ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ มือใหม่ครับ อยากหาเครื่องวางกับ Legacy 93" รบกวนท่านมือโปรช่วยแนะนำที  (อ่าน 2709 ครั้ง)

ออฟไลน์ JIN

• *
  • Popular Vote : 0
ผมใช้ Legacy ปี 93 อยู่ครับ
แล้วพักหลัง ๆ รู้สึกเครื่องจะมีปัญหา
ผมเลยเข้าอู่ ทางอู่แนะนำให้วางเครื่องใหม่เลย เพราะซ่อมไปไม่คุ้ม ใช้ได้เไม่ยาว

อยากให้ทุกท่านช่วยแนะนำว่า ควรจะวางเครื่องรุ่นไหนดี
หรือท่านใดมีมานำเสนอ ก็ยินดีครับ

ป.ล.ขอแบบงบประมาณพอเพียงนะครับ

ขอบคุณ

ออฟไลน์ V.Putin@Productive

• *
  • Popular Vote : 9
เทอร์โบเดี่ยว ยุคเก่าๆก็วางได้และตอนนี้ราคาก็ไม่แรงมากครับ
จะเอาเครื่องจาก WRX รุ่นปี 94-95 ก็ได้ประมาณ 260 แรงม้า
หรือเอาเครื่องจากเวอร์ชั่นหลังจากนั้นก็ได้ ยิ่งถ้าเป็นรุ่นท้ายๆปี 98-99 แรงม้าแรงบิด
กำลังสวย มี 280 ม้าไว้ให้กด แรงบิดทะลุ 300Nm ถ้าไม่ได้ตีนหนักจริง
แค่นี้ก็สนุกได้พอสมควรแล้ว

ส่วนถ้าชอบ NA ก็ต้องเป็นเครื่อง EJ25 Quad cam จาก Legacy Lancaster (Outback)
ของญี่ปุ่น ก็มี 165-175 แรงม้า จับคู่กับเกียร์ธรรมดาก็สนุกดีไม่เลว

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
EJ25NA จบไม่เกิน35000คับ

ออฟไลน์ JIN

• *
ของเดิมผมเป็น เกียร์ MT อยากได้เครื่องประกบ เกียร์ AT ด้วยจังเลยครับ

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
แบบนั้นคงจบ50000คับ

ออฟไลน์ JIN

• *
เริ่มบานปลายและเน้ออออออ

ออฟไลน์ da7000

• *
หาเครื่องอิมออโต โบเดี่ยวลง ขับดี ไม่กินน้ำมัน ยิ่งถ้าได้พวกเครื่องของตากลมหรือเหยี่ยวยิ่งดีเลยครับ

ออฟไลน์ JIN

• *
ตัวไหนเหรอครับ
รบกวนช่วย แนะนำ เป็น รหัสรุ่น หน่อยครับ
หรือถ้าพอทราบ ราคา ด้วยก็จะเป็นพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ da7000

• *
เครื่องอิมของพวกGC  นะครับ ปีประมาณ 96 ขึ้นไป ลองสอบถามตามร้านดูได้ ไงหาที่ของครบๆนะครับ ได้เครื่องปียิ่งใหม่ยิ่งดี  ถ้าเป็นเครื่อง Legacy จะเป็นทวินโบ ไม่แนะนำครับ ไม่รู้จุกจิกหรือเปล่า ที่แน่ๆ กินน้ำมันมากกว่าโบเดี่ยว แถมโบเดี่ยวขับมันส์กว่า

ออฟไลน์ peter

• *
ผมใช้เครื่องอิมปี97 คอขาวคอยล์กลางเกียร์ธรรมดา ขับดี ประหยัด วิ่งดีมากๆ เลยแนะนำเผื่อเป็นตัวเลือกอีกตัวคัฟ (เกียร์4.4) emo65o