ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจาหาหัวเหยี่ยวคอขาวทริปโทรนิคได้ที่ไหนบ้างคับ  (อ่าน 2477 ครั้ง)

ออฟไลน์ Micky NEW'LE

• *
  • Popular Vote : 9
  • ♥ BD ♥
พอดีอยากขับแบบแรงนิดสบายด้วยเลยอยากเอาเตรื่องเหยี่วทริปโทรนิคมาใส่กะนิวเลซีดานอ่ะครับ

และก็อยากได้ล้อre30 กับ RG2 17 5รู100 หน้า8หลัง9อ่ะครับ
พอดีใส่18แล้วมันอืดๆอ่ะเวลาเลี้ยวก็ติด

ใครรู้แหล่งรบกวนบอกด้วยนะครับ

หามานานแล้วยังไม่เจอซะที
พอไอ้ตอนที่เจอแม่ก้ไม่ให้
 emo48o emo48o emo48o

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
ขับ 4  ใส่แม็กหน้าหลัง ไม่เท่าไม่น่าจะได้นะครับ
Deestone the heart of your control

• *
  • ♥ BD ♥
ขับ 4  ใส่แม็กหน้าหลัง ไม่เท่าไม่น่าจะได้นะครับ

ความกว้างของหน้ายางไม่เท่ากันก็ไม่ได้หรอคับ

ออฟไลน์ da7000

• *
เคยเห็นพวกรถขับหน้า ใส่ล้อหลังลึกๆแบบพวกขับหลังไหมครับ
ฉีกกฏทางวิศวกรรมอย่างแรง ใส่แล้วไม่ได้เกาะถนนขึ้น กลับทรงตัวแย่ลง แถมช่วงล่างหลังพังเร็วอีก ไม่รู้ทำไปเพื่ออะไร สวยแต่แย่ลง ทำร้ายรถตัวเอง ซื้อกระบะมาแต่งยังดูดีกว่าครับ
ขออภัยหากตรงกับผู้ใดครับ ผมพูดตามหลักวิศวกรรมศาสตร์ครับ

ออฟไลน์ ที

• *
  • Popular Vote : 1

ความกว้างของหน้ายางไม่เท่ากันก็ไม่ได้หรอคับ

คือจะทำให้ค่าความสูงของแก้มยางไม่เท่ากันนะคับ แล้วมันจะทำให้เส้นรอบวงไม่เท่ากันระหว่างล้อหน้ากับล้อหลัง

แปลว่าล้อจะหมุนไม่เท่ากัน ระหว่างล้อหน้ากับล้อหลัง

ถึงแม้มันจะต่างกันน้อยมากๆ แต่มันก็จะมีผลกับระบบชุดส่งกำลังอยู่ดีคับ

• *
  • ♥ BD ♥
ขอบคุณครับ

สำหรับความรู้ใหม่
โง่มาตั่งนาน
 emo54o emo54o