ผู้เขียน หัวข้อ: จุดท่องเที่ยวระหว่างเส้นทางกรุงเทพ-ชะอำ มีที่ไหนน่าแวะบ้างครับ  (อ่าน 15361 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
พอดีกำลังจัดทริป รู้ว่ามีตลาดน้ำอัมพวา, ดำเนินสะดวก, อุทยาน ร.2, ถ้าเขาย้อย, เขาวัง, พระราชนิเวศน์มฤคทายวัณ, พระราชวังบ้านปืน, หุบกระพง, เพลินวาน พวกนี้ไปมาหมดแล้ว มีใครรู้จักที่เที่ยวใหม่ๆบ้างมั๊ยครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ระหว่างทางไปชะอำ ก็ขอเสริมที่พอๆ นึกออกตอนนี้แล้วพี่เคนยังไม่ได้เอ่ยถึงละกันครับ ก็มี ชายทะเลบางขุนเทียน ดอนหอยหลอด เขื่อนแก่งกระจาน หาดปึกเตียน (เพชรบุรี) หาดชะอำ ครับ

หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
สนามแก่งกระจาน  emo65o
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ mek

• *
  • Popular Vote : 25
เสนอที่เดินเล่นยามเย็น ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์
แต่ต้องเลยไปจนเกือบถึง เขาตะเกียบ
ตลาด  "Cicada" แนะนำใครๆ ไป ไม่เคยผิดหวังครับ

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
ขอบคุณทุกคนครับ เดี๋ยวขอไป survey นิดหน่อยก่อน

ออฟไลน์ pondkup

• *
  • Popular Vote : 0
ไปปลูกป่าชายเลนครับ ช่วยสังคม ช่วยโลกด้วย อิอิ emo65o

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
สู้ๆครับพี่เคน จัดทริปสนุกๆนะครับ

ว่าแต่เอ๊ะมันหน้าที่ผมด้วยนินา  emo70o
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
สู้ๆครับพี่เคน จัดทริปสนุกๆนะครับ

ว่าแต่เอ๊ะมันหน้าที่ผมด้วยนินา  emo70o

อย่าลืมนัด จกย.22 นี้ด้วยน๊ะโบ๊ท....(แจกงานซ่ะเลย)

รอทริปเคนอยู่น๊าคร๊าบบบ..มีอะไรให้ช่วยบอกน๊ะ

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
อย่าลืมนัด จกย.22 นี้ด้วยน๊ะโบ๊ท....(แจกงานซ่ะเลย)

รอทริปเคนอยู่น๊าคร๊าบบบ..มีอะไรให้ช่วยบอกน๊ะ
จกย.22คือไรครับพี่เต้อ  emo73o
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
จกย.22คือไรครับพี่เต้อ  emo73o

ทริปขี่จักรยานวันที่ 22 นี้อ่ะ 555..ย่อมากไปหน่อย

เคนลองไปทาง หาดเจ้าสำราญ ก็น่าจะมีอะไรใหม่ๆให้ดูบ้างน๊ะ คนไม่ค่อยไปทางนั้นเท่าไหร่ (เคยหลงไปครั้งเดียวเอง)

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
เคยอ่านในเวปผ่านๆมันมี พิพิณภัณฑ์วิทยาศาสตร์ที่ หว้ากอ ครับ ผมจะพาครอบครัวไปเที่ยวกลางเดือนหน้าพอดีเลย ฮิฮิ ว่าจะพาลูกไปที่นี่อ่ะ
มันมีทั้ง วิทยาศาสตร์ ดาราศาสตร์ กับพวกพิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำด้วย สำหรับทริปที่มีเด็กก็น่าสนใจนะ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
เส้นกาดเจ้าสำราญ ปึกเตียน เส้นนั้น ถนนดีนะครับ โล่ง แต่เป็นสวนเลน จะขนานกับ เส้น เพชรกเษมอยู่ครับ ขับ สบายๆ ยาวๆครับ

• *
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
ไปๆ หัวหิน ชอบๆ

ไปเมื่อไรบอกมาเลย
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ Catkennel

• *
  • Popular Vote : 10
ไร่องุ่น Hua Hin Hill น่าไปครับอากาศดี น้ำองุ่นอร่อย เเต่เเพง  emo64o
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com

• *
ไร่องุ่น Hua Hin Hill น่าไปครับอากาศดี น้ำองุ่นอร่อย เเต่เเพง  emo64o

แพงจิง อันนี้คอนเฟิม

ไปนั่งกินเบียร์ริมสระน้ำดีกว่าไม๊โปร อิอิ