ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องท่อยางหม้อน้ำ GC หน่อยครับผม  (อ่าน 2857 ครั้ง)

ออฟไลน์ boxer_sound

• Im
  • *
  • Popular Vote : 6
  • สนั่น....ลั่น...ทุ่ง
ท่อยางหม้อน้ำของ GC มันมีทั้งหมดกี่เส้นน่ะครับ (เส้นเล็กๆ)
วันนี้ผมอัดมาสัก 3 กม. จอดรถกินเต๊่ยวข้างทางกลับมาที่รถ
น้ำยาหล่อเย็นสีเขียวนองพื้น พอมุดดูใต้ท้องรถก็ไม่มีหยดแล้ว
เปิดฝาหม้อน้ำ น้ำลดไปพอควร ตำแหน่งหยด น่าจะแถว
บริเวณอินเตอร์หรือใต้อินเตอร์น่ะครับ เคยถอดออกมาดูแล้ว แต่เหมือน
มุดไปดูไม่ทั่วถึง ไม่ทราบว่ามีกี่เส้นครับ บริเวณนี้
แล้วทำไมอัดแล้วถึงหยด แล้วก็หยุดไปเองได้ครับ

จริงๆอีกสักพักว่าจะซื้อยกชุดเลย แต่กะเปลี่ยนพวกหลังอินเตอร์
แก้ขัดไปก่อนกลัวงานเข้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2011, 07:11:12 PM โดย Begle_In_Car »

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
Re: ปรึกษาเรื่องท่อยางหม้อน้ำ GC หน่อยครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 07:49:30 PM »
ผมแนะนำว่า ให้เปลี่ยนทีเดียวให้หมดครับ จะได้หมดปัญหา ไม่ต้องมานั่งไล่ระบบว่ามันรั่วจากไหนอีก

Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ turboman

• *
  • Popular Vote : 7
Re: ปรึกษาเรื่องท่อยางหม้อน้ำ GC หน่อยครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 11:19:15 PM »
ผมว่าน่าจะเกิดจากท่อแป๊ปเหล็กน้ำที่เข้าเสื้อสูบด้านหลังมากกว่านะครับ เพราะตำแหน่งหยดแถวอินเตอร์ ลองไล่เช็คดูนะครับ  emo77o

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 11:19:02 AM »
ดูจากตำแหน่งน่าจะเป็นท่อน้ำชุดที่วนเข้าฮีทเตอร์ครับ อยู่ด้านหลังเครื่องฝั่งคนนั่ง ใต้อินเตอร์
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ kee

• *
  • Popular Vote : 36
  • ติดต่อ 081 820 8700
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 11:21:54 AM »
ผมขอบอกอีก 1 เส้น  ที่ส่วนมากจะไม่ค่อยได้สังเกตุกันอยู่ข้างเทอร์โบมีกระดาษฟรอยหุ้มอยู่จะรั่วบ่อยเพราะยางมันหมดอายุครับ
มีอะไหล่รถซูบารุทั้งรุ่นเก่า-ใหม่บริการครับ โทร.081 8208700
แวะชมรายการอื่นๆได้ที่นี่ >> http://keeshop.blogspot.com

ออฟไลน์ K-13

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 11:51:54 AM »
ของผม เมื่อวานท่อเสื่อมอีกเส้น ใช้ของ isuzu โมใส่ 60 บาท นอกนั้นไล่เปลี่ยนเกือบหมดแล้ว 

อันตรายจริงๆ ถ้าไม่รีบเปลี่ยนเกือบแย่แล้วครับ.
civil engineering

ออฟไลน์ monkeyart

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 05:22:33 PM »
น่าจะเป็นท่อน้ำลิ้นปีกผีเสื้อครับ   emo73o

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 09:37:42 PM »
ใช้เครื่องตัวไหนอยู่ครับ?
ระบบน้ำ v 1-4 จะต่างจาก v 5-6 เล็กน้อย
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง