ผู้เขียน หัวข้อ: Top Speed ของคอแดงตากลม  (อ่าน 7777 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
Re: Top Speed ของคอแดงตากลม
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 08:33:16 PM »
ชอบคำนี้ครับ

บ้าพลัง คลั่งคันเร่ง กรุณาไปขับรถอย่างอื่นจะเหมาะกว่า

ว่าจะถามพี่อั๊นว่า เกียร์5สปีด เพราะเน้นเบา+จะเอาC-diff

เกียร์5สปีด นี่มี C-diff ด้วยเหรอครับ หรือว่าของจีซี  emo77o

คิดว่าพี่อั่นน่าจะหมายถึง คอแดงตากลมปกติมัน 6 speed แต่ไปยกเกียร์ 5 speed มาใส่แทน แล้วก้เอา C-Diff ออกด้วย

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 07:20:04 AM »
ชอบคำนี้ครับ

บ้าพลัง คลั่งคันเร่ง กรุณาไปขับรถอย่างอื่นจะเหมาะกว่า

ว่าจะถามพี่อั๊นว่า เกียร์5สปีด เพราะเน้นเบา+จะเอาC-diff

เกียร์5สปีด นี่มี C-diff ด้วยเหรอครับ หรือว่าของจีซี  emo77o

emo72o

บ้าพลัง คลั่งคันเร่งนี่ผมเขียนเอาไว้ขำๆครับ เห็นมาเยอะ   emo66o

เครื่องเดิม คอแดงตากลมมันให้ 6สปีดมาครับ แต่ไม่มี C-diff มาให้ด้วย หรือถ้ามี ก็ต้องแปลงหน้าปัทม์

ผมเลยเอาเกียร์ GC รุ่นที่มี C-diff มาใส่ เหตุผลตามที่บอกไปครับ มันเบากว่ากันหลายสิบโล หน้าปัทม์ก็มีตรงรุ่น

ท้อปสปีดที่เคยลอง(บนถนน) ประมาณ240กม./ชม.ครับ  เกินกว่านี้มีเสียว มีไรขึ้นมา ไม่คุ้มครับ

ไม่คุ้มนี่คือ ไม่ใช่กลัวพังนะ กลัวรถจะหลุดครับ มันเก่าแล้ว  emo76o

เทียบกับพวก Supercar จากเยอรมันหรืออิตาลี่แล้ว แบบนั้นอุ่นใจกว่ามากครับ  emo64o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ convict

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 08:08:02 AM »
ขอบคุณครับที่แนะนำให้ความกระจ่างได้มากเลยครับ เพราะเท่าที่เข้าใจตอนนี้คือ Im ไม่ได้ออกมาสำหรับกดแช่ยาว ขอขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Andrew

• *
  • Popular Vote : 0
  • Love SUBARU อย่างเดียว!!!!!!!!!!!!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 03:49:44 AM »
อย่าลืมเรื่องยางครับ...ยางของแต่ละรุ่นคแต่ละยี่ห้อรับความเร็วสูงสุดไม่เท่ากันครับ...ความเร็วเกิน 180-190 แช่ยาวตอนอากาศร้อน (ผิวถนนยิ่งร้อน...) ระวังยางระเบิดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2011, 03:51:54 AM โดย Andrew »
"If in doubt, flat out!"