ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามข้อมูล impreza แมว wrx ซีดานตัวโป่งครับ  (อ่าน 3606 ครั้ง)

ออฟไลน์ freeze13

• *
  • Popular Vote : 1
สวัสดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2016, 09:49:29 PM โดย freeze13 »

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
Re: รบกวนสอบถามข้อมูล impreza แมว wrx ซีดานตัวโป่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 08:13:34 PM »
1. ไม่ทราบครับ
2. เกรย์นำเข้าถูกกว่าครับ ตัวSTIยังถูกกว่านิดหน่อยเลยครับ แต่WRXมีมั้ยผมไม่รู้ครับ เพราะเห็นเอาเข้ามาSTIกัน แต่เชคสเปคก่อนด้วยนะครับ เกรย์นำเข้าน่าจะเป็น2.0ด้วยนะครับ (แต่ทำไมอยากได้2.5ละครับ ???)
3. ไม่ทราบเหมือนกัน
4. เข้าอู่นอกก็ได้ ศูนย์ก็ได้ ราคาก็ทั่วไปเหมือนรถญี่ปุ่นทั่วๆไปครับ ระยะๆก็พอๆกัน อาจจะถี่กว่านิดหน่อยแต่ไม่ได้มากมายอะไรครับ
5. รถเทอร์โบดึงอยู่แล้วครับ แต่หนักหรือไม่หนักนี่แล้วแต่คนครับ บางคนว่าคอขาวไม่ดึง บางคนไม่เคยนั่งเทอร์โบก็บอกว่าดึงจนน่ากลัวก็มีครับ อยากทราบ feeling คร่าวๆไปtest driveที่โชว์รูมสิครับ น่าจะตอบคำตอบของคุณได้ดีที่สุดนะครับ
6. อันนี้มีเคยถามกันไปเร็วๆนี้... ลองย้อนกลับไปดูก่อนหน้านี้หน้าสองหน้าน่าจะมีอยู่ครับ เรื่องเกี่ยวกับราคาพาร์ทแปลง2.0เป็นแมวอ้วนนี่หนะครับ

ขอให้โชคดีครับ

ออฟไลน์ freeze13

• *
  • Popular Vote : 1
Re: รบกวนสอบถามข้อมูล impreza แมว wrx ซีดานตัวโป่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 10:05:42 PM »
ข้อ 6   ไม่ได้หมายความว่าจะแปลงแมวผอมเป็นแมวอ้วนครับ  แค่ให้แมวผอมสวยขึ้นเฉยๆ

แต่ อยากทราบราคา ฝากระโปรงsti  skirt และกระจังหน้าstiเฉยๆครับ ว่าเบิกใหม่ราคาเท่าไหร่  เพราะงานมอเตอรืโชว ปีครึ่งที่แล้ว เห็น 2.0r แมวผอม มีของแถมพวกนี้ครับ  แต่คราวนั้น ที่บ้านออกe90 เลยไม่ได้สนใจซูบี้ครับ  เลยอยากทราบว่าถ้าจะแต่งสวยต้องใช้จ่ายเท่าไหร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2011, 10:06:27 PM โดย freeze13 »

ออฟไลน์ Donald_Duck

• เป็ดมีปัญหา~หา~หา
  • *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 06:02:40 AM »
1. ไม่ทราบเช่นกัน แต่เห็นเพื่อนๆ ที่หาอยู่ในเว็บนี่แหละ บอกว่าเขาไม่เอาเข้ามา เดาว่ารอเปิดตัวใหม่ทีเดียวมั้ง ยังไงลองโทรไปดูก่อนก็ได้ จะได้เช็คให้ชัวร์ครับ

2. ราคาน่าจะถูกลง แต่คงต้องหาเกรย์นำเข้าที่น่าเชื่อถือหน่อย อันนี้ผมไม่ค่อยมีข้อมูลเท่าไรครับ

3. ของผมแมว 1.5 ประกันชั้นหนึ่ง ปีละสองหมื่นกลางๆ ครับ

4. ตอนผมออกได้โปรฟรีค่าดูแล เปลี่ยนถ่าย ตามระยะ 3 ปี ไม่รู้ตอนนี้มีอยู่ไหม แต่เท่าที่เคยขับ GC มาก็จะมีแค่น้ำมันเครื่องที่แพงกว่าชาวบ้านเขา ที่เหลือพอๆ กันครับ

5. แต่ละรุ่นนิสัยของรถก็ต่างกันไป คงต้องลองไปเทสไดร์ฟดู ส่วนที่บอกได้คือมีโบ กับไม่มีโบ ถ้างบถึงเอาตัวมีโบเต๊อะ มันส์กว่าเยอะ

6. 2.0R มีสเกิ๊ตรอบคันให้แล้วประหยัดตรงนี้ไป (มีสปอยเลอร์ทรงแบนให้ด้วย) ก็จะมีกระจังหน้าประมาณหมื่นสี่ ฝากระโปรง พร้อมดักลมครบเซ็ตสองหมื่นกว่า ลิ้นหน้าถ้าเอาแท้ก็หมื่นกว่า ก็อบห้าพันครับ

ราคาประมาณๆ นะครับ ขอให้ได้รถในเร็ววันเน้อ~ emo64o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2011, 06:20:12 AM โดย Donald_Duck »

ออฟไลน์ EARTH

• *
  • Popular Vote : 7
  • ชอบขับ 4WD
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 09:08:15 AM »
1. เคยตามหาเหมือนกันครับ แต่บางคนบอกว่า อาจจะเป็นปีหน้า 2012 ครับ บางคนบอกว่าพอเอาเข้ามาราคาน่าจะใกล้ STI ก็เลยไม่นำเข้าให้ไป
2. โดยปกติแล้วเกย์ ถูกกว่าอยู่แล้วครับ สำหรับทุกยี่ห้อ ออฟชั่นมากว่า แต่ประกันสั้นกว่าครับ
3. ของผม เหยี่ยว ประกันปีล่ะ สามหมื่นกว่าครับ แล้วแต่อายุคนขับครับ แต่ถ้าระบุคนขับก็จะถูกลงครับ จากที่คุยคือ เป็นรถนำเข้าก็เลยอะไหล่แพง ทำให้เบี้้ยสูงไปด้วย
4. ปกติคับ ที่แพงต้องดูว่าเป็นรุ่นไหน เช่น เบรคปกติก็อาจจะใกล้ๆกัน แต่ถ้า brembo ก็นิดหน่อยคับ ประมาณ 4000-6000 บาท จากที่เคยเปลี่ยนครับ
5. ไปลองที่ MIT ได้เลยครับจะได้สัมผัสของจิง บอกไม่ได้จริงๆครับแล้วแต่ความคุ้นเคยของแต่ล่ะบุคคล ถ้าเคยขับรถที่แรงมาก็อาจจะเฉยๆ แต่ถ้าไม่เคยบอกคนก็บอกว่ามากคับ
6. อันนี้ไม่ชัวครับ เข้าไปลองแล้วก็ถามทาง MIT เลยก็ได้ครับ หรือไม่ก็ลองหาของมือสองดูอาจจะถูกกว่าครับ  emo57o

ไปลองเลยคับ ทางMITก็กำลังจะมีงานด้วย  emo49o