไหนได้ครับ?
« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 08:46:28 AM »
ต้องการ 5/100 to 5/114 แต่หนาแค่ 16มม ครับ เคยทำเป็นมีเนียมอันก่อนแต่มันหนา 27มม เลยไม่กลัวครับ มีใครเคยทำบางๆแบบนี้ไม่ครับ? แล้วคงต้องเป็นเหล็กแล้วใช่ไม๊ครับ? รบกวนแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
Re: ทำ wheel adapter หนาแค่ 16mm ที่ไหนได้ครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 05:40:52 PM »
ลองติดต่อวินัยเจริญกา่รช่าง วงเวียน22 ดูครับ ว่าบางขนาดนี้พอไหวป่าว

แต่ก่อนเคยทำใส่เปอโยต์ก็น่าจะไล่ๆกับที่เจ้าของกระทู้บอก คือจาก 4-108 --> 4-100 ครับ ผมใส่น๊อตยึดดุมของเฟียต(หัวตัดเกลียวละเอียด)
มันก็พอบางได้ครับ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
Re: ทำ wheel adapter หนาแค่ 16mm ที่ไหนได้ครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 03:50:37 PM »
อืมมม บางจังเนอะ   ผมเพิ่งสั่งแบบ 1 นิ้วไปเองที่ร้าน mag express ครับ เค้าเพิ่งโทรมาให้ไปรับของเอง
รามอินทราช่วงต้นๆนะครับ ลองโทรไปถามเค้าดูนะ 02 973 6664, 02 9706913  สั่งของไม่เกินอาทิตย์ครับ
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:55:30 PM »

ถ้าต่ำกว่า 1 นิ้ว ไม่ว่าจะ หน้าหรือหลัง ควรเป็นเหล็กครับ

ยิ่งข้างหน้าจำเป็นอย่างยิ่งครับ เพราะเรา ขับ4 ครับ

ส่วนร้านต่างๆ ก็ตามเว็บก็ได้ครับ แนะนำว่าลองโทร.ถามราคาหลายๆที่ดูก่อน

ราคาตางกันพอควรครับ แต่ละร้าน ขอให้ได้ของถูกใจนะครับ  emo64o

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 10:37:32 AM »
วันนี้เมื่อเช้าเพิ่งไปรับแบบ 1 " มา เลยถามที่ร้านครับ เค้าบอกว่า 16 mm บางไปเค้าทำไม่ได้ ต้อง 20mm ถึงจะโอเค เพราะ มันเหลือที่น้อยมากที่จะขันน็อต และ ที่ผ่านมาเคยมาปัญหาสั่นเลยไม่ทำ adapter บางกว่า 20มม แล้วครับ
เป็นงานเหล็กครับที่ Mag express ปากซอยรามอินทรา 11  ถ้ามาจากหลักสี่ก็เลยเซ็นทรัลมาหน่อย ไม่ต้องขึ้นสะพานนะครับ มันจะอยุ่ตีนสะพานด้านซ้ายครับ  ที่นี้ทำดีที่สุดมั้ย ไม่รู้เหมือนกันนะ แต่สั่งให้ทำแบบที่เราต้องการได้ เช่น ดุมล้อเดิมเล็ก ล้อที่จะใส่ใหญ่กว่า ก็สั่ง adapter ชิ้นเดียวได้เลย ถ้าไปร้านขายล้อทั่วๆไป ส่วนมากเค้าจะให้ adapter กับแหวนกันสั่นแยกชิ้นมาครับ
จะให้ดี นำรถไปด้วยครับเค้าจะได้วัดให้ชัวร์ๆ  เปิด 8am - 6pm หยุดวันอาทิตย์ครับ
ตอนเด็กร้านมาเอาแม่แรงยกรถถอดล้อต้องกำกับหน่อยนะครับ เพราะเค้าชอบทำแบบงงหน่อย  emo74o
โชคดีครับ
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???